ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ ลำโพง เล็ก ดูหนังอย่างเดียวครับ  (อ่าน 2251 ครั้ง)

ออฟไลน์ alfred77

• Flat TV member
  • *
ระบบ
AVR:yamaha A850
Sub:JL D110

ห้อง 3*3.4
รบกวนช่วยแนะนำ ลำโพง เล็กแขวน บนฝ้า
ตอนนี้ ดูระหว่าง klipsch Quintet v กับ Motion Logan 262

หรือมีตัวไหนแนะนำ ขอบคุณมากครับ
จุดตั้งลำโพงประมานนี้ครับ

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
Re: แนะนำ ลำโพง เล็ก ดูหนังอย่างเดียวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 05:18:07 pm »
 klipsch เสียงเซอร์ราว์ดเฟี้ยวฟ้าวดีมากครับ แต่ออกไปทางคมๆไปหน่อย แต่ไม่แข็งเหมือน canton130 แต่ canton130 เสียงใหญ่กว่าเกือบจะใหญ่ได้เท่า bose ส่วน Motion Logan ไม่เคยฟัง  ส่วนตัวชอบ bose ครับ ทำได้เหมือนลำโพงใหญ่มากๆ

ออฟไลน์ alfred77

• Flat TV member
  • *
Re: แนะนำ ลำโพง เล็ก ดูหนังอย่างเดียวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 06:11:48 pm »
klipsch เสียงเซอร์ราว์ดเฟี้ยวฟ้าวดีมากครับ แต่ออกไปทางคมๆไปหน่อย แต่ไม่แข็งเหมือน canton130 แต่ canton130 เสียงใหญ่กว่าเกือบจะใหญ่ได้เท่า bose ส่วน Motion Logan ไม่เคยฟัง  ส่วนตัวชอบ bose ครับ ทำได้เหมือนลำโพงใหญ่มากๆ
ขอบคุณครับ รบกวนแนะนำรุ่นbose หน่อยนะครับ ส่วน canton130 ผมมีซับอยู่แล้วคงผ่านครับ

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 02:22:44 pm »
ว่าจะแนะนำ bose am6 น่ะครับ แต่ท่านคงผ่าน เพราะเป็น ซับแซท