ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่่ๆช่วยตอบคำถามหน่อยนะครับ จากน้องใหม่  (อ่าน 934 ครั้ง)

ออฟไลน์ aizaa

• *
พอดีผมซื้อ ps4 มาจึงไปถอย led sumsung ua32f6400ar smart tv 32 นิ้วมาลองเล่นดู ปรากฎว่า กระตุกโครตเลยเลย เพราะลองเล่น กับ lg เเล้วลื่นกว่ามาก ผมก็เลยลองปรับ game mode ดู ปรากฎว่า ลื่นขึ้นเเต่ ภาพไม่สวยเลย มีวิธีเเก้้ไหมครับ หรือต้องทำใจอย่างเดียว รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะครับ พอดี sumsung ซื้อมาจะล่นในห้อง ไม่อยากยกออกไปเล่น lg กลางบ้านครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: รบกวนพี่่ๆช่วยตอบคำถามหน่อยนะครับ จากน้องใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 08:49:49 pm »
พอดีผมซื้อ ps4 มาจึงไปถอย led sumsung ua32f6400ar smart tv 32 นิ้วมาลองเล่นดู ปรากฎว่า กระตุกโครตเลยเลย เพราะลองเล่น กับ lg เเล้วลื่นกว่ามาก ผมก็เลยลองปรับ game mode ดู ปรากฎว่า ลื่นขึ้นเเต่ ภาพไม่สวยเลย มีวิธีเเก้้ไหมครับ หรือต้องทำใจอย่างเดียว รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะครับ พอดี sumsung ซื้อมาจะล่นในห้อง ไม่อยากยกออกไปเล่น lg กลางบ้านครับ
กระตุกนี่ น่าจะเป็นเพราะเปิดโหมดแทรกเฟรมภาพครับ พอปรับเข้า game mode ในโหมดนี้จะปิดระบบแทรกเฟรมภาพ ปิดพวกฟังก์ชั่นขั้นสูงต่างๆ ภาพเลยดรอปลงไปเยอะ แต่จะให้ค่า input lag ต่ำมาก อัตราการตอบสนองฉับไว และดูเหมือนไหลลื่น
ถ้าโหมดอื่นๆภาพสวยก็จริง แต่ค่า input lag ก็จะสูงขึ้นทำให้อัตราการตอบสนองที่ช้าลง อาจลองปิดฟังก์ชั่นระบบแทรกเฟรมภาพดู ว่าโอเคมั้ย สำหรับการเล่นเกมส์ในโหมดอื่นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2014, 08:57:29 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ aizaa

• *
Re: รบกวนพี่่ๆช่วยตอบคำถามหน่อยนะครับ จากน้องใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 10:01:02 pm »
ขอบคุณครับพี่ เเต่เสียดายนะครับเห็นเป็นตัวกลางๆเลยซื้อมา ไม่นึกว่าจะเจอเรื่องไม่คาดฝัน