ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 15-18K หาทีวี 55" สำหรับดูหนัง 4K โดยเฉพาะ ช่วยแนะนำทีครับ  (อ่าน 3490 ครั้ง)

ออฟไลน์ damaji

• Flat TV member
  • *
พอดีกำลังตัดสินใจจะซื้อทีวี ที่รองรับ 4K ได้ เอามาดูหนังโดยเฉพาะเลย อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

1.ผมเล็งยี่ห้อ Sony ไว้ครับ รุ่น KD-55X7000F แต่ผมหาข้อมูลไม่ได้ว่า เป็นจอ VA หรือเปล่า จะไปเล่น samsung หาจอ VA ก็กลัวภาพไม่คมชัดเท่า Sony ผมเคยศึกษาข้อมูลตอนปี 2016 ไม่รู้ ป่านนี้ สเปคทีวีเปลี่ยนไปแค่ไหนแล้ว เลยมาสอบถามพี่ๆ ดูครับ

2.ถ้าหากต้องซื้อทีวีรุ่นเก่าๆ แบบ ค้างสต๊อก มีร้านไหนแนะนำบ้างไหมครับ เพราะพวก VA เห็นมีแต่รุ่นเก่าๆ ไม่งั้นก็ไป รุ่น 25-30K งบไม่พอครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bank7879

• LCD TV member
  • **
LG nanocell ถือว่าคุ้มแล้ว ภาพชัด สีสวยแล้ว ประหยัดงบได้เยอะ รุ่นใหม่ได้ HDR10 Pro l LG ThinQ AI l Google Assistant รีโมทเมจิกอีก สุดๆ รายละเอียดเพิ่มเติม