ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย​เครื่องเสียง​Vintage​ ชุด​ใหญ่​ OTTO​ (Japan) หรือ​แลก​กับ​ลำโพง​ตั้งพื้น​  (อ่าน 1917 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yaa

• Flat TV member
  • *
ขาย​เครื่องเสียง​Vintage​ ยี่ห้อ​ OTTO​ หรือ​ปัจจุบัน​คือ​ยี่ห้อ​ Sunyo​ นั่น​เอง​
ทั้ง​ชุด​นี้​ผลิต​ใน​ญี่ปุ่น​ทั้ง​หมด​ ซึ่ง​ประกอบด้วย​ ลำโพง​1คู่​ 3ทาง กำลัง​ขับ​ 60w, 8ohm
วูฟ​เฟอร์​ขนาด​10นิ้ว​ ดอก​กระดาษ​ ขอบ​ผ้า​อาบ​น้ำ​ยา, ดอก​เสียง​กลาง​ขนาด​ 4.5​นิ้ว, ดอก​เสียง​แหลม​ขนาด​ 2.5​นิ้ว​ ดอกลำโพง​สมบูรณ์​ทุก​ดอก​ไม่​มี​ร่องรอย​การ​ถอด​เพราะ​สี​แต้ม​น็อต​อยู่​ใน​ตำแหน่ง​เดิม​ครับ​ ช่อง​ลม​เบส​อยู่​ด้าน​หน้า​, ​ตัว​ตู้​ไม้​หนา​ หน้า​กาก​ผ้า​สมบูรณ์​ดี​ไม่มี​ขาด​ ตู้​โดย​รวม​ยัง​สวย​มาก​ ที​ฐาน​ด้าน​ใน​มี​ผุบ้าง​ แต่​มอง​ไม่​เห็น​จาก​ด้าน​นอก​ โลโก้​OTTO​สมบูรณ์​ดี​  ลำโพง​ทั้ง​สอง​ข้าง​สภาพ​ดี​เหมือนกัน​​ครับ​ **ใน​ส่วน​ของ​ของ​เสียง​ ส่วน​ตัว​แล้ว​ต้อง​บอกว่า​น่า​ประ​ทับ​ใจ​ เสียง​ที่​ได้​Analog​มาก​ (หวน​คิด​ถึง​วัน​วาน​ยัง​หวาน​อยู่) ​มา​ลอง​ฟัง​เอง​ดีกว่า​ครับ​**
   -​ตัว​กลาง​เป็น​Player​ ซึ่ง​ประกอบด้วย​
1.เครื่อง​เล่น​แผ่น​เสียง​อยู่​ด้าน​บน​สุด​เป็น​ของ​OTTO​แท้​เดิม​ๆ​
เครื่อง​ยัง​เล่น​ได้​ แต่​เข็ม​อ่าน​หัก, ​ Arm​เก็บ​เอง​อัตโนมัติ​เมื่อ​เล่น​แผ่น​จบ​ หรือ​เมื่อ​กด​สวิทส์​ Eject, มี​สวิทส์​ปรับ​เลือก​เล่น​แผ่น​ได้​ทั้ง​ขนาดเล็ก​ และ​ขนาดใหญ่​ มี​ฝา​ปิด​ด้าน​บน​  
2.เป็น​Amplifier​ และ​FM,AM​ ตัวเครื่องรีซีฟเวอร์ ภาคขยายแบบ 4 ชาแนล ไฟ  220V. ใช้งานได้ปกติ  Re-Cap ให้ใหม่หมดทั้งเครื่อง รับรอง ไม่มีเสียงฮัม ไม่มีเสียงซ่า  ระหว่าง​ฟังเพลง​เพลง​แน่นอน​ครับ​ เพราะทรานซิสเตอร์ทั้งหมดเป็นแบบ "ขาทอง" ภาครับวิทยุ FM รับ​ได้สัญญานไม่ค่อยแรง แต่ก็รับได้ตลอดแนวหน้าปัทม์, AM เงียบ(แต่​คง​ไม่​ได้​ใช้​กัน​อยู่​แล้ว)
Input​ AUX, TAPE​ ใช้​งาน​ได้​ปกติ​, ด้าน​ล่าง​Amp​เป็น​ตู้​สำหรับ​เก็บ​แผ่น​เสียง​ หรือ​จะ​วาง​Amp​ตัว​อื่น​เพิ่ม​ก็​ได้​ ฐาน​กับ​ขอบ​หลัง​มี​ผุ​ครับ​
**ชุด​เครื่องเสียง​ลักษณะ​นี้​จะ​ผลิต​ช่วง​ต้นปี​ 70'ครับ​ ปัจจุบัน​ต้อง​บอกว่า​หาก​ยาก​มาก​ที​เดียว​ หรือ​ถ้า​มี​ก็​สภาพ​ก็ไม่​ค่อย​สม​ประกอบครับ​​**
++ข้อ​แนะนำ​ ถ้า​ต้องการ​ให้​สมบูรณ์​ 100%ทั้ง​การ​ใช้​งาน​ และ​รูป​ลักษณ์​ ทำ​อีก​นิดเดียว​ครับ​ :
1.ใส่​เข็ม​อ่าน​แผ่น​ใหม่​ ตั้ง​รอบ​(ผม​ไม่​ชำนาญ​ครับ)
2.ซ่อม​ผุ​ที่​ฐาน​
3.เปลี่ยน​ผิว​ตู้​แอมป์​ใหม่​(ซื้อ​ที่​บ้าน​หม้อ​ม้วน​นึง​ไม่​แพง)
!!!ของ​หา​ยาก​แบบนี้​มี​มา​ไม่​บ่อย​นะ​ครับ​ ตั้ง​โชว์​ที่​บ้าน​ใคร​เห็น​ก็​ต้อง​ทึ่ง​ แถม​ใช้​งาน​ได้​ด้วย!!!
ขนาด​ :​
กว้าง​ 146 Cm
สูง​       46​ Cm
ลีก​       40 Cm  
สนใจ​มา​ดู​ และ​ทดสอบ​ให้​มั่น​ใจ​ก่อน​ซื้อ​ได้​แถว​ประชาอุทิศ​
ดู​รูป​ : https://www.kaidee.com/product-108447134
ขาย​ 9,999.-(มา​รับ​เองนะ​ครับ), หรือ​ท่าน​ใด​มี​ลำโพง​ตั้ง​พื้น​มา​แลก​ลอง​เเสนอ​มา​นะ​ครับ​
id​ Line​ : Shareef_bkk​
โทร​ 098-964-0998​ ยา​
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2015, 09:08:21 am โดย Yaa »

ออฟไลน์ Yaa

• Flat TV member
  • *