ผู้เขียน หัวข้อ: LG LB670T ผิดหวังมากจริงๆกับ QC ( ใครใช้รุ่นนี้ เอาปัญหามาร่วมคุยกันครับ )  (อ่าน 115698 ครั้ง)

ออฟไลน์ xtoyou

• Flat TV member
  • *
ใช้มาตั้งนาน ชื้อตั้งแต่  10/6/2014

เจอจนได้ เงาดำ เป็นจุดเลย  รับไม่ได้ โทรเคลม เปลี่ยน Lot ใหม่ล่ะครับ รอช่างมา 2-3 วัน

ออฟไลน์ lack

• Edge LED TV member
ใช้มาตั้งนาน ชื้อตั้งแต่  10/6/2014

เจอจนได้ เงาดำ เป็นจุดเลย  รับไม่ได้ โทรเคลม เปลี่ยน Lot ใหม่ล่ะครับ รอช่างมา 2-3 วัน

แต่พูดถึง LG ก็รับผิดชอบดีนะครับ ยอมให้เปลี่ยนได้ด้วย

ออฟไลน์ bird22233

• *

แต่พูดถึง LG ก็รับผิดชอบดีนะครับ ยอมให้เปลี่ยนได้ด้วย
  ได้ของหรือยังท่าน   ผมรอมาเดือนกว่าๆแล้วยังไม่ได้เครื่องเคลมเลย 

ออฟไลน์ tummer

• *
ใกล้สิ้นเดือนแล้ว ลุ้นๆ ขอให้มีล๊อตใหม่ที่ไม่มีปัญหา  [ม่ายยย] ชอบรุ่นนี้จริงๆ  [หื่น]

ออฟไลน์ jayson

• *
 [กระโดด]วันนี้ได้ไปเดิน ฟิวเจอร์ปาคร์รังสิต เห็นตั้งโชที่ power bey ด้วยความสงสัยเเละคับอกคคับใจกับเจ้ารุ่น670t 55 โอ้เเม้เเม้เจ้า ภาพสวยเวอร์ ละลายเลย  [รัก]ว่างข้างกับ 750 t 55 เเยกไม่ออกกันเลยที่เดียว เเต่ข้างตั้งไม่เหมือนกัน ได้บอกปัญหาทั้งหมดให้เซลฟัง ได้คำตอบว่า ใช้ ล๊อตใหม่เข้า ตัวนี้ก็ล๊อตใหม่ เเก้ปัญหาต่างเเล้ว เราก็จ่อง 4 มุมเเล้วนะก็ไม่เห็นเลย เเต่ส่วนอื่นไม่ได้เช็ค เเต่ภาพสวยดีบอกเลย 670toนายโดนฉัน [หื่น] เเน้เเต่ร้านนอกนะ ร้านนี้ปาไป 5 หมึ่นกว่า [แทง]

• *
[กระโดด]วันนี้ได้ไปเดิน ฟิวเจอร์ปาคร์รังสิต เห็นตั้งโชที่ power bey ด้วยความสงสัยเเละคับอกคคับใจกับเจ้ารุ่น670t 55 โอ้เเม้เเม้เจ้า ภาพสวยเวอร์ ละลายเลย  [รัก]ว่างข้างกับ 750 t 55 เเยกไม่ออกกันเลยที่เดียว เเต่ข้างตั้งไม่เหมือนกัน ได้บอกปัญหาทั้งหมดให้เซลฟัง ได้คำตอบว่า ใช้ ล๊อตใหม่เข้า ตัวนี้ก็ล๊อตใหม่ เเก้ปัญหาต่างเเล้ว เราก็จ่อง 4 มุมเเล้วนะก็ไม่เห็นเลย เเต่ส่วนอื่นไม่ได้เช็ค เเต่ภาพสวยดีบอกเลย 670toนายโดนฉัน [หื่น] เเน้เเต่ร้านนอกนะ ร้านนี้ปาไป 5 หมึ่นกว่า [แทง]
ล๊อตใหม่มาแล้วจริงๆเหรอครับ ดีใจจัง  รอมานานแล้ว  รูสึกราคาจะขึ้นจริงๆเลยรุ่นนี้ บางร้านเห็นเกือบ5หมื่น  ตอนผมซื้อมา40490บาท ซื้อมาเดือนกว่าๆที่เชียงใหม่   แต่ภาพสวยจริงเห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ xtoyou

• *
Update ข่าวสาร วันนี้ฝ่ายช่างผู้ดูแลเคสผม

เขาบอกว่า เขาได้จอจากเกาหลี มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว แล้วลองทดสอบดู ยังมีเงาอยู่ เลยต้องให้ทางเกาหลี กลับไปทำจอแก้ไขใหม่ เขาบอกว่าให้รอสิ้นเดือนสิงหาคมได้ไหม หากแก้ปัญหาไม่ได้ จะทำเรื่องคืนเงินเต็มจำนวนให้ผม ผมก็รอ เพราะอยากใช้รุ่นนี้  แบบไร้ปัญหา ไม่อยากขยับไปเล่น 750T

รอดูกันต่อไปครับ

ออฟไลน์ Bankzii

• *
Update ข่าวสาร วันนี้ฝ่ายช่างผู้ดูแลเคสผม

เขาบอกว่า เขาได้จอจากเกาหลี มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว แล้วลองทดสอบดู ยังมีเงาอยู่ เลยต้องให้ทางเกาหลี กลับไปทำจอแก้ไขใหม่ เขาบอกว่าให้รอสิ้นเดือนสิงหาคมได้ไหม หากแก้ปัญหาไม่ได้ จะทำเรื่องคืนเงินเต็มจำนวนให้ผม ผมก็รอ เพราะอยากใช้รุ่นนี้  แบบไร้ปัญหา ไม่อยากขยับไปเล่น 750T

รอดูกันต่อไปครับ

ได้ข่าวตอบกลับมาแบบนี้เช่นกันครับท้า สิ้น สิงหา หรือ กันยาไม่ได้ คงคืนเงินล้ะไปเล่น 750T ไม่ก้อ ไป SS H7000 เรยน่าจะดีแต่ราคาก็แรง -*-

[แทง] [แทง] [แทง]

ออฟไลน์ hack3rb43

• *
750 มีปัญหาหรือป่าวครับ อ่านๆเห็นบอกมีแต่น้อย ใจยังลังแลอยู่ อยากได้เหมือนกัน

• *
เงียบหายกันเลยทีเดียว [เขย่า] เรื่องถึงไหนกันบางเเล้ว เอาไงดี [มากมาย]

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
เงียบหายกันเลยทีเดียว [เขย่า] เรื่องถึงไหนกันบางเเล้ว เอาไงดี [มากมาย]
เรื่องเงียบอยู่ครับ ทาง LG ไม่ได้ติดต่ออะไรมาเพิ่มเติม  [กระดึบ]
ช่วงนี้ใช้พลัง 47LB670T อย่างหนักด้วยซีรีย์ฝรั่ง ดูติดต่อกันแบบยาวไปปปปป  [โย่ว]

• *
เงียบจริงๆคับ LG [ไม่เอา] [ไม่เอา]

ออฟไลน์ m-1

• *
750 t มีปัญหาเงาดำมากกว่า670t ซะอีก,แสงรั่วครบเครื่องเช่นกันครับ รอเปลี่ยนตัวใหม่อยู่  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ hack3rb43

• *
750 t มีปัญหาเงาดำมากกว่า670t ซะอีก,แสงรั่วครบเครื่องเช่นกันครับ รอเปลี่ยนตัวใหม่อยู่  [ร้องไห้]

ขอบคุณครับตัดสินใจไม่มอง LG แล้ว

ออฟไลน์ m-1

• *
สอบถามเพิ่มเติมครับ ทั้ง 670T และ 750T เรื่องปรับ local dimming มีปัญหาตอนดูหนัง ปิดไฟจะสังเกตุง่ายหน่อย ฉากสลัว ๆ ออกเทา ๆ หน่อย แล้วมีคนเคลื่อนไหวในฉาก รอบข้างจะวูบวาบ ตามคนหน่ะครับ น่าเพราะทีวีมัน dimming ไม่สนิท  แล้วก็พวกฉากมืดสีน้ำตาลเช่นคนยืนหน้าประตูในห้องสลัว รอบข้างคนที่เคลื่อนไหวที่เป็นประตูซึ่งเป็นประตูไม้จะเป็นสีขาววูบวาบนิดหน่อย ฉากสีเทาหรือน้ำตาลมีจะ dimming เป็นสีขาว เซ็งครับ รอบ ๆ ซัปไตเติ้ลมันจะเป็นตอนเปิดหนัง แต่ไม่ทุกเรื่องนะครับ พอปิดดิมมิ่งอาการนี้มันไม่เป็น

แล้วก็อาการหนัก ๆ เลย สังเกตุตรงแก้มเด็กในรูปครับ ใครมีแผ่นหรือไฟล์บลูเรย์ david foster hitman return ลองเปิดแล้วมาช่วยรายงานหน่อย เป็นเหมือนผมรึเปล่า ผมลองให้เพื่อนเปิดกับโปรเจ็คเตอร์ จอภาพ 100 นิ้ว อาการนี้ไม่มีเลย เพลงที่เด็กร้องเพลง เป็นทั้งสองเพลงเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2014, 12:16:24 am โดย m-1 »

ออฟไลน์ pakorn10

• LCD TV member
  • **
ปูเสื่อรอจะซื้อพรุ่งล่ะ 😅

• *
 [ปาดเหงื่อ]รอลุ้นๆ lg จะเเก้ปัญหายังไง 670T รอรอร รอซื้อจนเเอบไปเร่ง 55LB750t ราคาลงมาพอๆๆกันเลย [มากมาย]

ออฟไลน์ pakorn10

• LCD TV member
  • **
[ปาดเหงื่อ]รอลุ้นๆ lg จะเเก้ปัญหายังไง 670T รอรอร รอซื้อจนเเอบไปเร่ง 55LB750t ราคาลงมาพอๆๆกันเลย [มากมาย]
ปรึกษาหน่อยครับถ้า50lb650tล่ะมีปัญหาเหมือนกันไหม ภาพมันตามกันไหวไหมครับ