ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการใช้งาน Denon AV-X2  (อ่าน 1450 ครั้ง)

ออฟไลน์ TUNG025

• Flat TV member
  • *
สอบถามการใช้งาน Denon AV-X2
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 04:25:32 am »
กำลังจะตัดสินใจซื้อDenon AV-X2  อยู่ครับจึงอยากจะสอบถามผู้ที่เคยใช้งานมาว่าเป็นยังไงกันบางครับตัวนี้เสียงออกมาดีรึป่าวครับๆ ถ้าช่วยแนะนำร้านด้วยจะขอบคุณอย่างยิ่งเลยครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ MARUAY

• Edge LED TV member
Re: สอบถามการใช้งาน Denon AV-X2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 03:17:50 am »
เน้นไปทางรายละเอียดเสียงสูงที่ดีในระดับนึง ส่วนเสียงกลางจะออกไปแนวนุ่มนวลแต่ติดบางนิดหน่อย นักร้องเหมือนไปยืนหลังมือกีตาร์ เคยฟังมาทีนึง บอกได้ว่าเสียงฟังง่าย ให้ความรู้สึกที่ชัดเจน เครื่องดีด สี ตี เป่า แต่เบสจะออกนุ่มบาง กระชับ ไม่แน่นซักเท่าไร ถ้าคิดจะซื้อมาฟังเปิดเพลงเน้นรายละเอียดหยุมหยิม เน้นฟังง่ายเข้าว่าก็จัดเลย แนวของDENONเค้าแหล่ะ รายละเอียดความกระชับมาก่อน นุ่มนวลตามทีหลัง เน้นเบสได้ที่กระชับ