ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยจัด AVR+ลำโพง ให้ผมหน่อยครับพี่ ผมมีงบประมาณ 22,000 บาท (หนัง 60/เพลง 40)  (อ่าน 1450 ครั้ง)

ออฟไลน์ mikimomo

• *
 [โขก] รบกวนพี่ๆที่เชียวชาญช่วยจัด AVR+ลำโพง+ซับ ให้ผมหน่อยครับพี่ ผมมีงบประมาณ 22,000 บาท (หนัง 60/เพลง 40) ผมมือใหม่ไม่รู้จะปรึกษาใคร ขอความอนุเคราะห์จากพี่ๆหน่อยครับ [ร้องไห้]

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
หาโอกาส ฟังก่อนครับ จะได้รู้ว่าชอบเเนว เสียงเเบบไหน หรือก็ลองหาดูเเนวเสียงในนี้ ครับมีหลากหลายยี่ห้อ denon onkyo harman yamaha sherwood pioneer marantz ครับ

ออฟไลน์ HiFi Tower Staff

• Edge LED TV member
ในงบประมาณนี้ลองดูชุด
Onkyo NR525 + Polk 6750 ครับ ราคาลดกันแล้วอยู่แถวๆ 2 หมื่นมีทอน
แถมสาย HDMI QED 2 เส้น เหลืองบสำหรับจัดสายลำโพงและสาย sub
ดูแล้วในแง่ความคุ้มค่า คุ้มสุดแล้ว แต่เสียงคงต้องลองฟังดูว่าชอบมั๊ย

เห็นว่าของตัวลำโพง 6750 กำลังขาด คงต้องหาดูหน่อยครับ

[กระโดด]

ออฟไลน์ mikimomo

• *