ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2844003 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottonm

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #774 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 10:31:27 am »
ลองแล้วครับเสียงออกครับตามนั้นเลย แต่ทำไมเสียงเบากว่าปกติประมาณ 30-40% ต้องเร่งเสียงของ yamaha เช่นฟังปกติ -14 แต่ถ้าจากนี้ต้อง 0 หรือเสียง ทีวีปกติ 20 หน่อย ๆ ก็ดังแทบแย่แล้ว อันนี้ต้องเร่งไปประมาณ 30 ปลาย ๆ ครับ อันนี้ปกติใช่หรือไม่ครับ  [ร้องไห้]
เลือก Monitor = ออก Yamaha 55

เลือก TV and Monitor = ออก 2 อย่างเลย

ถ้าไม่ออกตามนี้ ส่งเคลมล่ะคร๊าบบบบ

[กระโดด]

[เขย่า]

ขอบคุณครับคุณ fmt. คุณเป็นที่พึ่งของคนที่ไม่มีความรู้หรือ รู้น้อยในเรื่องทีวีจริง ๆ [รัก]
ในเมนูมันมีให้เปิด ปิดเสียงของ TV, TV and Monitor, Monitor ด้วย แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ลองครับ อยู่นอกบ้าน กลับพรุ่งนี้ เดี๋ยวได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ หวังว่าคงไม่ดราม่าเหมือน http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2011/01/R10099800/R10099800.html กลัวจัง  [ร้องไห้]
นี่แหละครับ Analogue Audio output เป็นแบบ RCA Jack(ขาว-แดง) แต่มันน่าจะต้องเข้าไปเลือกในเมนู ให้เสียงออกด้วยกระมังครับ

อย่าง LG ต้องเข้าเลือกด้วย แต่ Pana ไม่แน่ใจ ท่านลองเข้าเมนูเกี่ยวกับเสียงดูครับ

[กระโดด]

Audio Output   RCA phono type connectors (L, R) (1 set rear: co-use with monitor out) หมายความว่าอย่างไรครับ ใช่ เสียงจะออกต้องต่อกับ Monitor ด้วยหรือเปล่าครับ
หรือ Plasma ผมมีปัญหา งงงงงง 

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #775 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 11:14:26 am »
ปกติครับ

ลองแล้วครับเสียงออกครับตามนั้นเลย แต่ทำไมเสียงเบากว่าปกติประมาณ 30-40% ต้องเร่งเสียงของ yamaha เช่นฟังปกติ -14 แต่ถ้าจากนี้ต้อง 0 หรือเสียง ทีวีปกติ 20 หน่อย ๆ ก็ดังแทบแย่แล้ว อันนี้ต้องเร่งไปประมาณ 30 ปลาย ๆ ครับ อันนี้ปกติใช่หรือไม่ครับ  [ร้องไห้]
เลือก Monitor = ออก Yamaha 55

เลือก TV and Monitor = ออก 2 อย่างเลย

ถ้าไม่ออกตามนี้ ส่งเคลมล่ะคร๊าบบบบ

[กระโดด]

[เขย่า]

ขอบคุณครับคุณ fmt. คุณเป็นที่พึ่งของคนที่ไม่มีความรู้หรือ รู้น้อยในเรื่องทีวีจริง ๆ [รัก]
ในเมนูมันมีให้เปิด ปิดเสียงของ TV, TV and Monitor, Monitor ด้วย แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ลองครับ อยู่นอกบ้าน กลับพรุ่งนี้ เดี๋ยวได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ หวังว่าคงไม่ดราม่าเหมือน http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2011/01/R10099800/R10099800.html กลัวจัง  [ร้องไห้]
นี่แหละครับ Analogue Audio output เป็นแบบ RCA Jack(ขาว-แดง) แต่มันน่าจะต้องเข้าไปเลือกในเมนู ให้เสียงออกด้วยกระมังครับ

อย่าง LG ต้องเข้าเลือกด้วย แต่ Pana ไม่แน่ใจ ท่านลองเข้าเมนูเกี่ยวกับเสียงดูครับ

[กระโดด]

Audio Output   RCA phono type connectors (L, R) (1 set rear: co-use with monitor out) หมายความว่าอย่างไรครับ ใช่ เสียงจะออกต้องต่อกับ Monitor ด้วยหรือเปล่าครับ
หรือ Plasma ผมมีปัญหา งงงงงง 

ออฟไลน์ ottonm

• *
« ตอบกลับ #776 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 02:19:46 pm »
หลังจากหลับไปตื่น มาเปิดPana plasma TV กับ Yamaha เลือก AV 5 ที่ต่อไว้เหมือนเดิม แต่คราวนี้ลองไปปรับเลือกเล่นๆ Volume TV =0 แต่เสียงออกทางYamaha. พอเลือก mode เสียงออก TV อย่างเดียว เสียงออกทาง Yamaha ดังปกติเลยครับ volume -10 หูแทบแตก ต้องลดเสียง ymh ลง volume TV=0 โอ้สุดยอด [หื่น]. ลองปรับ mode. เสียงเป็นอย่างอื่นเสียง down. ลงมากครับ ดีใจมากครับ ปน งงๆ [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2011, 02:22:57 pm โดย ottonm »

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #777 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 04:47:10 pm »
ซะได้

[งง]

[โย่ว]

หลังจากหลับไปตื่น มาเปิดPana plasma TV กับ Yamaha เลือก AV 5 ที่ต่อไว้เหมือนเดิม แต่คราวนี้ลองไปปรับเลือกเล่นๆ Volume TV =0 แต่เสียงออกทางYamaha. พอเลือก mode เสียงออก TV อย่างเดียว เสียงออกทาง Yamaha ดังปกติเลยครับ volume -10 หูแทบแตก ต้องลดเสียง ymh ลง volume TV=0 โอ้สุดยอด [หื่น]. ลองปรับ mode. เสียงเป็นอย่างอื่นเสียง down. ลงมากครับ ดีใจมากครับ ปน งงๆ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ kosin

• *
« ตอบกลับ #778 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:30:40 pm »
ท่านใดพอจะทราบ ขนาดกล่องของ Plasma 50 " ( X 30 ) บ้างไหมครับ  คืออยากรู้ความสูงของกล่อง อ่ะครับ
เพราะรถกระบะ ของผม จากหลังคา ถึง พื้น ประมาณ 1 เมตร กลัวจะยัดเข้าไม่ได้

ขอบคุณครับ 

fmt
OLED TV member

« ตอบ #743 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 03:46:05 pm » อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------

นอน หรือตะแคงก็ได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ คุณรู้มั๊ยว่าโรงงานเค้ามีการทดสอบ TV & Monitor ทุกรุ่นเกี่ยวกันการเขย่าในขณะขนส่งด้วย

เค้าเรียกว่า Vibration Test ถ้านอนต้องหงายหน้าขึ้น ถ้าตั้งมี Limit ซ้อนกันได้ไม่เกินกี่ชั้น ข้างกล่องมีบอกอ่ะครับ

รบกวนคุณ fmt ครับ

เมื่อวานไปสอย 50x30 มาครับ  แต่ตอนขนกลับเอง น้องพนักงาน ร้านเฮีย วางนอน แบบหน้าจอคว่ำกับพื้นรถ ( ผมก็ไม่ได้มอง มาเห็นตอนถึงบ้านแล้วครับ
ระยะทางจากร้าน ประมาณ 40 Km ครับ )  ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรกับหน้าจอ บ้างครับ แต่ตอนนี้ก็ดูปรกติอยู่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #779 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 11:07:10 pm »
ดูปกติก็ไม่เป็นไรครับ จริงมันก็คว่ำได้นะ แต่แนะนำหลีกเลี่ยงไว้น่ะครับ

[กระดึบ]

ท่านใดพอจะทราบ ขนาดกล่องของ Plasma 50 " ( X 30 ) บ้างไหมครับ  คืออยากรู้ความสูงของกล่อง อ่ะครับ
เพราะรถกระบะ ของผม จากหลังคา ถึง พื้น ประมาณ 1 เมตร กลัวจะยัดเข้าไม่ได้

ขอบคุณครับ 

fmt
OLED TV member

« ตอบ #743 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 03:46:05 pm » อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------

นอน หรือตะแคงก็ได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ คุณรู้มั๊ยว่าโรงงานเค้ามีการทดสอบ TV & Monitor ทุกรุ่นเกี่ยวกันการเขย่าในขณะขนส่งด้วย

เค้าเรียกว่า Vibration Test ถ้านอนต้องหงายหน้าขึ้น ถ้าตั้งมี Limit ซ้อนกันได้ไม่เกินกี่ชั้น ข้างกล่องมีบอกอ่ะครับ

รบกวนคุณ fmt ครับ

เมื่อวานไปสอย 50x30 มาครับ  แต่ตอนขนกลับเอง น้องพนักงาน ร้านเฮีย วางนอน แบบหน้าจอคว่ำกับพื้นรถ ( ผมก็ไม่ได้มอง มาเห็นตอนถึงบ้านแล้วครับ
ระยะทางจากร้าน ประมาณ 40 Km ครับ )  ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรกับหน้าจอ บ้างครับ แต่ตอนนี้ก็ดูปรกติอยู่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Marnburapa

• *
« ตอบกลับ #780 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 11:43:13 pm »
นครสวรรค์ มี P50ST30 ขายแล้วครับ ราคา 54,000 กว่าบาท 0% 6 เดือน แถมแว่นอีก 2 อัน และก็เครื่องเล่น BD ราคา 5,000 กว่าบาทอีก 1 เครื่อง

ออฟไลน์ Taquira

• *
« ตอบกลับ #781 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 06:11:01 pm »
เอาโบร์ชัวร์มาฝากครับ  [โย่ว]

ออฟไลน์ Bom

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #782 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 11:40:27 am »
50GT30 จะเข้ามาไม๊ครับ ไม่เห็นมีในโบรชัวร์เลย

ออฟไลน์ kkpnova

• **
« ตอบกลับ #783 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 04:26:09 pm »
เอาโบร์ชัวร์มาฝากครับ  [โย่ว]

โบว์ชัว จาก Powerbuy รึป่าวครับ

ถ้าPowerbuy เจ้าตัว 42u30 นี่ แจ่มเลย เพราะ + โปรบัตร กรุงศรี ลดเพิ่ม 12% เหลือ 19xxx เอง

ออฟไลน์ Teddy~Bear

• *
« ตอบกลับ #784 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:53:17 pm »
สวัสดีครับ เข้ามาอ่านตั้งแต่ต้นปีจนถึงตอนนี้ว่าจะเปลียนทีวีซะหน่อย อ่านหาความรู้จนลังเลไปหมด 5555
ก็คิดว่าคงจะเอา P42U30 นี่แหละ ถ้าหาราคาได้ต่ำกว่า 19,000

วันนี้ไปอ่านเจอเวปขายของของประเทศอังกฤษมา มีวีดีโอรีวิวให้ดูเลยเอาลิงค์มาฝาก

P42U30
http://www.youtube.com/watch?v=4r6viYCwI4I

P42VT30
http://www.youtube.com/watch?v=vxb2iRcbaUk

ทั้ง 2 รีวิวน่าจะอยู่ในห้องเซตติงค์แบบเดียวกัน ได้เห็นการสะท้อนของ U30 เมือเทียบกับ VT30
แต่ก็นะ ราคาต่างกันเกือบ 3 เท่า

ออฟไลน์ kkpnova

• **
« ตอบกลับ #785 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:03:47 pm »
สวัสดีครับ เข้ามาอ่านตั้งแต่ต้นปีจนถึงตอนนี้ว่าจะเปลียนทีวีซะหน่อย อ่านหาความรู้จนลังเลไปหมด 5555
ก็คิดว่าคงจะเอา P42U30 นี่แหละ ถ้าหาราคาได้ต่ำกว่า 19,000

วันนี้ไปอ่านเจอเวปขายของของประเทศอังกฤษมา มีวีดีโอรีวิวให้ดูเลยเอาลิงค์มาฝาก

P42U30
http://www.youtube.com/watch?v=4r6viYCwI4I

P42VT30
http://www.youtube.com/watch?v=vxb2iRcbaUk

ทั้ง 2 รีวิวน่าจะอยู่ในห้องเซตติงค์แบบเดียวกัน ได้เห็นการสะท้อนของ U30 เมือเทียบกับ VT30
แต่ก็นะ ราคาต่างกันเกือบ 3 เท่า

สงใสจะมีแต่ powerbuy หละ ครับ ร้านดังย่านเกษตร ก็ไม่มีของ / ร้าน SKT รังสิต ก็ไม่มีของ

มีแต่ตัว X30 ร้าน A 17k/ ร้าน Bแถวรังสิต 16k เงินสด ทั้งคู่

เพิ่มอีก 3k ได้ full HD เลยนะเนี่ย  [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ thn

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #786 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 02:24:58 pm »
42u30 ผมได้ของแล้วเมื่อวาน ขอบมากๆ เลย ภาพสวยจริงๆ ว่าจะโพสรูปให้ดูแต่อัพโหลดไฟล์ไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #787 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 03:50:02 pm »
เล่นคล่องแล้วเอาภาพไปแชร์ที่นี่ด้วยนะครับท่าน thn

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

Up Load ที่   www.uppicweb.com   ดูครับ

42u30 ผมได้ของแล้วเมื่อวาน ขอบมากๆ เลย ภาพสวยจริงๆ ว่าจะโพสรูปให้ดูแต่อัพโหลดไฟล์ไม่ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2011, 11:09:28 pm โดย fmt »

ออฟไลน์ tarot

• *
« ตอบกลับ #788 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 11:01:44 pm »
รออยู่เหมือนกัน P42U30 ร้านนอกทำไมไม่มีของเลย T-T

กำลังเลือกระหว่าง LG 42PT350 หรือจะเพิ่มเงินจัด Full HD  P42U30 ไปเลยดี  [มากมาย]

ออฟไลน์ Marnburapa

• *
« ตอบกลับ #789 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 04:21:56 pm »
 สนใจ P50V20 Panasonic ราคา 44,990 อยากได้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #790 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 09:56:21 pm »
ตอนนี้ Plasma Panasonic 50ST30 ราคาเท่าไหร่ครับ
Review เมืองนอกบอกว่าระดับ Black Level และ Contrast Ratio ดีกว่า 50VT20 อีกนะ
อ้างอิงจาก  http://www.televisioninfo.com/content/Panasonic-TC-P50ST30-Plasma-3D-HDTV-Review/Blacks-amp;-Whites.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2011, 10:00:07 pm โดย torres09 »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #791 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 10:44:38 pm »
เวป Pana ลงไว้ Contrast 5M:1 เท่ากันนี่ครับท่าน แต่สารเคลือบหน้าจอคงไม่เท่ากันเป๊ะ ๆ ชิมิชิมิ

ST Series ตัด RGBzD-Sub 15pin)ออก Aspect ratio มีข้อจำกัดมากกว่า V/VT Series น่ะครับ

[โขก]

ตอนนี้ Plasma Panasonic 50ST30 ราคาเท่าไหร่ครับ
Review เมืองนอกบอกว่าระดับ Black Level และ Contrast Ratio ดีกว่า 50VT20 อีกนะ
อ้างอิงจาก  http://www.televisioninfo.com/content/Panasonic-TC-P50ST30-Plasma-3D-HDTV-Review/Blacks-amp;-Whites.htm