ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ทีวีขนาด 40 ใช้ดี ใช้ทน จะให้ลุงดูใช้ต่อจานดำครับ  (อ่าน 2624 ครั้ง)

ออฟไลน์ permlcd

• Flat TV member
  • *

ส่วนตัวผมเองใช้ 42ET5T มา 3 ปีครึ่ง หมดประกันไปแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไร  [คิคิ]

แต่ลุงผมแกเริ่มจาก samsung 32นิ้ว(จำรุ่นไม่ได้) ครบ1ปี จอดับ ส่งซ่อมศูนย์บอกต้องเปลี่ยนจอ แกเลยไม่ซ่อม  [ไม่เอา]

ต่อมาแกซื้อ Toshiba 39l4300vt ใช้ได้2ปี เสียขึ้น toshiba ค้าง  [เศร้า]

แกเลยอยากให้แนะนำทีวีให้หน่อยครับ นะตอนนี้รุ่นไหนดีครับ  [งง]

**ผมลองค้นกระทู้ดูเห็นว่า pana รุ่นใหม่ภาพสู้รุ่นเก่าไม่ได้หรอครับ**

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
มันต้องดูเป็นรุ่นๆไปครับ ก็ไม่ได้แย่ทั้งหมด ของบและการใช้งานดีกว่า

• *
งบ 2หมื่นครับ การใช้งานต่อดูกับจานดำ , เครื่องเล่น dvd , กล้องวงจรปิด

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
งบ 2หมื่นครับ การใช้งานต่อดูกับจานดำ , เครื่องเล่น dvd , กล้องวงจรปิด

[ปลื่ม]

panasonic รุ่น ET5T จอ IPS 100hz และมี 3D (passive) ถ้าจะหารุ่นใกล้เคียงหรือเทียบเท่าหรือดีกว่าน่าจะมีดังนี้ครับ

panasonic 40cx600t ราคาราวสองหมื่นต้นๆ จอ 4k  100hz สมาร์ททีวีระบบปฏิบัติการ firefox ตัวนี้ภาพสวย แต่ถ้าจะเอาไปดู dvd กับกล้องวงจรปิด หรือจานดำ(ความละเอียด sd) สำหรับจอ 4k อาจไม่เหมาะเท่าไหร่ อาจต้องลองเอาแผ่น dvd ไปเปิดทดสอบดูว่ารับภาพได้หรือไม่

ss 40j6300 จอโค้ง fhd 100hz smart tv (Tizen tv) ราคาหมื่นปลายๆ ตัวนี้ภาพสวย ภาพเคลื่อนไหวดี น่าจะเหมาะกับการใช้งานมากกว่า

sony 43w800c จอ fhd 100hz andriod tv ราคาสองหมื่นต้นๆ ตัวนี้ภาพดี ดูสบายตา เหมาะกับการใช้งานของท่านเช่นเดียวกัน

ถ้าเป็น panasonic จะได้ประกัน 3 ปีเลย!!! แต่ถ้าเป็น sony รุ่น w800c เคยจัดโปรเพิ่มประกันเป็น 2 ปี แต่ไม่แน่ใจว่าหมดโปรไปหรือยัง? ส่วน ss ประกัน 1 ปี แต่เดี๋ยวนี้ถ้าซื้อตามห้างสามารถซื้อประกันเพิ่มเป็น 3 ปีได้ ลองไปดูตัวจริงว่าชอบตัวไหนมากกว่ากันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2016, 08:09:23 am โดย น้า sirota »

• *
ขอบคุณมากครับ น้า sirota  [รัก]

เดี๋ยวจะให้ลุงไปดูรุ่นตามที่น้าแนะนำดูก่อน

แล้วได้ผลยังไงจะมารายงานให้ทราบอีกทีนะครับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ bestbarca

• *
รบกวนถามเพิ่มครับ TCL 48H9610 ตัวนี้ ok ไหมครับ

• *
สรุป ลุงไปซื้อ อัลตรอน 40นิ้ว มาครับ  [yes]

แกเห็นให้ประกันนาน 3 ปี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2016, 08:31:10 pm โดย permlcd »

ออฟไลน์ bestbarca

• *
สรุป ลุงไปซื้อ อัลตรอน 40นิ้ว มาครับ  [yes]

แกเห็นให้ประกันนาน 3 ปี

รบกวนรีวิวภาพให้ดูสักหน่อยได้ไหมครับ