ผู้เขียน หัวข้อ: X8500C ผมเล่น Youtube มีปัญหานิดหน่อย กดสั่งงานผ่านมือถือ iPhone ไม่ได้ครับ  (อ่าน 975 ครั้ง)

ออฟไลน์ apisheep

• *
ปกติผมจะดู Youtube จะใช้ iPhone สั่งงานเป็นคิวๆโดยการกด แล้วภาพจะไปขึ้นที่จอ แต่วันนี้มันไม่มีโหมดที่จะสั่งสัญญาณไปที่ตัว TV
หรือเพราะผมอัพ มือถือเป็นเวอร์ชั่น 9.0.2 เลยทำให้หน้าตา ของแอพ Youtube เปลี่ยนไป ไม่มีไอคอนรูปทีวีตรงมุมขวาของจอมือถือ
ผมก็เลยเข้าไปที่แอพกดเข้าตั้งค่าให้เชื่อมต่อก็ไม่มี ในหน้าจอมือถือมีกดเพิ่มทีวี ให้ใส่รหัส แต่ก็กดไม่ได้ ที่หน้าจอทีวีก็ไม่มีโหมดนี้ครับ
ไม่ทราบว่าใครประสบปัญหาแบบนี้บ้าง พอดีมันพึ่งมาเป็นได้สัก 2-3 คิดว่าผิดปกติ แต่การสั่งงานด้วยแอพรีโหมด ในมือถืออย่าง TV Sideview ใช้งานได้ปกติครับ

ออฟไลน์ 55JS

• LCD TV member
  • **
ช่วงนี้ในบอร์ดหลายคนมีปัญหา sony กับ youtube

ออฟไลน์ apisheep

• *
คือกดเลือกที่รีโมทมันก็ง่ายและสะดวกอยู่นะครับ แต่ผมถนัดใช้มือถือในการคอนโทรลทุกอย่าง สะดวกกว่าใช้รีโมท ครับ