ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวี ที่เหมาะกับ Play Station 4 งบ 20000 บาท ( ขอเฉพาะยี่ห้อ Sony )  (อ่าน 1280 ครั้ง)

ออฟไลน์ Uncensored6969

• *
พอดี จะซื้อ เครื่องเล่นเกม ps4 อยากรู้ว่า จะซื้อรุ่นไหนดี ยี่ห้อ Sony ที่บ้าน มี ตัว Sony klv-40ex430 ซึ่งเป็นตัวเก่า น่าจะประมานปี 2012 ได้

หรือว่า ผมจะใช้ ตัว 40-ex430 ดี แต่กลัวมันจะแสดงภาพไม่สวยเท่ารุ่นใหม่ๆ เลยขอคำแนะนำ ว่าควรใช้รุ่นไหนดี ของ Sony ที่เล่น Ps4 ได้เหมาะ

ออฟไลน์ intrendboy

• Flat TV member
  • *
ถ้างบเท่านี้ และ Sony ผมแนะนำ 40W600B นะครับ น่าจะเหมาะที่่สุดแล้ว
แต้ถ้าเกินได้นิดหน่อย 42W800B ก็จะดีครับ

ที่บ้านผมก็ต่อ PS4 กับ Sony อยู่ครับ ตัวเก่าเหมือนกัน ภาพก็สวยแล้วครับ
เพราะ PS4 ตอนนี้ส่งออกชัดสุดก็แค่ 1080P ซึ่งเท่ากับที่ TV รองรับครับ
ลองเช็คดูก่อนว่า Sony เครื่องเก่า 1080P หรือเปล่า ถ้าใช่ก็ไม่จำเป็นต้องซื้อใหม่ครับ ใช้ได้เลย  [เท่ห์]