ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนครับ ตกลงมันเป็นที่ สาย เครื่อง หรือ TV  (อ่าน 1038 ครั้ง)

ออฟไลน์ tumzsky

• Flat TV member
  • *
สวัสดีครับทุกท่าน จะรบกวนสอบถามเรื่อง สาย HDMI ใช้กับ PS3 ต่อเข้า TV LED 40" ครับผม [งง]
คือผมพึ่งได้เครื่อง ps3 มาครับ ผมใช้สาย hdmi ของเครื่องเล่นบลูเลย์(ซึ่งมันก็ใช้งานได้ปกติเวลาดูหนัง)
พอเปิดเครื่อง ps3 ก็ขึ้น ภาพ เสียง ปกติ ซักแป๊ปเดียว มันก็กระพิบดับไป ละก็ติดขึ้นมาใหม่ เป็นแบบนี้ประมาณ
4-5 ครั้ง บางที เกือบ 10 ครั้ง เด๋วติดเด๋วดับ แต่พอสักพักนึงมันก็ไม่ดับอีกเลย เล่นได้ยาวเลย อาการนี้มันจะเป็น
ในช่วงที่เปิดเครื่องใหม่ๆครับ สาเหตุมันเป็นที่อะไรครับ ที่สาย ที่เครื่อง ps3 หรือที่ TV  [ร้องไห้]
แต่ก่อนหน้านี้เคยเอาของน้องมาเล่น ไม่เป็นนะครับ  [เท่ห์] รบกวนทุกท่านที่พอทราบสาเหตุ ช่วยตอบ ช่วยแก้ไขปัญหา
ให้กระผมด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ zero2

• Edge LED TV member
Re: รบกวนครับ ตกลงมันเป็นที่ สาย เครื่อง หรือ TV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 04:10:57 pm »
ถ้าเป็นที่สายไหม ต้องลองหาสายเส้นอื่นมาเปลี่ยนดูก่อน

• *
Re: รบกวนครับ ตกลงมันเป็นที่ สาย เครื่อง หรือ TV
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 04:32:58 pm »
ครับ ก็ว่าจะไปซื้อสายใหม่มาลองเหมือนกัน แต่มาถามไว้ก่อนเผื่อเป็นที่อย่างอื่น จะได้ไม่ต้องซื้อ [คิคิ]

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 12:15:30 pm »
มาอัพเดทข้อมูลครับ หลังจากที่ซื้อสาย HDMI ของ SONY มาลองดู ไม่กระพิบแล้วครับ จะกระพิบก็ต่อเมื่อ เปิด-ปิดไฟ ในห้องหรือไฟห้องน้ำเท่านั้นครับ [ปลื่ม]