ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ มีงบอยู่ 25000 อยากได้ HD Player + Home Theater [มือใหม่มากครับ]  (อ่าน 1501 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxpack

• *
คือผมมือใหม่มากๆ อยากจะขอคำชี้แนะ จากพวกพี่ๆหน่อยครับ
ผมมีงบ 25000  โดยปะมาณ  แต่จุดที่ผมไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับการ ต่อสายลำโพงนี้หล่ะ
ที่ผมเคยอ่านในเวปไซต์ ต่างๆ ได้คิดว่าเล็ง
HD Player = EGreat สเปคเน้น ดูชัดๆ ขับ 5.1ดีๆ ฟังเพลงเพราะๆ  [เรื่อง 3D ผมไม่แนะใจว่า TV ที่บ้าน  42นิ้ว LG ไม่มี Smart TV] จะขับได้ดีแค่ไหนครับ
Home Theater = Onkyo HT3700  รุ่นอื่นไม่รู้จักเรยครับ  ต่อ ผสมกันก้ไม่เก็ท  ;D

ปัญหาคือผม ผมจะซื้อ HDplayer ก่อน   และกลัว ต่อกลับ Home Theater ไม่ได้แค่นั้น เรยขอคำชี้แนะจากพวกพี่ ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ

ทิ้งลิงค์เวป เสริมความรู้เบื้องต้นให้ผม ก้ได้นะครับ   [ร้องไห้] [ไม่เอา]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2015, 10:37:28 pm โดย maxpack »

ออฟไลน์ thanyapun

• Flat TV member
  • *
ต่อได้แน่นอนครับไม่ยาก เพราะชุด in the box สายลำโพงเป็นสีๆ เข้าใจได้ง่าย รุ่น 5805 เป็นatmos มีไมค์เซ็ตเสียงด้วย น่าจะง่ายสำหรับมือใหม่

ผมแนะนำเป็นรุ่น5805 ราคาอยู่ที่19500-20000
HD-Player ของ Med1000X3D ราคา 5000+5500 อยู่ในงบพอดี

แล้วหาสายHDMI อีก2เส้น จบเลยครับ
สายเส้นที่1 จากHD-Player --> เข้า AVR 5805
เส้นที่2 จาก AVR 5805 -->เข้า TV

รอพี่ๆท่านอื่นมาช่วยตอยแล้วกัน ผมก็รู้่แค่งูๆปลาๆ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
งบนี้  ณ. ปีนี้   หากเป็นข้าน้อยนะ

E-Great R6S Pro  (สองสามพันบาท  ขึ้นกับมือสอง หรือของใหม่)

AVR รุ่นเล็ก หน่อยก็ได้ 5.1 ละ  เช่น Pioneer VSX524  (5-7 พันบาท)

เหลืองบหมื่นห้า  หรือกว่านั้นหน่อย.... จัดลำโพง  ชุดนึง   เช่น Pioneer แอนดรูโจนส์

ได้รับฟัง  เสียงที่เพลินเหลือหลายแน่ๆ....อยู่ได้ยาวๆด้วยจร้า