ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องเส้นกลางจอ LGC6T ใหม่เพิ่งประกอบครับ  (อ่าน 1298 ครั้ง)

ออฟไลน์ schend

• *
พอดีเพิ่งสั่งของมาส่ง LG55C6T จอโค้ง เลยเริ่มตรวจเดดพิกเซลแต่ยังไม่พบปัญหาใดๆจนกระทั่งตามาสะดุดที่กลางจอเห็นมีเส้นผ่าครึ่งจอครับ แบบนี้

เลยอยากรบกวนพี่ๆที่มีทีวีรุ่นนี้หน่อยครับว่า ปกติมันมีเส้นนี้อยู่หรือไม่ครับ หรือสามารถที่จะแก้ไขอะไรเบื้องต้นได้ไหม ขอบคุณครับ

ปล ตำแหน่งของเส้นจะเป็นเส้นตรงผ่่ากลางจอโดยที่เส้นอยู่ระหว่าง โลโก้ กับอักษร LG พอดีเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2017, 03:58:07 pm โดย schend »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
หลุด QC ครับตัวนี้ เจอ vertical banding แจ้งเปลี่ยนด่วนเลย  [แทง] [แทง] [แทง]