ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม คนใช้ oppo103 หน่อยครับ  (อ่าน 3262 ครั้ง)

ออฟไลน์ vorasad

• Flat TV member
  • *
ขอถาม คนใช้ oppo103 หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 04:16:31 pm »
ตอนนี้ เห็นราคา ลงไปมาก สนใจตัวนี้ ขอความรู้หน่อยครับ

ปกติ ผมใช้ cengrand 360 เล่น ฟูลริป อยู่ กับซื้อแผ่น dvd แท้ ร้อยกว่าบาทดู (ส่วนมาก ซื้อแผ่นแท้)  เวลาดูแล้วชอบเรื่องไหนก็ซื้อ ไฟล์ ฟูลริปมาเก็บ เพราะภาพดีกว่ามาก

อยากถามว่า ถ้าซื้อ oppo103 มาเล่น dvd ภาพมันจะดีกว่า เครื่องเล่นทั่วไป ห้าหกพันมั้ย (ผมใช้bdp sony ซื้อจากห้างหกพันกว่า) แต่เวลามาดูใช้ pj ภาพมันแย่มาก เทียบกับ mkv
เห็นว่า oppo มี อัพเสกล มันดีกว่ามั้ย  ขอบคุณครับ

หรือว่าดู full rip แล้วมาดู dvd  ตาเสีย !!

ออฟไลน์ NimBo

• LCD TV member
  • **
Re: ขอถาม คนใช้ oppo103 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 10:49:27 am »
oppo น่าจะเหมาะกับทีวีจอใหญ่ๆ 4K
และเครีื่องเสียงที่มีค่าปรับแต่ง Cross over f. sub น้อย
Oppo มีให้ปรับได้มากกว่าครับ
ทีวีจอใหญ่ตัวท๊อป ถ้าปรับภาพแบบเก็ยรายละเอียดสุดๆ ภาพจะช้ากว่าเสียง
oppo ปรับ Audio delay ได้ละเอียดมาก
ถ้าไม่ใช้พวกนี้ จะซื้อแพงไปก็เปล่าประโยชน์ครับ

ออฟไลน์ NimBo

• LCD TV member
  • **
Re: ขอถาม คนใช้ oppo103 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 07:50:58 pm »
ขอเพิ่มเติมอีกนิด
เรื่องไฟล์ฟูลริป คงจะริปมาจาก BD
ถ้าพอใจกับไฟล์ฟูลริป
ไม่ดู BD 3D
ไม่ติด Master HD Audio
โชคดีมากแล้วครับ
ไม่ต้องซื้อ BD แผ่นแท้ เก็บให้รกบ้านด้วย