ผู้เขียน หัวข้อ: ถามปัญหา LG 55lb670t เวลาภาพมืดๆหรือฉากสีดำเยอะๆ ทีวีจะปรับแสงลดลงจะแก้ยังไงครับ  (อ่าน 19774 ครั้ง)

ออฟไลน์ vutkung9

• *
1.เวลาภาพมืดๆหรือฉากสีดำเยอะๆ ทีวีจะปรับแสงลดลงจะแก้ยังไงครับ ไม่ให้ปรับแสงให้มืดลง (MODE ปรับด้วยตัวเอง)

2. ในการปรับภาพ โหมด Expert ชอบรีเซ็ทเป็นค่าโรงงาน ทำไงดีครับ

3.และขอบทีวีจะมีเงาดำ (เรียกว่าแสงรั่วหรือเปล่านะ) ปรับได้ไหมครับ หรือเคลมได้ไหม

ออฟไลน์ xtoyou

• Flat TV member
  • *
Update Software ก็หายครับ Software มันทำงานผิดพลาด

ออฟไลน์ ManTech

• LCD TV member
  • **
1.เวลาภาพมืดๆหรือฉากสีดำเยอะๆ ทีวีจะปรับแสงลดลงจะแก้ยังไงครับ ไม่ให้ปรับแสงให้มืดลง (MODE ปรับด้วยตัวเอง)

2. ในการปรับภาพ โหมด Expert ชอบรีเซ็ทเป็นค่าโรงงาน ทำไงดีครับ

3.และขอบทีวีจะมีเงาดำ (เรียกว่าแสงรั่วหรือเปล่านะ) ปรับได้ไหมครับ หรือเคลมได้ไหม

ของผม42LB670Tก็เป็น 2อาการแรกเหมือนกัน

อ้างถึง
Update Software ก็หายครับ Software มันทำงานผิดพลาด

ผมหาทางอัพเดทอยู่ครับ เวอร์ชั่น3.00มากับเครื่องรู้สึกไม่มีหัวข้อ เวลาเปิดใช้งาน จึงเช็คชั่วโมงไม่ได้

ออฟไลน์ xtoyou

• Flat TV member
  • *
 [เท่ห์]

ผมเจอวิธีแก้แล้วครับ

ให้ไปที่ ตั้งค่า /  ภาพ /  การปรับภาพ /  ตัวเลือกภาพ /   ระดับสีดำ  ให้ปรับเป็น สูง

เท่านี้  TV ก็จะไม่ลดเพิ่ม สีดำเองแล้วครับ

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
[เท่ห์]

ผมเจอวิธีแก้แล้วครับ

ให้ไปที่ ตั้งค่า /  ภาพ /  การปรับภาพ /  ตัวเลือกภาพ /   ระดับสีดำ  ให้ปรับเป็น สูง

เท่านี้  TV ก็จะไม่ลดเพิ่ม สีดำเองแล้วครับ
ปรับตามนี้แล้วภาพดีขึ้นครับ ขอบคุณครับ  [yes]

ออฟไลน์ mrblack

• *
ของผมก็เป็นครับ 55lb750t เรื่องภาพมืดเองปรับยังไงครับ ช่วยที [โขก]

• *
คนใช้ 55lb750t มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยครับ ปรับระดับสีดำเป็นตำ่ไม่ได้เลยไม่งั้นมันจะลดเเสงเอง ต้องปรับเป็นสูงเท่านั้นถึงจะไม่เป็น

ใครก็ได้บอกผมทีมันเป็นปกติของเครื่องรึเปล่า

คนใช้ 55lb750t มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยครับ ปรับระดับสีดำเป็นตำ่ไม่ได้เลยไม่งั้นมันจะลดเเสงเอง ต้องปรับเป็นสูงเท่านั้นถึงจะไม่เป็น

ใครก็ได้บอกผมทีมันเป็นปกติของเครื่องรึเปล่า
กำลังหาแหล่งปรับถาพ
ถ้ายังหาไม่เจอเอารุ่น 670 ไปก่อนครับ
http://reviews.lcdtvbuyingguide.com/lg-lcd-tv/lg-lb6300-picture-settings.html

ออฟไลน์ sawadeelcd

• *
กำลังจะซื้อตัวนี้เลย เอาไงดีเนี่ย  [งง]

• *
^
^
เจอหล่ะ ลองปรับตามนี้ดู
http://reviews.lcdtvbuyingguide.com/lg-lcd-tv/lg-lb7200-picture-settings.html
ปรับตามนี้เเล้วมันจะไม่เป็นหรือครับ เพราะอาการมันคือ ลดเเสงเเบบ auto คือถ้าฉากมืดๆจะลดเเสงเหมือนมันพักหน้าจอพอฉากสว่างจะไม่เป้น เเต่ถ้าฉากไหนเเบบประมาณอยู่ในห้องมืดๆเเละเเพนภาพไปมาสว่างกับมืดมันจะวูบวาบทันทีตาลายมาก เเต่ถ้าปรับ ระดับสีดำเป็นสูงจะไม่เป็นซึ่งผมลองกับทุกโหมดเเล้วไม่ว่าจะเกมหรือโหมดภาพยนตร์เป็นเหมือนกันหมด [โขก]

• *
เเสดงว่าผมเป็นคนเดียวใช่มั้ยเนี่ย เซ็งเลยมันเครมได้มั้ยครับจะครบสามเดือนเเล้วพรุ่งนี้

ผมเคยให้ช่างlgเข้ามาดูเเล้วเค้าก็ยังไม่เเน่ใจในอาการว่าเปลี่ยนเมนบอร์ดเเล้วจะหายรึเปล่า ผมก็เลยไม่เปลี่ยนไม่อยากเเกะเครื่องเพราะยังใหม่อยุ่เลย

รบกวนชี้เเนะทีครับ

ออฟไลน์ filmman

อาการเดียวกับที่เคยเจอครับ ผมยกไปร้านแล้วเปลี่ยนยี่ห้อเลย เพราะให้ช่างมาดูแล้วช่างก็ไม่เข้าใจ

ออฟไลน์ sol412

• *
ของผมก็เป็นครับ แต่ไม่ได้เปลี่ยนเครื่องนะครับ ทุกวันนี้ก็ปรับระดับสีดำเป็นสูง ก็ไม่ได้มีปัญหาการรับชมนะครับ ที่ไม่อยากเปลี่ยนเพราะทุกอย่างมันโอเคหมด มุมดำก็น้อยมากถ้าไม่สังเกตก็แทบไม่เห็นเลย