ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทีครับ : Q2020i หรือ R-15M ใช้แบบ 2.0 ดูหนัง ฟังเพลง  (อ่าน 1066 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dede

• Flat TV member
  • *
เหลือ 2 ตัวแล้วครับจะไปซื้อ
ขอบคุณครับ
 [โขก] [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: แนะนำทีครับ : Q2020i หรือ R-15M ใช้แบบ 2.0 ดูหนัง ฟังเพลง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 02:09:56 pm »
ผมแนะนำบุคคลิคคร่าวให้ก่อนแล้วกันนะครับ

1. Q ACOUSTIC จะออกแนวเสียงสไตลด์ลำโพงอังกฤษ คือ นุ่มนวล น้ำหนักเบสดี เกินตัว ไปทาง สุภาพ  ตามสไตลด์ ของลำโพงจากอังกฤษ แนวเพลง สไตลด์ สุภาพ jazz , acoustic  ,instrumental

2. KLIPSH ออกแนวสไตลด์ ลำโพงอเมริกัน คือ เด่น อิมแพต ดุดัน โปร่งสะอาด ออกไปทาง bright  เหมาะสำหรับ แนวเพลงหนักๆ หน่อย แนว pop, rock,  R&B, Drum & Bass

อยากให้ลองไปฟังเองก่อนนะครับ  ความชอบของแต่ละบุคคลแตกต่างกันครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2016, 02:15:31 pm โดย oasleg »