ผู้เขียน หัวข้อ: onkyo กะ ลำโพง 5.1.2 กับงบ ไม่เกิน 50,000 บาท รบกวนช่วยแนะนำทีครับ  (อ่าน 2564 ครั้ง)

ออฟไลน์ rusticchild

• Flat TV member
  • *
onkyo กะ ลำโพง 5.1.2 กับงบ ไม่เกิน 50,000 บาท+-ได้นิสหน่อยครับ รบกวนช่วยแนะนำทีครับ

จริงๆก็ใช้ทั้งดูหนังและฟังเพลงครับ แต่ถ้าให้เลือกเลือกดูหนังครับ ส่วนฟังเพลงค่อยหาลำโพง2.0ฟังเอา  [ปลื่ม]

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ maxxx

• Edge LED TV member
น่าจะจบที่ in the box ของ onkyo รุ่นใหญ่สุด น่าจะอยู่ในงบ

แต่ถ้าจัดแยกชิ้น คงต้องเพิ่มงบอีกเยอะเลยครับ

• *
น่าจะจบที่ in the box ของ onkyo รุ่นใหญ่สุด น่าจะอยู่ในงบ

แต่ถ้าจัดแยกชิ้น คงต้องเพิ่มงบอีกเยอะเลยครับ

รุ่นใหญ่สุดรุ่นไหนครับพี่

แล้วถ้าเพิ่มงบอีกเยอะแนะนำทีครับบว่าเป็นตัวไหนบ้าง ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
สวัสดีครับ

ชุด in the box ก็ประมาณ ht-s7805 ของ onkyo ครับ

แต่ถ้าเป็นแยกชิ้น ลองดูเป็นแนวทาง
avr marantz nr-1606
ชุดลำโพง satellite Polk RM6750
และเพิ่มลำโพงคู่หน้า Polk A3
ที่แนะนำ marantz เพราะมี pre out สำหรับคู่หน้า ท่านสามารถเพิ่ม int amp ในการฟังเพลง
ทำให้ใช้ลำโพง A3 ได้ทั้งในชุดดูหนังและฟังเพลงร่วมกันครับ
ลำโพง A3 เสียงดีไม่น้อยเลย กับตัวavr ก็ฟังเพลงได้ดี แต่ int amp ทำได้ดีกว่า

• *
สวัสดีครับ

ชุด in the box ก็ประมาณ ht-s7805 ของ onkyo ครับ

แต่ถ้าเป็นแยกชิ้น ลองดูเป็นแนวทาง
avr marantz nr-1606
ชุดลำโพง satellite Polk RM6750
และเพิ่มลำโพงคู่หน้า Polk A3
ที่แนะนำ marantz เพราะมี pre out สำหรับคู่หน้า ท่านสามารถเพิ่ม int amp ในการฟังเพลง
ทำให้ใช้ลำโพง A3 ได้ทั้งในชุดดูหนังและฟังเพลงร่วมกันครับ
ลำโพง A3 เสียงดีไม่น้อยเลย กับตัวavr ก็ฟังเพลงได้ดี แต่ int amp ทำได้ดีกว่า

ขอบคุณครับ