ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีเช็คชั่วโมงใช้งานของ ks7500 มั้ยครับ รู้สึกเหมือนได้ของมือสองมา  (อ่าน 14361 ครั้ง)

ออฟไลน์ tofuday

• Flat TV member
  • *
คุยกับทางร้านแล้ว ทางร้านจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ภายในอาทิตย์นี้นะครับ

ออฟไลน์ Gussman360

• *
สงสัยจะเป็นตัวโชว์

แต่จะว่าไปตอนแกะกล่องนี่รู้เลยนะครับ พวกพลาสติกปิดตามขอบจอมันจะกริ๊ปเลย เอาออกมาแล้วเอากลับไปให้เหมือนยังไม่แกะนี่ยากมาก  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ Orca3333

• *

กดปุ่มไหนบ้างอ่ะครับ ผมหาปุ่มเมนูไม่เจอ

น่าจะเป็นปุ่มรูปบ้านที่อยู่ตรงกลางรีโมทหรือเปล่าครับ

เปลี่ยนปุ่ม menu เป็น setting อยูล่างซ้าย

ปิดเครื่องรอ 5 วิ กด info setting must power

แต่รุ่นปี 2016 ผมเช็คหลายๆ รุ่นแล้วเช็คเวลาไม่ได้

อีกวิธี ดูด้านหลังเครื่อง แถวๆ ซีเรียลนัมเบอร์ จะบอกเดือนที่ผลิต

อีวิธี

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมขอลองก่อน ถ้าได้ยังไงจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ

กด  info -> setting -> mute -> power เข้าได้นะครับ แต่ไม่มีค่าเก็บไว้    [โขก] [โขก]

ผมว่ามีนะครับ ตอนซื้อมาใหม่ๆ กดดูก็เห็นอยู่ แต่มันไม่ได้มีเมนูตรงๆ ต้องเข้าตรง engineer อะไรเนี่ยแหละครับ จำไม่ได้ละ

ออฟไลน์ naped

• *

กดปุ่มไหนบ้างอ่ะครับ ผมหาปุ่มเมนูไม่เจอ

น่าจะเป็นปุ่มรูปบ้านที่อยู่ตรงกลางรีโมทหรือเปล่าครับ

เปลี่ยนปุ่ม menu เป็น setting อยูล่างซ้าย

ปิดเครื่องรอ 5 วิ กด info setting must power

แต่รุ่นปี 2016 ผมเช็คหลายๆ รุ่นแล้วเช็คเวลาไม่ได้

อีกวิธี ดูด้านหลังเครื่อง แถวๆ ซีเรียลนัมเบอร์ จะบอกเดือนที่ผลิต

อีวิธี

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมขอลองก่อน ถ้าได้ยังไงจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ

กด  info -> setting -> mute -> power เข้าได้นะครับ แต่ไม่มีค่าเก็บไว้    [โขก] [โขก]

ผมว่ามีนะครับ ตอนซื้อมาใหม่ๆ กดดูก็เห็นอยู่ แต่มันไม่ได้มีเมนูตรงๆ ต้องเข้าตรง engineer อะไรเนี่ยแหละครับ จำไม่ได้ละ

ใช่ตรงคำนี้หรือเปล่าครับ  Panel Init Time (250)

ออฟไลน์ jayjay17

• *
คุยกับทางร้านแล้ว ทางร้านจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ภายในอาทิตย์นี้นะครับ

แล้วกัน  ลักไก่เอาตัวโชว์ให้ลูกค้าแบบนี้ทุเรศมากๆเลยครับ  ร้านไหนนิ  [แทง]

ปรกติถ้าไปซื้อห้างใหญ่ๆ ถ้าเอารถกะบะไป เรารอเอาของที่คลังสินค้าได้เลย

ออฟไลน์ blueandsea

• *

อย่างนี้เปิดไป 250 ชม. เปล่าครับ ของผมเพิ่งได้รับทีวีเมื่อวันที่ 17 ธค. แล้ว Tcon Init time คืออะไรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2016, 11:27:43 pm โดย blueandsea »

ออฟไลน์ scfreak

• *
พึ่งซื้อมาเหมือนกัน ร้านไหนครับเนี่ย แย่จัง

ของ lg ถ้าจะตรวจสอบบ้างกดยังไงครับ 65uh770

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
พึ่งซื้อมาเหมือนกัน ร้านไหนครับเนี่ย แย่จัง

ของ lg ถ้าจะตรวจสอบบ้างกดยังไงครับ 65uh770

ของ LG ตรวจง่ายมากค่ะ  กดเมนูขึ้นมา แล้วเลือกที่ general ---> about this TV ---> total power on time

ออฟไลน์ scfreak

• *
ขอบคุณ คุณซ่องเจ๊หวีคร้าบ ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ tofuday

• *
ีupdate นะครับ

ตอนนี้ทางร้านได้เอาเครื่องใหม่มาเปลี่ยนให้แล้ว

สีงที่เห็นจากเครื่องใหม่คือ ซีลของอุปกรณ์ต่าง ๆ ค่อนข้างแน่นหนา ขาตั้งห่อมาอย่างดี ต่างกับครั้งแรก
เปิดเครื่องมาจะมี welcome screen แล้ว apps ต่าง ๆ จะยังไม่พร้อมใช้งาน ต้องตั้งค่าเบื้องต้นก่อนทุก apps

ที่ได้เปลี่ยนเครื่องช้า เพราะของทางร้านหมด แต่เจ้าของร้านก็โทรมาอัพเดททุกวัน ว่าของได้หรือยัง จะส่งได้วันไหน และกล่าวขอโทษทุกครั้งก่อนวางหู

ผมค่อนข้างประทับใจร้านนี้มาก เหตุที่เกิดผมมองว่าสุดวิสัยนะ เนื่องจากร้านเค้าไม่ได้ stock ตัวนี้ไว้(เป็นตัวแทน sony)