พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (590/632) > >>

kanitsart:
วันนี้ผมเอา r6s pro ไปเครมมา เนื่องจากเปิดไม่ติด ไฟเข้า แต่เวลาเปิดหน้าจอคำว่า hello ไม่ติด

เอาไปเครมที่ศูนย์ macro ware ชั้น 2 เซียร์

พนักงานบริการดีครับ ใช้เวลาไม่นาน

หลังจากช่างดูอาการ ช่างบอกว่า fw เสียครับ เลยลงใหม่มาให้ เช็คดูเป็น version 3.0.5.6

ตอนนี้อาการหายปกติแล้ว

ส่วนตัวคิดว่า fw ที่ลงใหม่ลื่นไหลดีกว่าตัวก่อน และข้อดีที่คิดไม่ถึงคือ มันโชว์ปกหนังได้แล้วครับ ของเดิมทำตามในเว็บบอก ทำไม่เคยได้

พอมาตัวนี้ เอาหนังที่บ้านเสีย ขึ้นโชว์ปกหนังซะอย่างนั้น

เลยมาเล่าให้ฟังครับเพื่อใครมีอาการเหมือนผม

ขอบคุณครับ

aotechaiwat:
สอบถามหน่อยครับ ใช้ Egreat R200  รีโมทบังคับใช้เปิดปิดใด้อย่างเดียว แก้ไขไงครับ ขอสอบถามวิธีอัพเฟริมแวร์ หน่อยครับ ทำยังไง โหลดไฟล์  จากใหนครับ นทำไงดี

artsher:
R6S Pro อัพ 3.0.5.5 ดูยูทูปไม่ได้ กดเลือกแล้วเด้งออก ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่

มีวิธีแก้ไม๊ครับ

ขอบคุณครับ

consumer51:

--- อ้างจาก: tonpda ที่ กรกฎาคม 30, 2011, 08:39:13 pm ---เพื่อนๆ หลังจากที่กระทู้(คาดว่า)โดนอุ้มไป  ทำให้ไม่มีกระทู้รวมคนใช้ Egreat ให้เราๆ ท่านๆ ได้แลกเปลี่ยนข้อมูล ข่าวสาร รวมถึงปัญหาการใช้งานต่างๆ
ผมเลยคิดว่าเรามาตั้งชุมชนกันใหม่ที่กระทู้นี้เลยดีกว่าครับ ใครมีอะไรเด็ดๆ มีปัญหาการใช้งาน หรือวิธีการแก้ปัญหาต่างๆ ก็มาบอกกันในนี้ได้เลยนะครับ
ทั้งนี้ขอความร่วมมือท่านผู้นำเข้าหรือพ่อค้าทั้งหลายช่วยลดดีกรีความรุนแรงลงมาด้วยนะครับ ประเดี๋ยวกระทู้จะโดนอุ้มไปอีก 555 พวกคนใช้งานอย่างผมจะเดือดร้อน  [ปลื่ม]

--- End quote ---

consumer51:
ขอสอบถามการอัพเฟริมแวร์ R 300 หน่อยครับ ทำยังไง จึงจะได้ Firm Ware เพื่อดู IPTV ได้ครับ มีที่ไหนให้บริการบ้างครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version