ผู้เขียน หัวข้อ: มีอใหม่*จะเลือกซื้อ AVR & stereo Receiver & mini stereo  (อ่าน 2510 ครั้ง)

ออฟไลน์ k.dutsadeekarn

• Flat TV member
  • *
มีอใหม่*จะเลือกซื้อ AVR & stereo Receiver & mini stereo
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 09:35:34 am »
ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องเล่นเท่าไหร่ แต่ช่วงนี้ว่างๆเหงาเลยหันมาหาอะไรฟังเล่นๆ
ตอนนี้มีแต่ TV lcd 32นิ้ว และ เครื่องเล่น DVD ธรรมดา
หลักๆ ผมคงฟังเพลง 70 ดูหนัง 30 ...

ผมไล่อ่านมาซักพัก อยากได้ซักชุดแต่มีให้เลือกเยอะ อยากได้แบบคุ้มค่าเงินที่เสียไป
งบประมาณไม่เกิน 2 หมื่น ถ้าได้หมื่นต้นๆก็จะดีมาก

ลังเลตรงที่ผมจะเลือกแบบ 5.1 หรือ 7.1 ดีไหมเอาไว้เพื่ออนาคต
แต่ใจอยากต่อแค่ 2 ลำโพงคู่หน้า เพราะไม่อยากเดินสายเยอะ
หรือจะเพื่ออนาคตเกิดอยากดูหนังดี

1. เลยสงสัยว่าถ้าผมเลือก แบบพวก 5.1 ต่อต่อใช้แบบ 2 ลำโพง
อนาคตอยากดูหนังก็สามารถเพิ่มเติมลำโพงได้

2. เลือกแบบ Stereo Receiver ไปเลย ก็ดูหนังได้แค่ไม่ได้ surround

เริ่มแรกผมดูชุดนี้
Onkyo HT-S3700   in the box

พอไล่อ่านแล้วเห็นคนพูดถึงชุดนี้เยอะ ชอบมี BT ด้วย
onkyo 333 +polk rm 6750

โทรไปสอบถามที่ร้านพี่เค้าแนะนำชุดนี้ -- แต่ผมต้องหาซื้อพวกเครื่องเล่นเพิ่มเติม
Onkyo 8020 + Wharfedale Quartz Q1 ครับ
ราคาพิเศษ 12000 บาท

ตกดึกไล่อ่านๆเกิดไปเห็นพวก mini stereo ก็น่าสนใจ

* ผมเลยเลือกไม่ถูก ไม่รู้ว่าแต่ละแบบคุณภาพเสียงมันแตกต่างกันมากเลยหรือป่าวครับ
หรือถ้าเลือกแบบ Stereo Receiver : Onkyo 8020 + Wharfedale Quartz Q1
ชุดที่พี่เค้าแนะนำมาคุ้มไหม เพราะต้องซื้ออุปกรณ์เล่นเพิ่มอีก หรือพี่มีแนะนำหรือเสนอแนะไหมครับ

[เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2014, 04:24:33 pm โดย k.dutsadeekarn »

• *
Re: มีอใหม่*จะเลือกซื้อ AVR & stereo Receiver & mini stereo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 09:42:00 am »
หรือมีพี่ท่านใด อยากจะปล่อยต่อ ราคาแบ่งกันฟัง ติดต่อมาได้นะครับ
082-1777199 หรือ ID line : AE5742

ออฟไลน์ simpsonz

• *
Re: มีอใหม่*จะเลือกซื้อ AVR & stereo Receiver & mini stereo
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 01:15:45 pm »
ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องเล่นเท่าไหร่ แต่ช่วงนี้ว่างๆเหงาเลยหันมาหาอะไรฟังเล่นๆ
ตอนนี้มีแต่ TV lcd 32นิ้ว และ เครื่องเล่น DVD ธรรมดา
หลักๆ ผมคงฟังเพลง 70 ดูหนัง 30 ...

ผมไล่อ่านมาซักพัก อยากได้ซักชุดแต่มีให้เลือกเยอะ อยากได้แบบคุ้มค่าเงินที่เสียไป
งบประมาณไม่เกิน 2 หมื่น ถ้าได้หมื่นต้นๆก็จะดีมาก

ลังเลตรงที่ผมจะเลือกแบบ 5.1 หรือ 7.1 ดีไหมเอาไว้เพื่ออนาคต
แต่ใจอยากต่อแค่ 2 ลำโพงคู่หน้า เพราะไม่อยากเดินสายเยอะ
หรือจะเพื่ออนาคตเกิดอยากดูหนังดี

1. เลยสงสัยว่าถ้าผมเลือก แบบพวก 5.1 ต่อต่อใช้แบบ 2 ลำโพง
อนาคตอยากดูหนังก็สามารถเพิ่มเติมลำโพงได้

2. เลือกแบบ Stereo Receiver ไปเลย ก็ดูหนังได้แค่ไม่ได้ surround

เริ่มแรกผมดูชุดนี้
Onkyo HT-S3700   in the box

พอไล่อ่านแล้วเห็นคนพูดถึงชุดนี้เยอะ ชอบมี BT ด้วย
onkyo 333 +polk rm 6750

โทรไปสอบถามที่ร้านพี่เค้าแนะนำชุดนี้ -- แต่ผมต้องหาซื้อพวกเครื่องเล่นเพิ่มเติม
Onkyo 8020 + Wharfedale Quartz Q1 ครับ
ราคาพิเศษ 12000 บาท

ตกดึกไล่อ่านๆเกิดไปเห็นพวก mini stereo ก็น่าสนใจ

* ผมเลยเลิกไม่ถูก ไม่รู้ว่าแต่ละแบบคุณภาพเสียงมันแตกต่างกันมากเลยหรือป่าวครับ
หรือถ้าเลือกแบบ Stereo Receiver : Onkyo 8020 + Wharfedale Quartz Q1
ชุดที่พี่เค้าแนะนำมาคุ้มไหม เพราะต้องซื้ออุปกรณ์เล่นเพิ่มอีก หรือพี่มีแนะนำหรือเสนอแนะไหมครับ

[เศร้า]

อาการมือใหม่สับสนในชีวติตเหมือนกับผมเลย
จาก in the box มาสนแยกชุด
แล้วอ่านไปเจอพวก onkyo เสียเยอะๆ เริ่มกลัว หันจะมาเอา soundbar+sub
จนบัดนี้ งงกับตัวเอง

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 04:27:30 pm »
ประมาณนั้นเลยครับ แต่คิดๆแล้วผมคงดูหนังน้อย คงเน้นฟังเพลงเป็นหลัก
คงแบบพวก 2.1 ก็คงพอ มีใครแนะนำบ้างไหมครับ

แล้ว Onkyo 8020 + Wharfedale Quartz Q1  เสียงมันดีไหม