ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ Pre&Power Rotel รุ่นใหญ่ Hi-End  (อ่าน 4435 ครั้ง)

ออฟไลน์ peak-up

• Flat TV member
  • *
ใช้อยู่เหมือนกัน เสียงดีครับแต่ผมโมไปอีกไกลพอสมควรจนจำเสียงเก่าไม่ได้ล่ะ ^^ ขอให้ขายได้เร็วๆครับ

ขอบคุณมากมายครับ โมอะไรไปบ้างครับเนี่ยแล้วได้ผลต่างจากเดิมยังไงบ้างครับ  [หื่น]

ส่วนใหญ่โมในส่วนของพวกภาคจ่ายไฟ และชุดไดร์ฟครับ อื่นๆก็มีเปลี่ยนท้ายปลั๊กเปลี่ยนฟิวส์ ทำไปหลายรอบอย่างที่บอกจำเสียงเดิมไม่ค่อยได้
แต่ที่โมเพราะตามแนวเสียงของ Rotel คือชัดพุ่งอิมแพคดีรายละเอียดมีพอสมควร ผมชอบตรงอิมแพคครับเพราะส่วนนี้ถ้าไม่มีอยู่แล้วจะโมให้มี
อาจจะยากเพราะอาจจะไปเกี่ยวตั้งแต่การออกแบบวงจร ส่วนที่เหลือผมโมเพื่อเพิ่มรายละเอียด ประกายเสียงแหลม เพิ่มความหนาเสียงด้านความถี่ต่ำ
ความชัดและสงัดของเสียง สุดท้ายก็ปรับโทนบาลานท์ให้ลงตัว พูดง่ายๆคือเพิ่มในเกือบทุกๆด้าน ความแตกต่างอยู่ที่ 40-60% ครับ ไม่กล้ายืนยัน
คงต้องเอามาลองเทียบกันดู ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2014, 12:42:22 pm โดย peak-up »