ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเลือกให้หน่อยครับ ระหว่าง LG 42LB670T กับ Pana L42AS700T และ L42ET60T  (อ่าน 3200 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tokri

• *
รบกวนช่วยเลือกให้หน่อยครับ ระหว่าง LG 42LB670T กับ Pana L42AS700T และ Pana L42ET60T

การใช้งานส่วนใหญ่ คือ ดูทีวีแบบ 2D ครับ ( 3D บ้าง + เล่นเกมบ้าง + Youtube บ้าง)
เลยอยากทราบว่าตัวไหนจะคุ้มค่ากว่ากันครับ

หรือเพื่อนๆพี่ๆท่านอื่นมีรุ่นอื่นที่อยากจะเสนอแนะเพิ่มเติม รบกวนเสนอได้เลยนะครับ

ปล. งบประมาณ 30,000 บวก/ลบนิดหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ quick

• Flat TV member
  • *
42et60t ยังหาซื้อได้อยู่หรือครับ ตอนแรกดูอยู่เหมือนกันแต่ถามที่ไหนก็บอกไม่มี บางที่มีแค่ตัวโช

ออฟไลน์ Tokri

• *
Pana L42ET60T ตัวนี้ถามไว้เผื่อในกรณีที่หาของได้ครับ

ยังรอคอยคำตอบจากเซียน หรือ ผู้รู้ท่านอื่นอยู่นะครับ เพราะกะว่าจะซื้อช่วงกลางเดือนนี้แล้วครับ

ปล. ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ปล.2 หรือว่าจะข้ามไปเล่น จอ 47 นิ้วดีครับ

ออฟไลน์ radar

• *
รอคำตอบจากท่านผู้รู้..เหมือนกันครับ.... [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tada

• LCD TV member
  • **
ส่วนตัวชอบ Pana L42ET60T
ไปเจอมาที่ Powerbuy เซนทรัลปิ่นเกล้า เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา (7/6/57)
ภาพสวยจับใจเลย ชอบมากๆ

http://image.ohozaa.com/view2/xEeXKhlFcIKcdPo5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2014, 09:21:18 pm โดย tada »

ออฟไลน์ funsafe

• *
ใช้LG  lb670t ไม่รู้ยี่ห้ออื่นมีฟังก์ชั่นyoutubeนี้รึเปล่านะ 

youtubeดูง่ายดี   เซ็ทจับคู่บัญชีyoutubeของเรากับทีวีครั้งเดียว   
ครั้งต่อๆไปพิมพ์หาคลิปที่อยากดูในแพดแล้วสั่งออกจอทีวี เร็วและสะดวกมาก 

เกม        เล่นUnchatred3  แบบ3D    ภาพลอยลึกมีมิติสวยสมใจ  เล่นต่อเนื่อง 2ชั่วโมงยังไม่มึน
หนัง3D   ไม่ค่อยดูหนัง3D ดูยังไม่จบซักเรื่อง  หยิบการ์ตูนภาพลอยสุดๆอย่าง "เต่าแซมมี่"  ภาพออกล้นนอกจอ  ชอบๆๆถูกใจมาก

ข้อเสียLGรุ่นนี้ 
1 .ทีวีดิจิตอล   พวกเสียงsoundtrack ช่อง 3,thaipbs  ฯลฯ ทีวีเซ็ทไว้ที่เสียงเริ่มต้น  เราตั้งค่าเสียงภาษาไทยเสร็จ  กดเปลี่ยนช่อง
ค่าที่ตั้งไว้จะกลับเป็นเสียงsoundtrackแบบเดิม  ต้องตั้งเสียงไทยใหม่ทุกครั้ง
2. เปิดเมนู จอเมนูสีขาวสว่างปวดตาเกิน  ทั้งที่เราตั้งภาพแสงน้อยดูกลางคืน
 เมนูจอสว่างจ้า ต้องรอ2-3วินาที ทีวีถึงจะลดระดับความสว่างจ้าลงเอง
รออัพเดทfirmware ปรับปรุง

ออฟไลน์ ToR67

• *
ใช้LG  lb670t ไม่รู้ยี่ห้ออื่นมีฟังก์ชั่นyoutubeนี้รึเปล่านะ 

youtubeดูง่ายดี   เซ็ทจับคู่บัญชีyoutubeของเรากับทีวีครั้งเดียว   
ครั้งต่อๆไปพิมพ์หาคลิปที่อยากดูในแพดแล้วสั่งออกจอทีวี เร็วและสะดวกมาก 

เกม        เล่นUnchatred3  แบบ3D    ภาพลอยลึกมีมิติสวยสมใจ  เล่นต่อเนื่อง 2ชั่วโมงยังไม่มึน
หนัง3D   ไม่ค่อยดูหนัง3D ดูยังไม่จบซักเรื่อง  หยิบการ์ตูนภาพลอยสุดๆอย่าง "เต่าแซมมี่"  ภาพออกล้นนอกจอ  ชอบๆๆถูกใจมาก

ข้อเสียLGรุ่นนี้ 
1 .ทีวีดิจิตอล   พวกเสียงsoundtrack ช่อง 3,thaipbs  ฯลฯ ทีวีเซ็ทไว้ที่เสียงเริ่มต้น  เราตั้งค่าเสียงภาษาไทยเสร็จ  กดเปลี่ยนช่อง
ค่าที่ตั้งไว้จะกลับเป็นเสียงsoundtrackแบบเดิม  ต้องตั้งเสียงไทยใหม่ทุกครั้ง
2. เปิดเมนู จอเมนูสีขาวสว่างปวดตาเกิน  ทั้งที่เราตั้งภาพแสงน้อยดูกลางคืน
 เมนูจอสว่างจ้า ต้องรอ2-3วินาที ทีวีถึงจะลดระดับความสว่างจ้าลงเอง
รออัพเดทfirmware ปรับปรุง

ผมพึ่งไปดูมาที่เซียรรังสิต LG 42LB670T ราคา 25,990 บาทแต่ดูในเว็ปร้านแสงชัย 23,990 บาทราคาน่าหวดครับ [หื่น]