พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!

<< < (89/119) > >>

kiang41:

--- อ้างจาก: Kai ที่ พฤศจิกายน 14, 2014, 04:14:35 pm ---
--- อ้างจาก: kiang41 ที่ พฤศจิกายน 14, 2014, 12:47:42 pm ---ผมใช้ dune tv303d จะใช้ yadis 2.3 ทำปก พอกดเข้า yadis เข้าไม่ได้
จะขึ้นว่าไม่สามารถ โหลด setup ได้ และต้องปิด program ทุกคร้ง
เคย ใช้ 2.2 ตอนนี้ก็ทำปกไม่ได้ หาข้อมูลไม่เจอ  เลยโหลด 2.3 มา แต่เป็นแบบนี้
ขอคำแนะนำด้วยคับ

--- End quote ---
ผมก็เคยเป็น หาข้อมูลไม่เจอ เลยเปลี่ยนมาใช้โปรแกรม Zappiti ใช้งานยากหน่อย ถ้าใช้เป็นแล้วจะติดใจ
ผมก็ลองหันมาใช้ zappiti แต่ว่าไปไม่เป็นจิงๆคับ แล้วใช้ v. ไหนคับ เนในเวปที้โหลด บอกว่า กับ tv303d ต้องเสียเงินด้วยอะคับ

kiang41:
ยังไงรบกวนขอวิธ๊ใช้ zappiti ได้มั้ยคับ  ขอบคุนล่วงหน้าคับ

Kai:

--- อ้างจาก: kiang41 ที่ พฤศจิกายน 14, 2014, 05:42:39 pm ---ยังไงรบกวนขอวิธ๊ใช้ zappiti ได้มั้ยคับ  ขอบคุนล่วงหน้าคับ

ผมใช้ ver 2.8.xx ส่วนวิธีใช้ลอง Search ใน google ดูนะครับ ขั้นตอนมันเยอะจริงๆ

kiang41:
 ขอบคุนคับ เดี๋ยวจะไปลองทำดู...

Home2007:
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
ตอนนี้เจ้า DUNE T102 เสีิยงช่อง ไทยรัฐทีวี มันไม่มีเสียงมาสอง-สาม วันแลว้ (ตั้งเสียงเป็น STEREO ) สลับไปใช้ STB ของ SAMART เสียงออกปกติ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version