ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้จะซื้อแล้วคับ ช่วยเลือกอีกครั้งคับ  (อ่าน 2922 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitefly

• *
  หลังจากตั้งมา  3  กระทู้แล้ว   มีตัวเลือก   3  ตัวนี้สำหรับเงินก้อนแรกของผมที่จะซื้อ  ชุด แรกและ ชุดเดียวอีกนานกว่าจะซื้อใหม่ ช่วยตัดสินใจด้วย คับว่า  ตัวไหนคุ้มสุด  และถ้าจัดเครื่องเล่นแนะนำมาสักตวด้วยก็ดีครับ    ก็น่าจะโอเคคับ    ปล ทั้ง ชุดนี้ผมไมเคยฟังครับ พอดีอยู่ ปัตตานีคับ ข้อนข้างหาฟังยากคับ ทั้ง 3 ตัวนี้ผม  ถามราคาจากร้านแสงชัยคับ  ไม่รวมค่าส่ง ไม่ทราบว่าโอเคยังคับ

ONKYO  HT-S 7705 *   24500b.          / ONKYO HT -S 5700  * 18900 b.  /YAMAH   YHT 2910  *21900b.

ออฟไลน์ yhoun

• Edge LED TV member
Re: พรุ่งนี้จะซื้อแล้วคับ ช่วยเลือกอีกครั้งคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 08:32:59 pm »
เลือกอันแรกครับ มีระบบatoms ผมยังอยากเล่นระบบนี้

ออฟไลน์ Zack

Re: พรุ่งนี้จะซื้อแล้วคับ ช่วยเลือกอีกครั้งคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 09:25:38 pm »
อันแรกครับ ONKYO HT-S 7705  [yes]

ออฟไลน์ kitefly

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 09:37:05 pm »
  atoms ระบบนี้มันดีตรงไหนครับ ขอความรู้ด้วยคับ  แล้วเครื่องเล่นจัดัวไหนดีคับ  เคยอ่านบางกระทู้ เขาบอกว่าเอา เครื่องธรรมดา สเปคไม่ต้องสูงมากคับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ yhoun

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 08:40:02 am »
  atoms ระบบนี้มันดีตรงไหนครับ ขอความรู้ด้วยคับ  แล้วเครื่องเล่นจัดัวไหนดีคับ  เคยอ่านบางกระทู้ เขาบอกว่าเอา เครื่องธรรมดา สเปคไม่ต้องสูงมากคับ   ขอบคุณครับ

Atmos เป็นระบบเสียงใหม่ เพื่อ เพิ่ม เสียง เหนือ ศรีษะ ให้ เสมือนอย฿ในเหตุการณ์ มากกว่าเดิม ครับ จะ ซื้อ ทั้งที ซื้อ ดีไปเลยครับ ซื้อ แบบธรนมดา เด๋วก็ คาใจ อีกครับ

ออฟไลน์ ssupat

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 12:56:27 pm »
7705 เห็นร้านโลกอนาคตคลองเตย ขายที่ 23,000 บาท มีเพื่อนมาโพสอยู่

ออฟไลน์ supercup

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 01:36:35 pm »
ONKYO HT-S 7705 เห้นด้วยกันชุดนี้ครับ

ออฟไลน์ zaffy

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 10:05:33 am »
ผมว่าน่าจะสุดๆไปเลย avr ขอรุ่นใหญ่ๆไว้ก่อนถ้าเงินยังไม่พอ ก็เก็บไปเรื่อยๆ เพราะเล่นไปส่วนใหญ่ไปต่อกันทั้งนั้น  [ร้องไห้]