ผู้เขียน หัวข้อ: งบ2แสน ซื้อชุดเครื่องเสียงอะไรดีครับ  (อ่าน 3319 ครั้ง)

ออฟไลน์ KungBK

• *
งบ2แสน ซื้อชุดเครื่องเสียงอะไรดีครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 10:34:38 am »
ขอข้อเด่นข้อด้อยด้วยครับ ฟังเพลง80% เน้น JAZZ และตุบตั้บ เป็นบางครั้ง [มือใหม่ครับ]    [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: งบ2แสน ซื้อชุดเครื่องเสียงอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 11:31:38 am »
งบไม่น้อยครับทั่น

ห้อง (ขนาด โหลดอากาศ) และความชอบทางสายตา ........ จะเป็นตัวเลือก ลำโพง
ลำโพง   ......จะเป็นตัวเลือกแอ็มป์ (Power amp , Pre-Amp  แยกชิ้น  หรือรวมกันเป็น Integrated Amp) ว่าจะทำงานด้วยกันลงตัว ควบคุมได้อยู่หมัดไหม  แม็ทช์กันทางเสียงไหม

ส่วนเครื่องเล่น.......เดี๋ยวนี้มีหลายทางเลือก

ถ้ามีแผ่นซีดี อยู่แล้ว  มีเยอะ.......ก็น่ามีเล่นเครื่องซีดีด้วย
ถ้าไม่ใช่   อาจใช้คอมพ์  Digital Interface > DAC

ต้องทบทวนความต้องการก่อนครับ..

....งบเป็นเพียงแนวทาง

บางทีงบอาจเหลือ  หรือกลับกัน อาจบานอีกก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2014, 01:09:22 pm โดย wat12 »

• *
Re: งบ2แสน ซื้อชุดเครื่องเสียงอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 12:10:56 pm »
มือใหม่ ทำห้องในสวนใหม่ครับ  ชอบแบบมาเป็นชุด  Amp7.2+ลำโพง   [pre,dvdไม่เอาครับ]   เน้นสะดวกใช้งานง่าย  ห้อง 4x4เมตร. ตอนนี้ซื้อสายยี่ห้อ velocita มาเดินรอแล้วครับ     

ออฟไลน์ Jin

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 01:28:55 pm »
4x4 ไม่ต้องเล่น 7.1 หรอกครับเน้นฟังเพลง แบ่งงบไปเผื่อ pre ดีๆตัวนึง กับแบ่งงบไว้ทำ อคูสติกห้องด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 01:31:39 pm »
ในห้อง 5+1  ครับ  แต่ต่อ 2+1 มาในสวนหน้าห้องครับ

ออฟไลน์ tigersilver

• LCD TV member
  • **
    • tigersilver.yolasite.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 05:24:19 pm »
AVR  ผ่านไป4-5ปีราคาตก กว่า power amp  เยอะครับ