พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่องเครื่องเสียงและ Home Theater

ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ

<< < (2/80) > >>

audio:
จัดมาอีกแล้วเหรอท่าน เร็วจังไม่ได้เข้ามาดู 2-3 วัน จัดมาล่ะ เสียงเปงงัย บอกกันมั้งนะครับ อิจฉาจังครับผมรอ center มือสองมา จะ 2 เดือนล่ะยังไม่มีของเลย

แล้วท่านไม่จัด เซอร์ราวใหม่ด้วยเหรอครับ จัด polk มาให้หมดเลยเสียงจะได้เป็นโทนเดียวกัน ครับ :)

XTA:
เมื่อก่อนผมใช้ onkyo 4700 เป็น center ปรากฎว่าเสียงตรงกลางมันดร็อปแต่พอเป็น Polk อิ่ม แน่น แหลมพุ่ง ครับ ตอนที่ใช้ 4700 ลำโพงต้องปรับเป็น small เพราะปรับเป็น Large แล้วมันไม่อิ่ม แต่ตอนนี้เป็น Large ครับ

rides:
น่าจะผิดห้อง ขอลบออกครับ

audio:

--- อ้างจาก: xta ที่ กรกฎาคม 11, 2011, 08:25:01 am ---เมื่อก่อนผมใช้ onkyo 4700 เป็น center ปรากฎว่าเสียงตรงกลางมันดร็อปแต่พอเป็น Polk อิ่ม แน่น แหลมพุ่ง ครับ ตอนที่ใช้ 4700 ลำโพงต้องปรับเป็น small เพราะปรับเป็น Large แล้วมันไม่อิ่ม แต่ตอนนี้เป็น Large ครับ

--- End quote ---

แจ๋วครับ ท่าน อย่าลืมจัด polk ให้ครบทั้ง หน้า หลังนะครับ แล้วเสียงมันจะวิ่งได้ เป็นสำเนียงเดียวกัน แบบนี้สุดยอดเลยครับ เวลาหนังที่มันให้เสียงแบบวิ่ง 5 ตัวนะท่านสุดๆเลยอะ ไม่มีเสียงตกหล่นกลางทางแบบนี้สุดยอดเลยท่าน :)

XTA:

--- อ้างจาก: audio ที่ กรกฎาคม 11, 2011, 06:31:14 pm ---
--- อ้างจาก: xta ที่ กรกฎาคม 11, 2011, 08:25:01 am ---เมื่อก่อนผมใช้ onkyo 4700 เป็น center ปรากฎว่าเสียงตรงกลางมันดร็อปแต่พอเป็น Polk อิ่ม แน่น แหลมพุ่ง ครับ ตอนที่ใช้ 4700 ลำโพงต้องปรับเป็น small เพราะปรับเป็น Large แล้วมันไม่อิ่ม แต่ตอนนี้เป็น Large ครับ

แจ๋วครับ ท่าน อย่าลืมจัด polk ให้ครบทั้ง หน้า หลังนะครับ แล้วเสียงมันจะวิ่งได้ เป็นสำเนียงเดียวกัน แบบนี้สุดยอดเลยครับ เวลาหนังที่มันให้เสียงแบบวิ่ง 5 ตัวนะท่านสุดๆเลยอะ ไม่มีเสียงตกหล่นกลางทางแบบนี้สุดยอดเลยท่าน :)

ตอนนี้เล็ง RTi A3 ครับแต่เสียดาย Quad 11L ครับ จะไปเป็น Surround ก็เสียดายครับ อิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version