ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4422145 ครั้ง)

ออฟไลน์ yindee

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4122 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 02:43:02 pm »
ท่านที่มี LM7600 หายไปไหนหมด ใช้งานเป็นไงบ้าง มาเล่ากันบ้างเน้อ  (วันก่อนลองถามไปที่ร้าน 55" ราคาเท่าไหร โฮ..แพงกว่า 47" มากเลย ประมาณ 56K
ผมว่า 47" คุ้มก่วานะครับ 36.5K เซฟ ตั้ง 20K ว้าว......น่าคิดนะ [เท่ห์]

ออฟไลน์ adadai

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #4123 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 07:04:24 pm »
ผมใช้ 55 นิ้ว lm7600 กำลังทดลองเครื่องอยู่ครับ  ยังไม่มี hd 3d ทดลอง  ได้แต่ลอง hd 2d  ตัวเก่าอยู่  แต่ภาพที่ลองเปิดผ่าน 7600 ผมว่าก็ ok นะ ดีกว่า sn(sony) cx520 ตัวเก่ามากครับ  แต่เสียนิดเดียวมีแบล็กไลค้รั่วมุมล่างซ้ายและมุมบนขวาเล็กน้อย  แต่พอยอมรับได้ครับ เพราะขี้เกียจไปจ้องมองจับผิดเดี๋ยวจะปวดหัวและปวดใจเปล่าๆ  555  ผมลองแปลงจาก 2d - 3d มันได้แค่ลึก  พยายามปรับก็ยังไม่ลอยเหมือนตอนลองเครื่องเลย  สงสัยจะเป็นที่ตัวส่งระบบภาพที่ไม่ใช่ของแท้  ถึงไม่ลอยทะลุออกนอกจอ  เหมือนปลาฝูงเล็กๆตอนลองที่ร้าน  เดี๋ยวได้ลองเต็มระบบก่อนครับ  จะเอามาเล่าให้ฟังอีก  เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห้็นกันครับ     แต่ผมลองปรับ tru motion ภาพมันไม่ลื่นไหลเลย  สุดท้ายเลยต้องปิดไปเลยดีกว่า                 ปล.. ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ cpezoro

• *
« ตอบกลับ #4124 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 10:05:29 pm »
LG 32" 32LS5700 หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
ไปงานคอมมาร์ทมา ต่อราคาเรียบร้อยไม่เอาของแถม เหลือ15,200
แต่พอจะเอาดันบอกของหมด - -   
ช่วยหน่อยครับที่ไหนยังมี พรุ่งนี้จะไปหาซื้ออีก   [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ anything

• *
« ตอบกลับ #4125 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 11:10:19 pm »
เพิ่งเป็นแฟน LG ครับ ผม  [เท่ห์]

ขอสอบถามเรื่องการต่อ ภาพจากคอมพิวเตอร์ ไป   TV LG LW 4500 3D Cinema (42")  หน่อยคับผม

มันต้องทำยังไงบ้างคับ  (คอมพิวเตอร์ผมรุ่นเก่าคับ มีแต่สาย VGA คับ  ไม่มีช่องให้ต่อสาย HDMI นะคับ)

รบกวนพี่ช่วยบอกวิธีต่อแบบ VGA หน่อยนะคับ   [ปลื่ม]  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ pchan

• *
« ตอบกลับ #4126 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 10:05:58 am »
เพิ่งเป็นแฟน LG ครับ ผม  [เท่ห์]

ขอสอบถามเรื่องการต่อ ภาพจากคอมพิวเตอร์ ไป   TV LG LW 4500 3D Cinema (42")  หน่อยคับผม

มันต้องทำยังไงบ้างคับ  (คอมพิวเตอร์ผมรุ่นเก่าคับ มีแต่สาย VGA คับ  ไม่มีช่องให้ต่อสาย HDMI นะคับ)

รบกวนพี่ช่วยบอกวิธีต่อแบบ VGA หน่อยนะคับ   [ปลื่ม]  [ปลื่ม]

http://www.lcdtvthailand.com/article/detail.asp?param_id=1077

ออฟไลน์ akira_s

• *
« ตอบกลับ #4127 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 08:38:11 am »
ตอนนี้ใช้งาน 42LM7600 อยู่คับ
แต่ว่า เวลาเล่นหนัง MKV จาก Ext HDD แล้วเปิด Subtitle ไม่ได้ครับ มีใครเปิดได้ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคับ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ inwinw

• *
« ตอบกลับ #4128 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:37:45 am »
สนใจ 42LM5800 อยู่  เพราะเป็นรุ่นใหม่ ขอบบางกว่า 42LS5700 และคิดว่าไม่ใช้ TV ต่อ net เพราะว่าควบคุมโดย Remote ยาก ไม่ทันใจ ใช้ Notebook ต่อออก TV ง่ายกว่า
มีใครใช้แล้วบ้าง รบกวนแสดงความคิดเห็นหน่อย

ออฟไลน์ FantasyXP

• *
« ตอบกลับ #4129 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 01:46:00 pm »
ขอสอบถามนะครับ

รุ่น LED TV LG รุ่น 42LS4600  กับ LED TV LG รุ่น 42LS3400  แตกต่างกันยังไงครับ

พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับ TV เลยครับ เห็นราคามันต่างประมาณ 1000 กว่าบาท

เลยอยากถามผู้รู้หน่อยครับ ผมแค่จะซื้อมาดู TV ดูหนัง เล่นเกมคอนโซล PS3 Xbox อะไรประมาณนี้ครับ  [yes]

แล้วสามารถ เอา USB มาเสียบแล้วเล่นหนังได้เลยไหมครับ  [โขก]

ก่อนจะเจอ 2 ตัวนี้ไปนั่งดูของ Toshiba มา ตัว 40PS20T มา มันพอ ๆ กันหรือป่าวครับ

แล้วถ้าดูหรือเล่นไปนาน ๆ จะมีอาการมึนหัวหรือป่าวครับ

แต่ส่วนตัวชอบ LG มากกว่าครับ  รบกวนท่านที่รู้ช่วยตอบ และแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Sirlucifer

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4130 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 03:43:53 pm »
LCD 42ld550  ตอนเปิดเครื่องจะมีเสียงดังติ้งเบาๆ (เหมือนเสียงเคาะใสใส) ครั้งเดียว หลังจากที่เพิ่งเปลี่ยนพาวเวอร์ซับพลายไป เพราะตอนแรกเครื่องมันดับเอง อาการแบบนี้ผิดปกติไหมครับ ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

มีประกันไหมครับถ้ามีเรียก 0 เลย
á¤è¾Í´Ùä´é¶Ù æ ä¶ æ ä»Çѹ æ µÒÁÁÕ µÒÁà¡Ô´
42LW5700
Egreat S7A+WD2TB
Creative Cambridge Playwork PS2000

« ตอบกลับ #4131 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 03:49:38 pm »
พอดีผมใช่ 47LM6200 ดูหนังผ่านช่อง usb หนังมีสองภาษา แต่ไม่รู้จะเปลี่ยนภาษา ยังงัยครับ ในรีโมต หาปุ่มเปลียนภาษาไม่เจอครับ มีใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ 
ขอบคุณครับ  (หรือว่าเปลี่ยนไม่ได้ครับ)

เปลี่ยนภาษาอะไรครับในหนังหรือ ตัวเครื่อง ถ้าเปลี่ยนภายในหนั งดูที่กลาง ๆ รีโมทมันจะมี ปุ่ม Q Menu เลือกตัวนี้มันจะมีให้เลือกได้ครับลองดู
á¤è¾Í´Ùä´é¶Ù æ ä¶ æ ä»Çѹ æ µÒÁÁÕ µÒÁà¡Ô´
42LW5700
Creative Cambridge Playwork PS2000

« ตอบกลับ #4132 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 03:52:28 pm »
LS5700 รองรับ Subtitle นามสกุลไหนมั่งครับ

ผมเปิดหนังที่โหลดมาไฟล์ mkv แยกซัพมีทั้งซัพ .sub .srt

ก็เลือกซัพไม่ได้ครับ แนะนำทีครับ

ส่วนใหญ่มีปัญหาที่ซับไม่ขึ้นทั้งนั้นครับ เป็นเกือบทุกยี่ห้อ เป็นที่วีครับ
42LW5700

« ตอบกลับ #4133 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 03:59:07 pm »
โทษนะครับพอดีมองๆ LG อยู่ อยากทราบว่า รุ่น LW6500 กับ LM7600 อันไหนใหม่กว่าและอันไหน ดีกว่ากันหรือต่างกันยังไง

ขอบคุณครับ

ตอบแบบกลาง ๆ น่ะเป็นผมเอาตังค์ไปซื้อ 6500 ส่วนเิงินที่เหลือไปซื้อกล่อง HD Player สักกล่อง + HD สัก 2 Gb แค่นี้ก็แหล่มแล้ว
ส่วนตัวไหนใหม่ก็ต้อง LM7600 ครับมันเป็นของปี 2012 ในความคิดเห็นส่วนตัวของผม มันสวยแค่ดีไซด์กะลูกเล่นไม่กี่อย่าง แต่ตัว 6500 ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าตัว 7600 เลย บางอย่างก็ด้อยกว่าด้วยซ้ำ เช่น ตัว6500 มีช่อง AV In 2 ช่อง แบบธรรมดา กับ แบบใช้ Adapter แต่ 7600 เหลือแช่องเดียวแถมต้องใช้ Adapter ด้วยทำให้ถ้าบ้านใครมีอุปกณ์รุ่นเก่าแบบผมที่ต้องใช้อย่างน้อย 2 ช่องละก็เซ็งแน่ ๆ ของผม 1 ช่องไว้ดูกล่องทีวี อีกกล่องไว้ดูทั่วไป (DVD แผ่นก็ต้องดูในคราวจำเป็น, PS2 ก็เล่นอย฿่ยังมะมีตังค์เปลี่ยนเป็น PS3)

ส่วนถ้าชอบ 7600 ก็ถอยไปเลยครับแล้วแต่ึความชอบของแต่ละคน
42LW5700

« ตอบกลับ #4134 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 04:01:05 pm »
เพิ่งจัด 47LM6700 มาครับราคาเต็ม 46,990

มีคำถามครับ

ระยะที่นั่งดูห่างจากจอประมาณ 2.7-3.0 เมตร ระยะห่าางขนาดนี้พาที่จะดู 3 มิติหรือไม่ เพราะที่ลองดู content 3D จากแอพ 3D World อะไรนั่น ปรับให้ลอยออกมาไม่ได้ครับมันเห็นเหมือนเป็นภาพซ้อน แต่พอปรับให้เป็น 3D แบบลึกลงไปกลับดูได้ชัดดี แต่ชอบแบบลอยออกมามากกว่า ไม่รู้จะปรับอย่างไรครับ (ยังไม่ได้ลองดูหนัง BLU-RAY 3D)

แล้วเวลาเล่นเกมส์ Fifa12 บนเครื่อง XBOX มันเกิดปัญหาภาพกระตุกแบบว่ากระตุกเร็วๆรัวๆอะครับเป็นแปปนึงประมาณสองสามวิได้ ส่วนใหญ่จะเป็นตอนที่่ผู้รักษาประตูกำลังเตะบอลออกมาจากประตู

ระยะดูประมาณนั้นแหละครับ ส่วนเล่นเลือกโหมดเกมสิครัย จะได้หายกระตุก
42LW5700

« ตอบกลับ #4135 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 04:02:48 pm »
ถามหน่อย  พอดีวันนี้ ลองดูจอทีวี ทั่วๆ ในขณะที่ภาพเป็นพื้นสว่างๆ เจอจุดดำๆ 2 จุด เขาเรียกอะไรนะ  จำบ่อได้ เดท อะไรนี่แหละ (dead pixels ) ใช่ไหม  ของเพื่อนๆทีได้เครื่องมาใหม่ ตรวจดูหรือยัง กะว่าจะถามที่ร้านหรือบริษัทแอลจีเลย ว่า ถ้าอย่างนี้จะขอเครมได้ไหม (ผมว่าได้นะ) สำคัญที่ว่าตอนนี้ของมันไม่มีให้เคลมนะสิ แต่ว่าถ้าดูจริงๆไม่ใสใจมันก็ไม่น่าเกลียด ดูได้สะบายๆ  [เท่ห์]

ตอนอยู่ที่ร้านไม่ได้ลองหรือครับ เพราะถ้าหิ้วกลับมาแล้วโอกาศเคลมยาก เพราะมันต้องมีกี่จุดไม่รู้ ผมจำไม่ได้ เค้าถึงให้เปลี่ยน ถ้า่ลองที่ร้า่นแล้วเจอก้ไม่รับได้ครับ
42LW5700

« ตอบกลับ #4136 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 04:03:41 pm »
ใช้LM6200อยู่ครับรู้สึกเหมือนลำโพงเสียงมันแตกตอนมีเสียงเบสอะครับ  เปิดเสียงแค่10เอง ไปจัับๆแถวลำโพงมันก็หายพอมีเสียงเบสมา ก็เป็นอีก 
มีท่่านใดเป็นมั่งครับ
แบบนี้ทำยังไงได้มั่งครับรู้    :-\

ลองแจ้ง 0 ดูครับ อาจเกิดจากพลา่สติกตรงลำโพงก็ได้
42LW5700

« ตอบกลับ #4137 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 04:05:54 pm »
LG 26ls3500 สมามารถอ่านไฟล์หนังได้เยอะไหมครับ และถ้าเอา usb หรือ ex hdd ไปเสียบ จะสามารถเล่นไฟล์ได้เลยไหมครับ
ขอบคุนครับ

อ่านได้ครับ แต่เสียงและซับอาจมาไม่ครบครับ อยู่ที่เค้าโมเสียงและวับมาอย่างไร
42LW5700

« ตอบกลับ #4138 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 04:10:35 pm »

มีพอร์ท DVI ไหมครับถ้ามี ไปร้านคอมไปหาซื้อแบบ 1 หัว DVI 1 หัว HDMI มาต่อได้เลยครับ
42LW5700

« ตอบกลับ #4139 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 04:24:20 pm »
ตอนนี้ใช้งาน 42LM7600 อยู่คับ
แต่ว่า เวลาเล่นหนัง MKV จาก Ext HDD แล้วเปิด Subtitle ไม่ได้ครับ มีใครเปิดได้ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคับ   [ปลื่ม]

ถ้าเล่นผ่านช่อง USB ซับขึ้นไม่ครบหมดอยู่แล้วครับ เป็นทุกยี่ห้อ เพราะมันอยู่ที่ว่าเค้าโมซับกับเสียงมาแบบไหน
42LW5700