ผู้เขียน หัวข้อ: subwoofer ไม่ติดเกิดจากอะไรคับ  (อ่าน 1635 ครั้ง)

ออฟไลน์ ulfsaar

• Edge LED TV member
subwoofer ไม่ติดเกิดจากอะไรคับ
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 05:48:25 pm »
subwoofer paradigm ps1000 ไม่ติดเกิดจากอะไรคับ ลองเปลี่ยนสายไฟก็แล้วไม่ติดคับ  [ร้องไห้] [เศร้า]

ออฟไลน์ Jin

Re: subwoofer ไม่ติดเกิดจากอะไรคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 09:26:36 pm »
ฟิวส์ขาดหรือป่าวครับ หามาเปลี่ยนก็ใช้ได้แล้วครับผม

ออฟไลน์ ulfsaar

Re: subwoofer ไม่ติดเกิดจากอะไรคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 10:33:49 pm »
ฟิวส์ขาดหรือป่าวครับ หามาเปลี่ยนก็ใช้ได้แล้วครับผม

ฟิวอยู่ตรงไหนหรอ เปลี่ยนไงอ่ะคับ

ออฟไลน์ adsaddy

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 10:55:32 am »
ลองเช็คหรือยังครับว่า avr ปล่อยสัญญาณมาให้ Sub ได้มั้ย หรือสายสัญญาณมาซัพชำรุด หรือลองเอาสัญญาณ จากปรีเอ้าชุดอื่นเข้าซัพดูครับว่าออกมั้ยและลองหาสายสัญญามาลองเปลี่ยนดู ถ้าทำตามนี้ผมว่า น่าจะหาเจอแล้วจะครับ

เพราะซัพไม่น่าจะเสียได้ง่ายๆ avr เสียง่ายกว่าอีก