ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนสายHDMIควรเปลี่ยนกี่เส้นดีครับ AVR TO TV  (อ่าน 1810 ครั้ง)

ออฟไลน์ paezuzaa

• LCD TV member
  • **
จะเปลี่ยนสายHDMIควรเปลี่ยนกี่เส้นดีครับ AVR TO TV

ตอนนี้ต่อ AVR ไป TV ส่วน HDPLAYER , PS4 ก็ต่อเข้าAVRอีกทีนึงอะครับ

อยากจะซื้อสายLCDมาใช้ ไม่รู้ควรเปลี่ยน1 (out) เส้นหรือ3เส้นเลยครับ (ps4 hdplayer out)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ master_ping

• Edge LED TV member
Re: จะเปลี่ยนสายHDMIควรเปลี่ยนกี่เส้นดีครับ AVR TO TV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 03:26:03 pm »
เส้นที่สำคัญที่สุดที่ควรเปลี่ยนคือต้นทางครับ ในที่นี้คือ สายที่ต่อจาก HD Player / PS4 ถ้าจะเปลี่ยนก็ควรเปลี่ยนต้นทางสองเส้นที่ใช้งานกับ HD Player และ PS4 ก่อนครับ แต่ถ้างบถึงก็เปลี่ยนปลายทางด้วย (AVR To TV) จะเห็นผลได้ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ paezuzaa

• LCD TV member
  • **
Re: จะเปลี่ยนสายHDMIควรเปลี่ยนกี่เส้นดีครับ AVR TO TV
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 10:08:03 pm »
เส้นที่สำคัญที่สุดที่ควรเปลี่ยนคือต้นทางครับ ในที่นี้คือ สายที่ต่อจาก HD Player / PS4 ถ้าจะเปลี่ยนก็ควรเปลี่ยนต้นทางสองเส้นที่ใช้งานกับ HD Player และ PS4 ก่อนครับ แต่ถ้างบถึงก็เปลี่ยนปลายทางด้วย (AVR To TV) จะเห็นผลได้ดีที่สุดครับ

คือสายที่เห็นผลดีสุดคือ สายที่เสียบจาก Hdplayer / PS4 ไปที่ AVR ใช่มั้ยครับ รองลงมาคือสายจาก AVR ไป TV ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

ออฟไลน์ master_ping

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 10:21:01 pm »
ถูกต้องครับ เข้าใจถูกแล้ว แล้วไม่ทราบว่า 3 เส้นที่พี่มีเป็นยี่ห้ออะไรบ้างอ่ะครับ