ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกsoundbar ทีครับ มือใหม่  (อ่าน 2045 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ayukawa

• Flat TV member
  • *
ช่วยเลือกsoundbar ทีครับ มือใหม่
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2016, 02:15:16 pm »
1- อยากทราบว่าsoundbar klipsch r10b กับ klipsch r20b คุณภาพเสียงเเตกต่างกันมากไหมครับ กับราคาที่ต่างกันประมาณ6000บาท

2- soundbar ทั้งสองตัว น่าเล่นมั๊ยครับ มีข้อเสียตรงไหนบ้าง  หรือมีตัวอื่นที่ราคาใกล้เคียงกันขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
ช่วยเลือกsoundbar ทีครับ มือใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 02:04:45 pm »
   1.จากที่เคยฟังลำโพง klipsch แนวเสียงจะออกโปร่งสด ดุดัน แนวลำโพงอเมริกัน 2 รุ่นนี้ ผมไม่เคยได้ฟังเทียบอย่างจริงจัง  แต่จากสเปค r20b มีขนาด subwoofer และ ดอกลำโพงที่ขนาดใหญ่ r10b ดังนั้นจึงได้เปรียบกว่า แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นแนะนำให้ลองฟังเองน่าจะดีกว่าครับ ว่าชอบอันไหนและเหมาะกับตัวเองมากกว่ากันครับ

2. จากที่เคยฟัง klipsch r10b ถือว่าเป็น soundbar ที่เสียงดีใช้ได้ยี่ห้อหนึ่ง ในแง่ คอหนัง action ที่ชอบแนวเสียง สด คมชัดเจน ยี่ห้ออื่นก็มีหลายตัวเลือกครับ เช่น polk และหลายอีกหลายยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ pakaphon

• Edge LED TV member
Re: ช่วยเลือกsoundbar ทีครับ มือใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 05:34:42 pm »
1. ไม่ดีตรงไม่ให้ hdmi portทำให้ไม่รองรับระบบเสียงdts ไม่มีโชว์วอลุ่ม
2.โหมดเสียงมีให้น้อยปรับอะไรไม่ค่อยได้ ดีไซน์ใหญ่ หนา ไม่เหมาะกับวางหน้าที่วี บังทีวี
3. ราคากับเสียงผมว่าไม่คุ้ม เมืองไทยkilpschขายเเพง