ผู้เขียน หัวข้อ: จอ led กับ lcd ใช้ทดแทนได้มั้ย กรณีจอเสียจอแตก  (อ่าน 2278 ครั้ง)

ออฟไลน์ beautysmes

• Flat TV member
  • *
  • Noi OK Salon
    • Beauty SMEs
จอ led กับ lcd ใช้ทดแทนได้มั้ย กรณีจอเสียจอแตก เห็นว่านิยมใช้กันทั่วไป และราคานั้นต่างกันอย่างไร ที่ไหนขายเฉพาะมั้ย? ใครมีไอเดีย และประสบการณ์ ช่วยหน่อยนะค่ะ............ [จิ้ม]

ออฟไลน์ titans7747

• Edge LED TV member
Re: จอ led กับ lcd ใช้ทดแทนได้มั้ย กรณีจอเสียจอแตก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 07:19:13 pm »
 [ไม่พูด]

ออฟไลน์ Panwad

• Flat TV member
  • *
Re: จอ led กับ lcd ใช้ทดแทนได้มั้ย กรณีจอเสียจอแตก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2015, 09:27:58 pm »
ภาพแต่มสีสดมากเลยค่ะ

ออฟไลน์ Napatpat82

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2015, 07:25:45 pm »
ได้ครับแต่คุณภาพความคมชัดก็ต่างกันนะครับ แค่ดูได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Arinnn

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 12:03:25 am »
คือไม่เข้าใจคำถาม. ว่าจะเอาไปใช้แทนอะไรคะ