ผู้เขียน หัวข้อ: Soundbar ระหว่าง JBL SB350 กับ Klipsch RSB-6 ตัวไหนน่าเลือกมากกว่าครับ  (อ่าน 3421 ครั้ง)

ออฟไลน์ cinamone

• *
กำลังตัดสินใจเลือกซื้อ soundbar มาใช้เพื่อดูหนังกับเล่นเกมครับ ไม่ได้ใช้ฟังเพลง
ผมได้ลองฟัง JBL SB350 แล้วค่อนข้างพอใจ แต่พยายามหาลอง Klipsch RSB-6 ที่ไหนไม่ได้เลย ตามห้างทั่วไปไม่มี นอกจากสั่ง online

ราคา JBL SB350: 14,900
     Klipsch RSB-6: 15,900

ด้วยราคาที่ใกล้เคียงกัน ตัวไหนน่าเล่นมากกว่าครับ ถ้าเน้นดูหนัง
งบ 15,000+- นอกจากสองตัวนี้แล้ว มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ