ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ: งบ6หมื่นนิดๆ ช่วยจัดเซ็ท ให้หน่อยครับสนใจ Dolby atmos  (อ่าน 22259 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongtawan

• LCD TV member
  • **
แวะเข้ามาอ่าน เพราะกำลังจากเปลี่ยนจาก Onkyo 3300 รุ่นเก่า หลังจากไม่ได้อัพมา 3 ปี

มีงบอยู่ 60,000 เหมือนกันอีก แต่พอเข้ามาอ่านแล้วเครียดเลย แม้แต่เจ้าของกระทู้ยังไหลไป 150,000  [ช็อค]

อย่างที่เพื่อนผมบอกจริงๆไหลแน่ๆ สงสัยผมคงต้องไปจัดแบบ in the box ตัว Onkyo 7705 แทนแล้วมั้ง งบจะได้ไหลไม่ได้ 555

ถ้าไม่เอาatmos ผมว่างบขนาดนี้ถือว่าจัดชุดกลางๆได้น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2015, 09:38:31 am โดย pongtawan »

ออฟไลน์ L3ridge

• Flat TV member
  • *
ลองฟังครับ ชอบแล้วพอต้องใจแข็ง แต่ผมทำไม่ได้TT ปัญหาคือต้องไม่คิดต่อ ต้องใจแข็งพอ ตั้งงบ ชอบ จบ ครับสู้ๆ

ออฟไลน์ nattha sasa

• Edge LED TV member
เสียดาย ไม่อยู่ระยอง จะขอไปฟังอิอิ

ออฟไลน์ Zack

ลองฟังครับ ชอบแล้วพอต้องใจแข็ง แต่ผมทำไม่ได้TT ปัญหาคือต้องไม่คิดต่อ ต้องใจแข็งพอ ตั้งงบ ชอบ จบ ครับสู้ๆ

จัดเรียบร้อยแล้วครับ หมดไป 100,000 กว่าๆครับ เหอๆ (ไหลจริงๆด้วย)
Onkyo 838 + A5 + A6 + A3 + PSW110 และค่าสาย ค่าขาตั้ง และอื่นๆ  [เศร้า]

ออฟไลน์ pongtawan

• LCD TV member
  • **

จัดเรียบร้อยแล้วครับ หมดไป 100,000 กว่าๆครับ เหอๆ (ไหลจริงๆด้วย)
Onkyo 838 + A5 + A6 + A3 + PSW110 และค่าสาย ค่าขาตั้ง และอื่นๆ  [เศร้า]

ขาดลำโพงatmos อีกน่ะครับ แหะๆ

• *
55555 ไม่พ้นต้องโดนทุกรายไป ขอให้มีความสุขครับ

ออฟไลน์ brutus

ผมก็กำลังจะตามไปติดๆ แล้วครับ แต่ ของผมค่อยๆ ทยอย ๆ ทีละชิ้นสองชิ้น  [หื่น]  [หื่น]  [หื่น]

• *
รบกวนถามหน่อยครับใช้เครื่องเล่นblu ray อะไรกัน จำเป็นต้องดีไหมครับเพื่อให้ภาพและเสียงคุ้มกับที่ลงทุนซื้อไปTT

ออฟไลน์ TonDelta

• *
รบกวนถามหน่อยครับใช้เครื่องเล่นblu ray อะไรกัน จำเป็นต้องดีไหมครับเพื่อให้ภาพและเสียงคุ้มกับที่ลงทุนซื้อไปTT

ตอนนี้ผมใชั pioneer เครื่องละไม่ถึงหมื่นอยู่ครับ ผมว่าก็โออยู่นะครับ แต่ถ้าว่าหาได้ดีกว่านี้ก็น่าจะดีกว่านี้นะครับ

[งง] [งง] [งง]

ออฟไลน์ Zack

oppo 103D ดีจริง ราคาก็แรงตามเลย ประมาณ 20,000+

ผมคิดว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ตอนนี้ เพราะงบหมด พอดีพึ่งจะซื้อ ตัวกรองไฟ power bridge 6s ไป 4,600 บาท รวมถึงชั้นวางอีก ตอนนี้เลยจนสุดขีด ตกอับมาก 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2015, 05:10:51 pm โดย Zack »

ออฟไลน์ supercup

oppo 103D ดีจริง ราคาก็แรงตามเลย ประมาณ 20,000+

ผมคิดว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ตอนนี้ เพราะงบหมด พอดีพึ่งจะซื้อ ตัวกรองไฟ power bridge 6s ไป 4,600 บาท รวมถึงชั้นวางอีก ตอนนี้เลยจนสุดขีด ตกอับมาก 555+

ผมก็สนใจตัวนี้เหมือนกัน oppo 103D กำลังสะสมทุนทรัพย์อยู่ มีแหล่งราคาเบาๆช่วยบอกด้วยน่ะครับ 555+

• *
จัด pioneer bd58 ไปละครับ555 ตก2หมื่น ถูกกว่า oppo 103d ลองแหวกแนวมั่ง5555 มีแต่คนใช้oppo

• *
เปลี่ยนอีกรอบละครับ RIP หนีไปYamaha rx3040 ละครับเสียตังเพิ่มอีกแล้ว TT ของมาส่งพรุ่งนี้ pray for God keep my mine steady ><"

BPD 58 จับ กับ yama เสียงจะไม่สดไปหรือคับ...  [กระดึบ] 

• *
5555 เท่าที่ลองยังงงๆอยู่ครับในส่วนเล่นหนัง  Blu ray "les miserable" ดึกแล้วเลยยังเปิดดังไม่ได้เสียงติดลบไป30กว่า ดูยังไม่เต็มเท่าไหร่ แต่เสียงเกมส์ok มากเลยครับ
เสียงจะใสไหมไปไหมเดี๋ยวลองพรุ่งนี้เย็นๆจะลองเล่นใหม่ อีกรอบเดี๋ยวมาบอกครับ
ป.ล. Pioneer lx58 ตอนเปิดถาดรับกับปิดดูช้าอะครับปกติไหม
ป.ล.ของปล. ถามหน่อยครับปกติเปิดเสียง volume เท่าไหร่กัน

เป็นปกติของ pioneer คับ  / ความดังบอกไม่ได้ อยู่ที่สภาพของ และการปรับ set บางห้อง ผมอัดได้ -4 บางห้อง - 30 ก็ดังแล้ว

ออฟไลน์ Tornus

• *
838 +Polk rti ครับ a5,4,1 ,sub Soave 900sw ที่เหลือค่าสายครับ พวกสายลำโพงตกเมตรละ1000 , 390
กล้วก็เครื่องเล่นตก 2หมื่น ค่าสาย hdmi หมดละครับ5555 หมายถึงเงินหมดละ555

ตกลงใช้บริการร้านไหนครับ รวมค่าติดตั้งด้วยไหมครับ บริการโอเคไหม
ผมกำลังหาอยู่คล้ายๆกันเลย ไม่เน้นดังแต่อยากได้แบบมีมิติในการดูหนัง ซือ้เข้าคอนโดใหม่ 2ห้องนอน   ห้องรับแขกประมาณ 3.5เมตร
อีกคอนโดนึงของผมใช้Bose V35 เสียงผมว่าไม่คุ้มราคาคราวนี้เลยจะหาใหม่แบบดูรายละเอียดเองเยอะหน่อย. โอนห้องมีนาคมนี้ละ

ผมยังมี Onkyo S5405 เก็บในตู้อยู่ชุดนึงเลย อยากติดตั้งครั้งเดียวเอาให้จบไม่อย่างนั้นต้องทิ้งของเก่าเรื่อย ตั้งงบไว้ 150,000-200,000ครับ

แต่ใจยังสนใจ Atmos ทำไมคุณถึงเปลี่ยนใจล่ะครับเข้าใจว่าชุดที่ซื้อไม่ใช่ atmos ใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

• *
สรุปไป แสงชัย ครับ บริการโอเคนะครับ ใกล้บ้านด้วย งบสองแสนผมแนะนำลองไปฟังที่ hi style hi fi paragon ครับชุดลำโพง klipsh ในห้องลอง+ Onkyo nr1030 ผมว่าสุดมาก จริงๆถ้าผมงบถึงผมจะจัดละบริการเค้าดีมากได้ใจ แต่อาจต้องเพิ่มเงินอีกซักหน่อยถ้าชอบค่อยมาหาราคาก็ได้ครับ ที่ไม่ไป atmos เพราะงบหมดครับ Yamaha rx a3040 มี atmos อยู่ครับแต่ยังไม่ได้ใช้เลยไว้ก่อน
ป.ล.ที่ลองฟังเมื่อวาน ok เลยครับแต่ดูหนังเหมือนยังขาดอะไรอยู่ผมยังเรียนรู้เรื่องเซ็ทเครื่องอยู่ แต่เกมส์นี่สุดมากครับ