พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

"Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ

<< < (666/671) > >>

fish_dvd:

--- อ้างจาก: suchatpach ที่ พฤษภาคม 05, 2014, 12:43:08 pm ---อยู่ต่างจังหวัด (โคราช)  หาเจ้าพลาสมา พานาโซนิค ยากเหลือเกิน  เมื่อวานไปเดินห้างเดอะมอลล์ 4-5  ร้าน มีแต่ LED ทั้งนั้นเลย
ทำไมเขาไม่เอพลาสมา มาขายบ้าง หรือคนไม่ค่อยใช้  จะถามก็กลัวเชย  ใครทราบแถวไหนพอจะมี พลาสมาให้เลือกมั่งครับ

--- End quote ---
ใน Power Mall น่ายังมี Plasma Pana S60 อยู่นะครับ
หรือลองเดินไปดูบูธของ Samsung ก็น่าจะพอมี Plasma ซัก 1 - 2 รุ่น ครับ  :)

Pannatat:
Neoplasma. 42 นิ้ว. ราคาตัวโชวร์  26900 .- เอาได้ไหมครับ.

doopshow:
สอบถามพี่ๆผู้รู้ด้วยครับ ตอนนี้ใช้ ตัวนี้อยู่ p50u30t
http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=715
ใช้น้อยมากเนื่องจากตอนซื้อไม่ได้ดูเรื่องแสงที่เข้าห้องเลยไม่ค่อยได้ดู ตอนนี้จะไป ss 55"
อยากถามว่าถ้าปล่อยตัว pana คุ้มไหมครับ จะได้ประมานเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

Pannatat:

มีใครใช้  TX-P50V10T   บ้างครับ  ภาพตอนนี้ เทียบกับ  50S60T  หรือ  LED  รุ่นอื่นๆ เป็นไงบ้างครับ  พอดีไปเจอตัวโชว์  22,000   ใช้ไป 7 พันชม.

ผมเทียบภาพดู ผมว่ารุ่นเก่าตัวนี้ภาพสวยกว่า 50S60T  นะ ไม่รู้ผมคิดไปเองไหมครับ

ซ่องเจ๊หวี:

--- อ้างจาก: Pannatat ที่ พฤษภาคม 24, 2014, 09:32:57 am ---
มีใครใช้  TX-P50V10T   บ้างครับ  ภาพตอนนี้ เทียบกับ  50S60T  หรือ  LED  รุ่นอื่นๆ เป็นไงบ้างครับ  พอดีไปเจอตัวโชว์  22,000   ใช้ไป 7 พันชม.

ผมเทียบภาพดู ผมว่ารุ่นเก่าตัวนี้ภาพสวยกว่า 50S60T  นะ ไม่รู้ผมคิดไปเองไหมครับ

--- End quote ---

ส่วนตัวผมว่าภาพรุ่นสูงๆในอดีต ภาพสู้รุ่นกลางๆในปัจจุบันไม่ได้แล้วครับ
ยิ่งเป็นรุ่น V10 นี่ก็ตั้งแต่ปี 2009 แล้ว เทคโนโลยีภาพห่างไกลกับปัจจุบันไปมาก
ตัวเครื่องผลิตมา ๕ปีกว่าแล้ว ป่านนี้อุปกรณ์ข้างในเสื่อมสภาพไปแค่ไหนแล้วก็ไม่รู้
ต่อให้ตัวเครื่องยังดี แต่ประกันจะเหลือเหรอ? และถ้าเสียล่ะก็อะไหล่ในสต๊อกคงไม่มีแล้ว (ก็มันตั้งครึ่งทศวรรษแล้วนี่)

แถมรุ่นเก่าๆจะมีปัญหา flooding black ด้วย เมื่อใช้ไปเรื่อยๆระดับความดำจะค่อยๆลดลง
ทาง CNETทดสอบพบว่า VT20 ตัวท๊อป ปี 2010 ใช้ไป ๓๐๐๐ ชั่วโมง ระดับความดำก็ลดลงจากชั่วโมงแรกๆไปมากแล้วครับ
แล้ว V10 ใช้ไป ๗๐๐๐ ชั่วโมงนี่คงไม่ต้องเทียบเลย

ปล. ๗๐๐๐ ชั่วโมง ถ้าเป็นผมนี่เท่ากับผมใช้ไป ๖-๗ เลยล่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version