ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ  (อ่าน 240488 ครั้ง)

ออฟไลน์ iwan45120259

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 07:49:37 am »
Port 9091 เป็น Port เอาไว้รีโมทครับ

Port ในการดาวน์โหลดเป็น Port 51413

ซึ่งวันนี้มันสามารถทำ Connectable เป็น Yes ได้แล้วววววววว

ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมวันนี้มันถึงทำได้

แต่ก็ดีแล้วล่ะ  [กระโดด]  [กระโดด]  [หื่น]

แฮะๆๆ ผมอยากทำ forward port มั่งว่า แต่ มันดู ตรงไหนว่า มัน forward ได้หรือไม่อ้ะ ครับ

ออฟไลน์ dusitc

• *
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 10:19:26 pm »
ผมเปิดไปที่ web ของ Pacific เห็นมี update firmware ของ 104R ตามรายละเอียดด้านล่าง

FIRMWARE     HD104R เมนู ภาษาอังกฤษ    V001    Download    2011-6-22

ไม่ทราบว่ามี update อะไรบ้างครับ ใคร update แล้วช่วยบอกหน่อยนะค้าบบ  [หื่น]

ออฟไลน์ fonfire

• **
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 11:35:06 pm »
Port 9091 เป็น Port เอาไว้รีโมทครับ

Port ในการดาวน์โหลดเป็น Port 51413

ซึ่งวันนี้มันสามารถทำ Connectable เป็น Yes ได้แล้วววววววว

ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมวันนี้มันถึงทำได้

แต่ก็ดีแล้วล่ะ  [กระโดด]  [กระโดด]  [หื่น]

แฮะๆๆ ผมอยากทำ forward port มั่งว่า แต่ มันดู ตรงไหนว่า มัน forward ได้หรือไม่อ้ะ ครับ

ดูจากเว็บบิทได้เลยครับ ส่วนเรื่องเมนูในเว็บ คงต้องหากันเองอีกทีครับ

หรือไม่ก็ลองโหลด Transmission GUI มาลองก็ได้ครับ

http://code.google.com/p/transmisson-remote-gui/downloads/detail?name=transgui-3.1-setup.exe

จะมีหน้า Option ในการตั้ง Port ครับ

จะมีปุ่มกดทดสอบได้ด้วยครับ

[เท่ห์]

• **
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 11:46:26 pm »

ดูจากเว็บบิทได้เลยครับ ส่วนเรื่องเมนูในเว็บ คงต้องหากันเองอีกทีครับ

หรือไม่ก็ลองโหลด Transmission GUI มาลองก็ได้ครับ

http://code.google.com/p/transmisson-remote-gui/downloads/detail?name=transgui-3.1-setup.exe

จะมีหน้า Option ในการตั้ง Port ครับ

[เท่ห์]
โหลด ตัว Gui มาใส่ไนไหนอ่ะครับ งง อ่ะครับ

• **
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 12:38:23 am »

[เท่ห์]
โหลด ตัว Gui มาใส่ไนไหนอ่ะครับ งง อ่ะครับ

ลงในคอมครับ

ออฟไลน์ kritdanai

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 08:37:39 am »
ผมใช้รุ่น Kakudos HD102  FW9.05
เมื่อคืนลองทดสอบโหลดบิตไฟล์ประมาณ 3.2GB เน็ตที่บ้าน 6MB ปกติจะโหลดเสร็จประมาณ 2 ชม.
 ปรากฎว่าไม่สำเร็จครับ อาการเป็นเหมือนเดิม คือโหลดไปได้ซักพักก็จะหยุดโหลดไปเฉยๆ  [งง]
เมื่อคืนมันไปค้างที่ 42% แล้วก็ไม่วิ่งต่อ  เลยเปลี่ยนเอามาโหลดจากคอมเหมือนเดิมประมาณชั่วโมงครึ่งก็เสร็จ
สรุปคือตั้งแต่ซื้อมาได้ 2 เดือนกว่าๆ ผมยังไม่สามารถใช้ฟังก์ชั่นการโหลดบิตได้สำเร็จเลยครับ
เคยทดสอบเปิดทิ้งไว้ข้ามวันข้ามคืน มันจะโหลดอยู่ประมาณช่วง 30-40 นาทีแรก หลังจากนั้นมันจะหยุดไปเฉยๆโดยไม่ทราบสาเหตุ

อีกปัญหานึงไม่ทราบว่าท่านใดใช้ Port ช่อง eSATA ต่อกับกับ HDD เวลาดูหนังมักจะค้างแล้ว STOP ไปเองบ้างหรือปล่าวครับ
ผมเจอทุกครั้งที่ลองเชื่อมต่อตัว eSATA ส่วน USB นั้นไม่เคยมีปัญหาแต่อย่างใด เล่นไหลลื่นปกติดี

ออฟไลน์ nuttawat

• Full LED TV member
    • nature shop
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 04:53:31 pm »
ผมเปิดไปที่ web ของ Pacific เห็นมี update firmware ของ 104R ตามรายละเอียดด้านล่าง

FIRMWARE     HD104R เมนู ภาษาอังกฤษ    V001    Download    2011-6-22

ไม่ทราบว่ามี update อะไรบ้างครับ ใคร update แล้วช่วยบอกหน่อยนะค้าบบ  [หื่น]

สำหรับเครื่องรุ่น HD104R เป็นเฟริมแวร์ที่ปรับปรุงในเรื่องของระบบการอัดให้สะดวก หลากหลายมากขึ้น และเปลี่ยนหน้าเมนูใหม่ สามารถโชว์ปกรวมแบบ WALL ได้ แต่โทรสอบถามแล้ว เห้นว่า ตัวที่ซัพพอร์ตภาษาไทย กำลังจะออกมา อันนี้เหมือนให้ทดลองดูหน้าตากันก่อน แต่ถ้ารอได้ ก็รอตัวซัพพอร์ตภาษาไทยไปเลย แล้วค่อยอัพก็ได้ครับ เห็นว่า จะออกไม่เกินอีกอาทิตย์ครับ

[รัก]
ÊÒÂÀÒ¾áÅÐàÊÕ§ÃдѺ෾ ÃÒ¤ÒʺÒ¡ÃÐà»ëÒ HDMI, OPTICAL
http://nature-shop.tarad.com/product_791926_th

• **
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 07:47:13 am »
ผมใช้รุ่น Kakudos HD102  FW9.05
เมื่อคืนลองทดสอบโหลดบิตไฟล์ประมาณ 3.2GB เน็ตที่บ้าน 6MB ปกติจะโหลดเสร็จประมาณ 2 ชม.
 ปรากฎว่าไม่สำเร็จครับ อาการเป็นเหมือนเดิม คือโหลดไปได้ซักพักก็จะหยุดโหลดไปเฉยๆ  [งง]
เมื่อคืนมันไปค้างที่ 42% แล้วก็ไม่วิ่งต่อ  เลยเปลี่ยนเอามาโหลดจากคอมเหมือนเดิมประมาณชั่วโมงครึ่งก็เสร็จ
สรุปคือตั้งแต่ซื้อมาได้ 2 เดือนกว่าๆ ผมยังไม่สามารถใช้ฟังก์ชั่นการโหลดบิตได้สำเร็จเลยครับ
เคยทดสอบเปิดทิ้งไว้ข้ามวันข้ามคืน มันจะโหลดอยู่ประมาณช่วง 30-40 นาทีแรก หลังจากนั้นมันจะหยุดไปเฉยๆโดยไม่ทราบสาเหตุ

อีกปัญหานึงไม่ทราบว่าท่านใดใช้ Port ช่อง eSATA ต่อกับกับ HDD เวลาดูหนังมักจะค้างแล้ว STOP ไปเองบ้างหรือปล่าวครับ
ผมเจอทุกครั้งที่ลองเชื่อมต่อตัว eSATA ส่วน USB นั้นไม่เคยมีปัญหาแต่อย่างใด เล่นไหลลื่นปกติดี

เท่าที่ลองน่ะครับ ถ้าโหลดผ่านตัวโหลดปกติ มันมักจะค้างครับ โหลดได้บ้างไม่ได้บ้าง

แต่ถ้าโหลดผ่านตัว Transmission จะมีปัญหาน้อยกว่าครับ

แต่ตอนโหลดจะดูหนัีงไม่ได้น่ะคัรบ มันมักจะเด้งออกจากหนังตลอดเลย  [กระดึบ]

ออฟไลน์ dusitc

• *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 11:45:45 pm »

สำหรับเครื่องรุ่น HD104R เป็นเฟริมแวร์ที่ปรับปรุงในเรื่องของระบบการอัดให้สะดวก หลากหลายมากขึ้น และเปลี่ยนหน้าเมนูใหม่ สามารถโชว์ปกรวมแบบ WALL ได้ แต่โทรสอบถามแล้ว เห้นว่า ตัวที่ซัพพอร์ตภาษาไทย กำลังจะออกมา อันนี้เหมือนให้ทดลองดูหน้าตากันก่อน แต่ถ้ารอได้ ก็รอตัวซัพพอร์ตภาษาไทยไปเลย แล้วค่อยอัพก็ได้ครับ เห็นว่า จะออกไม่เกินอีกอาทิตย์ครับ

[รัก]
ขอบคุณมากครับ ไหนๆก็รอมานานแล้วรออีกสักนิดเอาตัวภาษาไทยไปเลย เห็นในเว็บเค้าบอกว่าจะเปิดให้ดาวน์โหลดวันที่ 28 มิ.ย. นี้ [โย่ว]

• **
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 08:36:48 am »
เครื่องผมเอาแล้ววววววววว

ตอนนี้ดู Full HD เด้งไปหลายรอบเลยครับ น่าจะเรียกว่าเด้งกันทุก 10 นาทีเลยทีเดียว

Harddisk ก็ร้อนน่ะคัรบ แต่ก็ไม่ได้ร้อนเวอร์อะไรมาก น่าจะไม่เกิน 50 องศา ซึ่งผมว่าก็น่าจะปกติน่ะครับ

แต่ยังไม่ได้ลองดูผ่าน USB น่ะครับ เดี๋ยวเย็นนี้จะกลับไปลองดูอีกที  [แทง]  [โขก]

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:35:42 pm »

ตอนนี้ดู Full HD เด้งไปหลายรอบเลยครับ น่าจะเรียกว่าเด้งกันทุก 10 นาทีเลยทีเดียว

Harddisk ก็ร้อนน่ะคัรบ แต่ก็ไม่ได้ร้อนเวอร์อะไรมาก น่าจะไม่เกิน 50 องศา ซึ่งผมว่าก็น่าจะปกติน่ะครับ

แต่ยังไม่ได้ลองดูผ่าน USB น่ะครับ เดี๋ยวเย็นนี้จะกลับไปลองดูอีกที  [แทง]  [โขก]

ลองเอาออกมาใส่ตัว Docking ดีกว่าครับ เพราะถ้าตำแหน่งตั้งของเครื่อง ถ้าอยู้ในตู้โชว์ หรือในชั้น ที่อากาศไม่ถ่ายเท เครื่องจะร้อนมาก
แต่ถ้าตั้งภายนอก ไม่มีอะไรปกปิด จะไม่ค่อยมีอาการ HD บางยี่ห้อจะร้อนมาก เวลาใช้งานครับ

[รัก]
ÊÒÂÀÒ¾áÅÐàÊÕ§ÃдѺ෾ ÃÒ¤ÒʺÒ¡ÃÐà»ëÒ HDMI, OPTICAL
http://nature-shop.tarad.com/product_791926_th

• **
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 02:56:16 pm »

ลองเอาออกมาใส่ตัว Docking ดีกว่าครับ เพราะถ้าตำแหน่งตั้งของเครื่อง ถ้าอยู้ในตู้โชว์ หรือในชั้น ที่อากาศไม่ถ่ายเท เครื่องจะร้อนมาก
แต่ถ้าตั้งภายนอก ไม่มีอะไรปกปิด จะไม่ค่อยมีอาการ HD บางยี่ห้อจะร้อนมาก เวลาใช้งานครับ

[รัก]

ผมกะว่าจะไปซื้อสาย SATA 22 PIN ต่อออกมาด้านนอกเลยอ่ะครับ

[ไม่เอา]

เพราะว่าเจ้า Transmission ม้ันไม่ยอม Start ถ้าไม่มี Internal HDD ให้มัน  [เปล่า] เซ็ง จริง ๆ เลยยยยย

• **
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลย#
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 08:52:03 pm »
ตอนนี้ผมเจอ ปีญหา ดู แล้วมีแต่เสียง เพลงประกอบของ หนังครับ  ไม่มีเสียงพูด ทไงไดีครับ ผมใช้  FW ของ Krizer  มันก็ขึ้นเป็น ver.9.05 แต่ดันไม่มีเสียงพูดซะงั้น  รบกวนใครเจอปัญหาช่วยชี้แนะหน่อยครับ เป็นบางไฟล์นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 08:54:11 pm โดย iwan45120259 »

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 07:10:37 am »
เซ็ทอัพ Audio ใหม่คับ
เป็น LPCM และDont Care
์Night mode เป็น comfort

V9.05 มีปัญหา กับ เสียง AAC5.1 เสียงCenter ที่เป็นเสียงพูด

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 09:14:35 am »
เซ็ทอัพ Audio ใหม่คับ
เป็น LPCM และDont Care
์Night mode เป็น comfort

V9.05 มีปัญหา กับ เสียง AAC5.1 เสียงCenter ที่เป็นเสียงพูด

ไม่น่าเกี่ยวครับ ของผมดูได้ตามปกติ แต่บางครั้งเสียงจะไม่ออกเฉยๆซะงั้น
ใช้วิธีตั้งค่า ตามโรงงานก่อน แล้วตั้งค่าใหม่อีกที เสียงก็จะออกตามปกติครับ

[รัก] [เท่ห์]

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 10:54:22 am »
คุณ Nuttawat

v9.05 มีbug เล็กน้อยเกี่ยวกับ เสียง AAC5.1
คุณลอง เล่นFile HD ที่Sound Codec AAC6 Channel(5.1) ดู แล้ว Pause สักครู่นึง
แล้วลองเล่นต่อ เสียงCenter จะหายไป
และบางท่าน พบว่า fullrip True HD ไม่ยอมส่งPassthrough ให้ AVR

เขากำลังแ้ก้ไขใน Firmware ต่อไป

อยากใช้ Tranmission ก็ V9.05
อยากใช้ Aplication ต่างๆ และ TrueHD V9.04
อยากดูซับ และหนัง หลากหลายระบบ V8.95R

ออฟไลน์ mr9cc

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:11:29 am »

อยากใช้ Aplication ต่างๆ และ TrueHD V9.04
อยากดูซับ และหนัง หลากหลายระบบ V8.95R

[/quote]

ไม่โหลด Bit ผ่านเครื่อง อะไรน่าใช้กว่ากันครับระหว่าง 9.04 กับ 9.05

« ตอบกลับ #179 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 10:02:10 pm »
คุณ Nuttawat

v9.05 มีbug เล็กน้อยเกี่ยวกับ เสียง AAC5.1
คุณลอง เล่นFile HD ที่Sound Codec AAC6 Channel(5.1) ดู แล้ว Pause สักครู่นึง
แล้วลองเล่นต่อ เสียงCenter จะหายไป
และบางท่าน พบว่า fullrip True HD ไม่ยอมส่งPassthrough ให้ AVR

เขากำลังแ้ก้ไขใน Firmware ต่อไป

แล้วดาวน์โหลดที่ไหนครับ V9.04 กับ V8.95R เพราะทั้งสองตัวที่หน้าโหลดของเว็บไม่มีครับ http://www.pacific123.com/download.html

ตอนนี้ผมใช้ตัวล่าสุดคือ V9.05 เพราะ V9.03 อ่านซับไทยฝังไม่ได้ แต่ 9.05 อ่านซับไทยได้หมด แล้วก็มีฟังก์ชั่นโชว์ปกรวม หรือปกแบบ Wall
เรื่องบิทไมได้สนใจเลย เพราะสั่งหนังเอาง่ายกว่า

ส่วนเรื่องระบบเสียงที่มีปัญหา ผมก็ทำตามวิธีของผมคือเข้าไปตั้งค่าคืนโรงงาน แล้วตั้งค่าใหม่อีกที เสียงก็มาครบ เลยตอบตามการใช้งานจริงของตัวเอง แต่ถ้า V9.04 สามารถปล่อยเสียงแบบ TrueHD ได้จริง ขอลิ้งค์โหลดด้วยครับ แล้วก็อ่ายซับไทยได้หมด กับโชว์ปกแบบ Wall ด้วยเปล่าครับ

[รัก] [เท่ห์]