ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2845061 ครั้ง)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #972 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:01:02 pm »
Contrast 78
Brightness 0
Colour 57
Sharpness 57

อันนี้เป็นรูปเก่านะครับ ตอนนี้พ้น 1000 ชม. แลเวแต่ยังไม่ได้ถ่าย อิอิ กล้องกระหลํ่วของจริง สวยกว่านี้ครับ อิอิ

ออฟไลน์ Liverbird

• LCD TV member
  • **
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #973 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:34:58 pm »
P42U30 เปิดด้วย PC (VGA : HD4250 On Board) ผ่านโปรแกรม PotPlayer ครับ

Mode : Normal
Contrast : 59
Brightness : +10
Color : 50
Sharpness : 50

• **
« ตอบกลับ #974 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:03:34 am »
ลองปรับอีกโหมดนึง น่าจะเข้าที่มากขึ้น (โดยส่วนตัว รู้สึกชอบแบบนี้มากกว่าครับ)

P42U30 เปิดด้วย PC (VGA : HD4250 On Board) ผ่านโปรแกรม PotPlayer

Mode : Cinema
Contrast : 70
Brightness : +5
Color : 59
Sharpness : 58

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #975 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:57:52 am »
ท่าน Liverbird ครับ ถ้าท่านเลือกโหมด Cinema แล้วไม่มีการปรับแต่งค่าใด ๆ เลย อย่างนี้เรียกว่า Cinema mode ครับ

แต่ถ้ามีการปรับแต่งค่าใดค่าหนึ่ง จะเป็น User mode ไปโดยปริยายครับ โหมดภาพสำเร็จรูปทางโรงงานเค้าอ้างอิงจาก

เครื่อง Video Pattren Generator ซึ่งถ้าผู้สร้างภาพยนต์ไม่ได้อิงจากเครื่องนี้ ยังไงสะเราก็ต้องมีการปรับแต่งน่ะครับ

สรุปแว่ ^_^ สรุปว่า โหมดสำเร็จรูปเป็นแค่ไกด์ให้เราเลือกโทนสีที่เราชอบสะก่อน แต่เราก็ต้องปรับค่าอีกนิดหน่อยครับ

[โย่ว]

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #976 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 06:58:23 am »
Contrast 3M:1 อย่างต่ำ ดีกว่า น่ะครับ ไม่มีคำว่า ดำจม

LG ดำไม่จมแต่มันไม่ดำนะท่าน มันดำเทา ไอ้ดำเทานี้แหละทำให้ภาพสว่าง สดใสกว่า 
Pana ดำจม(เล็กน้อยต้องเจอX20 จมกว่าX30อีก)แต่ได้สีดำที่ดำกว่า มิติดีกว่า ภาพที่ได้จะ เข้มทึม แต่สีสู้ LG ไม่ได้ สี Pana จะออกธรรมชาติคล้ายต้นฉบับ
มันอยู่ที่การปรับแต่งการใช้โหมดภาพครับที่จะทำให้ภาพสว่าง ท่านใช้ True cinema มันดร็อป Contrast ลง ลองใช้ ปกติ กับ ไดนามิค สิครับ กระฉูด อิอิ
เอาตามตรง X30 มิติภาพสู้ X20 ไม่ได้ก็ตรงสีดำนี่แหละครับ แต่ X20 ดำจม อิอิ ที่เหลือเสร็จ X30 หมด แต่ X30 เองก็ดำเทานิด อิอิ

...............

ผมใช้ PanaX20 กับ LGPJ350 เปรียบเทียบภาพแล้วเป็นดังที่ท่าน XTA บอกไว้จริงๆครับ

ส่วนท่าน Liverbird ลองใช้โหมด Cinema ในการดูหนังน่าจะทำให้ดำจมน้อยลงเยอะครับ (ถึงต่างรุ่นแต่แนวภาพพานาฯไม่น่าต่างกันมาก)
พอเปลี่ยนโหมดภาพ สีสันหรือ Contrast ก็จะดรอป ลงตามไปด้วย ก็ต้องปรับ Brightness  Contrast แล้วเร่งสีขึ้น
ผมใช้วิธีนี้ค่อนข้างลงตัวเลย เวลาดูหนัง

แต่โหมดปกติที่ใช้ดูทั่วๆไปนี่ ดำจมได้ใจดีจริงๆครับ..555

ใช่ครับท่าน fmt เจ้า PDP LG ที่บ้านให้ภาพสดใสกว่า Pana อยู่พอสมควรเลย

ก่อนซื้อ X20 ผมก็ใช้ CRT ของพานาฯทั้งสองเครื่อง อยู่หลายปี เลยคุ้นเคยกับแนวภาพซึ่งมีลักษณะเฉพาะตัวของเขา
เรียกว่าPana นั้นดำจมตั้งกะสมัยยังเป็น CRT โน่น..555

พอมาใช้ LG อีกเครื่อง เหมือนได้เจอสาวน้อยหน้าตาสดใส ปากนิด จมูกหน่อย ดูแล้วเบิกบานใจ

ส่วน Pana นี่ราวๆคู่ชีวิตที่อยู่กินกันมาหลายสิบปีนั่นแหละครับ ออกแนวถึกๆทนๆ เร้าใจไปอีกแบบ [คิคิ] [รัก] [คิคิ]

ออฟไลน์ jong

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #977 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:25:48 am »
อันที่จริง ครั้งแรก  ก็มองLG  นะครับ  เป็นตัว 50 นิ้ว คู่กับ Pana 50 นิ้ว  แต่ก็ติดที่ว่า ผบ.ไม่เอาจอใหญ่  ประการแรก  ประการที่2 เขาถามผมว่า ทำไมต้อง LG ผมก็บอกว่า มันถูก เขาไม่ชอบ     ก็เลย ลงเอยอย่างนี้นะครับ  แต่ถ้าเขาบอกว่า เอาจอใหญ่ก็ได้ งบไม่ถึง ก็เอาเจ้าอื่น  อย่างนี้ มีเฮครับ  แต่เขาบอกว่า ไม่เอาจอใหญ่    สรุปว่า  พอใจครับ  สำหรับสิ่งที่ได้มา  ทีวีชัดดี ถึงไม้ก้างปลารุ่น ยากิ จะหักไป 2 ก้าง  ก็พอดูได้  ยกเว้นตอนข่าว  เพราะเวลาข่าวนั้น  มีหลาย Source เพราะก้องนักข่าวมีหลายตัว  แต่ภาพที่ห้องส่งชัดครับ ยอมรับว่า  สิ่งที่ผมกลัวที่สุด  คือภาพเละๆ เลอะๆ อย่างที่เคยเห็น กับจอใหญ่ ที่ผ่านๆมา   แต่กับอันนี้  กลับทำให้ผมรู้สึกดีขึ้น  กับทีวีจอใหญ่  ส่วนเรืองดูหนัง  คงไม่ต้องกล่าวถึงนะครับ  เพราะยังไงก็ชัดอยู่แล้ว

สุดท้ายชอบครับ   ถึงแม้ จะไม่ได้ 50 นิ้ว   [ปลื่ม]  ขอขอบคุณทุกท่านและทุกข้อมูล ณ ที่แห่งนี้ด้วยนะครับ  ขอบคุณมากครับ

ก็จบแบบ HAPPY ENDING นี่ครับ เดี๋ยวดูหนังดีๆ สักเรื่องสองเรื่องท่านก็จะ Happy กับมันครับ  เอว่าแต่งบขนาดนี้ก็ได้ LG 50นิ้ว 50PT350 นี่ครับเห็นแว็บๆ ว่าแถวๆ 18,xxx ได้ดู LG หรือเปล่าครับ

ท่าน jong ตกลงไม่ได้ 50x30t แล้วเหรอครับ 555 ยังไงก็ขอแสดงความยินดีกับทีวีใหม่ด้วย 42u30t นี่แหละน่าใช้ดีออก

ยังไงอย่าลืมว่าในช่วง 200 ชมแรกอย่าเร่งภาพมากเกินไปครับ ทางที่ดีใช้โหมด Normal แล้วดูให้ทุกอย่างทั้ง Brightness Contrast อยู่ที่ 50 ส่วนในเมนู Advance Setting ดูว่า

16:9 overscan - on
Pixel Orbiter - on
Side Panel - High

แล้วก็เตรียมหาหนัง HD 1080 p มาดูนะครับแล้วท่านจะไม่เสียใจเลยที่ไม่ได้ 50x30t

ครับผม  ก็ท่านผบ. เล่นถือเครื่องคิดเลขเดินตามไม่ห่างเลยนะสิครับ  ก็เลยต้องตาม ท่านว่าละนะ  ไม่งั้นนอนอกห้อง เฝ้าเจ้า CRT 29 นิ้วตัวเก่าแน่ๆ

เดิมที  ก็คือ  ไปเดินเที่ยวกับเจ้านาย  เขาจะไปหาซื้อหนังมาดูนะครับ (DVD) ก็เลยแนะนำเจ้านายว่ามีแบบนี้ๆๆ นะ(HDD Player)  สนใจหรือเปล่า แล้วบังเอิญว่า ทีวีรองรับ full hd   อีก  งานเข้าเลยครับ  ติดใจทั้งบ้าน  เจ้านายเลยตอบแทนด้วยการ ซื้อเครื่อง  Hdd Player ให้ผม  แต่ต้องหาทีวีเอง  กำ

เรื่องก็เป็นอย่างนี้นะครับ   [กระดึบ] [กระดึบ] [กระดึบ] [กระดึบ]  ในเมื่อไม่ได้  50x30  ผมก็เลย บอกว่า งั้นเอา 42u30 ละกัน  ต้องการ 42 นิ้วนี่น่า  เขาก็กดเครื่องคิดเลยปั๊บๆๆ   เออ โอเค  เอาได้ 

คือว่าที่ เขาต้องคิดนาน  ก็เพราะว่า ในบัตร เขาให้เงินผมแค่ 16,00 บาท มันก็เลยต้องวางดาวน์ นะครับ    ก็เลยเป็นที่มา ของเรื่องนี้  เอวัง
Panasonic THP42U30T
Egreat R200ll

ออฟไลน์ thn

« ตอบกลับ #978 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:36:00 am »
ท่าน Jong เลือกได้ถูกแล้วครับ  คนที่เชื่อศรีภริยามีแต่เจริญนะครับอย่าลืมไปลงทะเบียนที่เว็บพานาเพิ่มสิทธิประกันเฉพาะตัวเครื่องไม่รวมจอจาก 2 ปี เป็น 3 ปีนะครับรวมท่านอื่นๆ ด้วย รู้สึกจะหมดเขตสิ้นเดือนนี้

ท่าน xta ภาพที่เอามาโชว์นี่สวยมากเลยนะครับ ที่จริงเห็นมาหลายทีแล้ว ว่าแต่เมื่อไหร่จะลงรูปใหม่ๆ มาให้ดูอีกละครับ

ท่าน Liverbird ภาพก็สวยมากเหมือนกัน   ต่อจากคอมเข้าทีวีใช้สายอะไรต่อเข้าช่องไหนครับ เป็นไฟล์ความละเอียดเท่าไหร่

• **
« ตอบกลับ #979 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:22:37 am »
ท่าน Jong เลือกได้ถูกแล้วครับ  คนที่เชื่อศรีภริยามีแต่เจริญนะครับอย่าลืมไปลงทะเบียนที่เว็บพานาเพิ่มสิทธิประกันเฉพาะตัวเครื่องไม่รวมจอจาก 2 ปี เป็น 3 ปีนะครับรวมท่านอื่นๆ ด้วย รู้สึกจะหมดเขตสิ้นเดือนนี้

ท่าน xta ภาพที่เอามาโชว์นี่สวยมากเลยนะครับ ที่จริงเห็นมาหลายทีแล้ว ว่าแต่เมื่อไหร่จะลงรูปใหม่ๆ มาให้ดูอีกละครับ

ท่าน Liverbird ภาพก็สวยมากเหมือนกัน   ต่อจากคอมเข้าทีวีใช้สายอะไรต่อเข้าช่องไหนครับ เป็นไฟล์ความละเอียดเท่าไหร่

ผมใช้ HDMI ของ Belkin
ไฟล์ 1080p ครับ

โดยส่วนตัวยังรู้สึกว่าปรับสว่างเกิน บางครั้งจะดูแสงจ้าไปนิด
แต่พอปรับ Brightness ลงมากกว่านี้ ส่วนที่มืด ก็ยังมีอาการดำจมเป็นระยะครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #980 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:44:23 am »
นี่ไงครับท่าน JT คนที่ใช้งานจริงกับ Pana CRTTV เจ้า Pana เนี่ยดำจมตั้งแต่ National CRTTV เลยทีเดียว

ผมเคยปล้ำมันครึ่งชม.กว่า ปรับยังไงก็ดำจม ภาพไม่สวย ผมน่ะโรคจิต เรียนมาทางนี้ และทำงานโรงงานประกอบ TV

กับโรงงานที่เกี่ยวกับ TV ร่วม ๆ 17 ปี เห็น TV ที่ไหน ถ้ายังไม่เคยจับ จะเดินเข้าใส่ก่อน ถ้ามองแล้วมีเสน่ห์

จะหยิบรีโมทมาลองโยกสักหน่อย ถ้าโต้ตอบตอบดีมีเก็บไว้ในหน่วยความจำของสมอง

สเปคสำคัญที่สุดครับ ถ้าผู้ผลิตไม่หลอกเรานะ

[ปลื่ม]

Contrast 3M:1 อย่างต่ำ ดีกว่า น่ะครับ ไม่มีคำว่า ดำจม

LG ดำไม่จมแต่มันไม่ดำนะท่าน มันดำเทา ไอ้ดำเทานี้แหละทำให้ภาพสว่าง สดใสกว่า  
Pana ดำจม(เล็กน้อยต้องเจอX20 จมกว่าX30อีก)แต่ได้สีดำที่ดำกว่า มิติดีกว่า ภาพที่ได้จะ เข้มทึม แต่สีสู้ LG ไม่ได้ สี Pana จะออกธรรมชาติคล้ายต้นฉบับ
มันอยู่ที่การปรับแต่งการใช้โหมดภาพครับที่จะทำให้ภาพสว่าง ท่านใช้ True cinema มันดร็อป Contrast ลง ลองใช้ ปกติ กับ ไดนามิค สิครับ กระฉูด อิอิ
เอาตามตรง X30 มิติภาพสู้ X20 ไม่ได้ก็ตรงสีดำนี่แหละครับ แต่ X20 ดำจม อิอิ ที่เหลือเสร็จ X30 หมด แต่ X30 เองก็ดำเทานิด อิอิ

...............

ผมใช้ PanaX20 กับ LGPJ350 เปรียบเทียบภาพแล้วเป็นดังที่ท่าน XTA บอกไว้จริงๆครับ

ส่วนท่าน Liverbird ลองใช้โหมด Cinema ในการดูหนังน่าจะทำให้ดำจมน้อยลงเยอะครับ (ถึงต่างรุ่นแต่แนวภาพพานาฯไม่น่าต่างกันมาก)
พอเปลี่ยนโหมดภาพ สีสันหรือ Contrast ก็จะดรอป ลงตามไปด้วย ก็ต้องปรับ Brightness  Contrast แล้วเร่งสีขึ้น
ผมใช้วิธีนี้ค่อนข้างลงตัวเลย เวลาดูหนัง

แต่โหมดปกติที่ใช้ดูทั่วๆไปนี่ ดำจมได้ใจดีจริงๆครับ..555

ใช่ครับท่าน fmt เจ้า PDP LG ที่บ้านให้ภาพสดใสกว่า Pana อยู่พอสมควรเลย

ก่อนซื้อ X20 ผมก็ใช้ CRT ของพานาฯทั้งสองเครื่อง อยู่หลายปี เลยคุ้นเคยกับแนวภาพซึ่งมีลักษณะเฉพาะตัวของเขา
เรียกว่าPana นั้นดำจมตั้งกะสมัยยังเป็น CRT โน่น..555

พอมาใช้ LG อีกเครื่อง เหมือนได้เจอสาวน้อยหน้าตาสดใส ปากนิด จมูกหน่อย ดูแล้วเบิกบานใจ

ส่วน Pana นี่ราวๆคู่ชีวิตที่อยู่กินกันมาหลายสิบปีนั่นแหละครับ ออกแนวถึกๆทนๆ เร้าใจไปอีกแบบ [คิคิ] [รัก] [คิคิ]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 11:48:05 am โดย fmt »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #981 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:53:19 am »
ผมเคยกระแซะ Pana ไว้ทีนึงแล้ว ขอฝากด้วยนะครับ Pana ถ้าเข้ามาอ่าน ปีหน้าจัด Contrast 3M:1 กับ 16bit Deep color เป็นอย่างต่ำนะครับ

มันจะหมดปัญหาดำจม ภาพ Bright ภาพชัด(Clear) ผู้บริโภคจะได้ปรับได้ง่าย ๆ กว่านี้ครับ อ้อ. ลดช่องว่างระหว่างกระจกชั้นนอก กับจอข้างในด้วยนะครับ

[โย่ว]

โดยส่วนตัวยังรู้สึกว่าปรับสว่างเกิน บางครั้งจะดูแสงจ้าไปนิด
แต่พอปรับ Brightness ลงมากกว่านี้ ส่วนที่มืด ก็ยังมีอาการดำจมเป็นระยะครับ

« ตอบกลับ #982 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:55:05 am »
ขอบคุณครับ  ตอนนี้ก็จะให้ผมติดจานแล้วครับ   ทันใจจริงๆ  เรื่องจานหาข้อมูลอยู่ครับ  สนใน สีเหลือง75ซ.ม รุ่น2หัว  บางที่อาจจะใช้ดรีมบ๊อก คู่กัน  ให้สมน้ำสมเนื้อไป เมื่อเช้าถ่ายรูปด้วย 5530xm  กะจะมาลง  แต่ น๊อยส์ เยอะมาก  เลยไม่กล้าลงครับ  เดี๋ยวยกเจ้า d40x ที่ทำงาน ไปถ่ายมาใหม่

สา...ธุ  ขอให้เป็นจริงอย่างที่ท่านว่าด้วย  เทอญ  [จุ๊บ]

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #983 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 07:55:33 am »

[/quote]

ผมยังประทับใจที่ท่าน xta วิเคราะห์เปรียบเทียบภาพของ Pana กับ LG ไว้...มากเลยครับ
เนื่องจาก..เห็นด้วยและเป็นไปตามนั้นทุกประโยค
ยกเว้นการเทียบ X20  กับ X30 เพราะผมไม่เคยได้ดูภาพของ X30 แบบเป็นเรื่องเป็นราวสักทีสิครับ

แนวภาพ Pana เนี่ย จริงๆมันมีเสน่ห์เฉพาะตัวของตัวเองอยู่
เอาว่าเมื่อครั้งยังเป็น CRT แล้วจับเอา CRT  มาเรียงเทียบกันหลายๆเครื่องหลากยี่ห้อ
ผมไปเดินดูเพื่อซื้อเครื่องที่สอง ดูภาพอย่างเดียวยังไม่ต้องมองยี่ห้อ
แล้วบอกกับตัวเองได้เลยครับเครื่องไหนคือ Pana

ลองปรับโน่นปรับนี่ดูเถอะครับ แม้มันจะปรับยาก 555

พอลงตัวแล้วท่านจะรักมัน

[รัก]  [รัก]

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #984 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 08:31:35 am »
ผมเคยกระแซะ Pana ไว้ทีนึงแล้ว ขอฝากด้วยนะครับ Pana ถ้าเข้ามาอ่าน ปีหน้าจัด Contrast 3M:1 กับ 16bit Deep color เป็นอย่างต่ำนะครับ

มันจะหมดปัญหาดำจม ภาพ Bright ภาพชัด(Clear) ผู้บริโภคจะได้ปรับได้ง่าย ๆ กว่านี้ครับ อ้อ. ลดช่องว่างระหว่างกระจกชั้นนอก กับจอข้างในด้วยนะครับ

[โย่ว]

ถึง Pana ทำสเปคมาแบบ LG แต่แนวภาพก็ไม่เหมือน LG ครับ มันอยู่ที่องค๋ประกอบหลายๆอย่างครับท่าน Pana เค้ามีเอกลักษณ์ของเค้า LG SS เองก็เหมือนกัน
วงจรเหมือนกันหมดแต่ Panel คนละตัวภาพก็ไม่เหมือนครับ และเค้าคงไม่ทำเลียนแบบกันครับ(ชิพประมวลผลไม่เหมือนกับ Panel FW ไม่เหมือนกัน อิอิ)
Pana ภาพจะออกแนวเข้ม ทึม มิติลึก สีเหมือนต้นฉบับ ดำจมนิด
LG จะสว่าง สดใส สีฉูดฉาด มิติความลึกสู้ไม่ได้
SS คล้าย LG แต่เข้มกว่า

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #985 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 08:48:59 am »

[โย่ว]

โพสตะกี้ คงไม่ทำให้ Pana รู้สึกเฉยๆกับความเห็นของท่าน fmt นะครับ
ไม่ใช่พอเห็นลูกค้าโอเคกับสินค้าตัวเอง แล้วนึกจะทำอะไรก็ทำได้

ยอดขายพลาสม่า LG ที่ถล่มทลาย แซงหน้า Pana ไปหลายช่วงตัว
น่าจะพอบอกได้ว่า ผู้บริโภคทั่วๆไป คิดและตัดสินใจอย่างไรกับสินค้าของท่าน

ดูง่ายๆแค่ Function ล้างหน้าจอ กับ การขยับและเคลื่อนตัวของเม็ดพิกเซล ที่ทำให้ผู้ซื้ออุ่นใจในการใช้ Plasma

LG เค้าทำมาตั้งนานแล้ว แต่ท่านเพิ่งขยับตัว เพิ่งใส่มาให้
มิหนำซ้ำยังตั้งค่าตัวสินค้าตัวเองแพงกว่าชาวบ้านเค้าซะอีก

อย่าเมินเฉย นึกว่าตัวเองจะทำยังไงก็ขายได้นะครับ

อยากฝากกับ Pana ไว้ตรงนี้เหมือนกัน  [เขย่า] [เขย่า]

« ตอบกลับ #986 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 10:58:48 am »
เพิ่มเติมครับ

แจ้งว่า  ได้ลงทะเบียนการ การับประกันสินค้าผ่านทางเว็บเรียบร้อยแล้ว  เพราะมั่นใจว่า  เครื่องที่ซื้อมา  คงไม่เกเร เพราะว่าครั้งแรก จะรอให้พ้น 7 วันก่อน
แต่ว่า  เมื่อเลือกแล้ว  ก็ไม่ควรที่จะลังเล  หรือว่า ไม่ไว้ใจเขา จึงพาเขาไปจดทะเบียนเรียบร้อยแล้วครับ  และพร้อมที่จะอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข   [ปลื่ม]
3 ปี น้องนางคงจะไม่เปลี่ยนใจ  จากเราไปโดยไม่ลา อย่างแน่นอน  [รัก]

ปล. ไอ้เจ้าลูกชาย จะดูหนัง 3D กะเจ้า 40u30t  ต้องหาแว่นละมั้งเนี่ย (ไม่รู้จะดูได้หรือเปล่า) [ไม่เอา]

ออฟไลน์ ballchester

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #987 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 04:38:46 pm »
เข้ามาเป็นสมาชิกพานาด้วยอีกคนครับ 42U30t
ว่าแต่ทำไมผมลงทะเบียน 3 ปีไม่ได้อ่ะขึ้นข้อความว่า "ไม่พบรายการลงทะเบียนของ Warranty นี้"
ไปต่อไม่ถูกเลย  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #988 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 04:45:16 pm »
โทรไป Call center เลยครับ เครื่องท่านรุ่นใหม่ทางโรงงานอาจยังไม่ส่ง SN.นี้เข้าระบบ มันเลยแจ้งว่า ไม่พบ น่ะครับ

[โย่ว]

เข้ามาเป็นสมาชิกพานาด้วยอีกคนครับ 42U30t
ว่าแต่ทำไมผมลงทะเบียน 3 ปีไม่ได้อ่ะขึ้นข้อความว่า "ไม่พบรายการลงทะเบียนของ Warranty นี้"
ไปต่อไม่ถูกเลย  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #989 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 08:56:18 pm »
เครื่องสมัยนี้ทุกยี่ห้อแค่ในประกันไม่เสียก็คุ้มแล้วครับท่าน ถ้าต้องการทนๆไม่เสียมากจัด CRT ไปเลยครับ อิอิ