ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2845372 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchaijamsai

• Edge LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1512 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 10:25:55 pm »
เด็กใหม่ขอเข้าคลับครับ ไปถอย P42u30T ที่เดอะมอลลบางปิมา 17591 ลด13เปอเงินสดไม่ก็รูดสดจ้า
กำลังเล็งอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ bennaja

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1513 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:04:31 pm »
ขอถามหน่อยครับว่า
ตัว Plasma 3D P42UT30
1. รุ่นนี่มีข้อควรระวังอะไรรึเปล่าครับ เรื่องความร้อนอะไรพวกนี้
2. 3D นี่โอเคเปล่าครับ ถ้าเทียบกับ Samsung และ LG
    พอดีดูรุ่นที่ราคาใกล้เคียงกัน ราวๆ 3 หมื่น จาก powerbuy : Samsung UA40D6000, LG 42LW6500 (เห็นว่า 3D ลอยออกมาเลย)
    แต่อยากเลือกใช้ของ Japan ทนดี เห็นหลายคนใช้แล้วมีปัญหากับสินค้าเกาหลี
3. ไม่เคยใช้ Plasma กับ Led แต่ก็ศึกษาในจากเว็บไซต์มาพอสมควรครับ
4. Plasma Tv มีปัญหากับแสงสะท้อนมากเลยหรอครับ ถ้าเทียบกับจอ CRT จอแก้วโค้งๆ นี่สะท้อนมากหรือน้อยกว่าครับ 
    พอดีอยากตั้งไว้ในร้านอาหาร แต่ราคา 3D ที่เป็นของ Panasonic ก็มีรุ่นนี้ที่ไม่เกินกำลังผ่อน (3D ไว้ดูเอง ลูกค้าไม่เกี่ยว)
5. ปกติใช้ดู Truevision เป็นหลักครับ แต่ถ้าได้มานี่คงจะได้ดูหนัง fullHD มากขึ้น (จากพวก usb Harddisk ไม่ก็ HD Player ถ้ามีปัญหา codec ไม่รองรับ)

** แถวบ้านไม่มีให้ลองทีวีแต่ละแบบเลยครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัดเมืองเกษตรกรรม
** คิดว่าจะซื้อจาก powerbuy ซื้อประกันเพิ่มเป็น 3 ปีครับ เอาชัวร์ก่อน
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำไว้ล่วงหน้าครับ ^ ^

ออฟไลน์ lek_ripper

• *
« ตอบกลับ #1514 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:14:02 pm »
พานา ลงทะเบียนเพิ่มประกัน ยังงัยครับ?? ซื้อมาได้ 1 เดือนแล้ว แต่หนีน้ำ ยังไม่ได้ลงทะเบี่ยน กะว่า อาทิตย์หน้าจะกลับ กทม ค่อยลงทะเบียนครับ

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1515 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 07:28:03 am »
พานา ลงทะเบียนเพิ่มประกัน ยังงัยครับ?? ซื้อมาได้ 1 เดือนแล้ว แต่หนีน้ำ ยังไม่ได้ลงทะเบี่ยน กะว่า อาทิตย์หน้าจะกลับ กทม ค่อยลงทะเบียนครับ

ใช้ Serial Number ของทีวี เอาไปลงทะเบียนได้ตามนี้นะครับ

http://www.panasonic.co.th/warranty/

หรือ

ฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ Tel. 02-729-9000

..

ออฟไลน์ parn41915

• *
« ตอบกลับ #1516 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 12:53:23 am »
Panasonic TH-P42x30T เสียบ USB ดูหนังแร้ว ซับมาอยู่ กลางจอ ทำงัยดี

ออฟไลน์ mr_spurs

« ตอบกลับ #1517 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 04:26:50 pm »
พลาสม่าพานา ซีรีส์ที่ลงท้ายด้วย 7 (จำชื่อรุ่นไม่ได้) ก่อน pv8mt รุ่นนึงครับ

อาการคือไฟไม่เข้า เข้าใจว่าฟิวส์ขาด เพราะไฟที่บ้านทริป ตัวรีซิฟเวอร์จานดำก็เป็นเหมือนกันเลย อยากทราบว่าอาการนี้ค่าซ่อมเท่าไรครับ ถ้าแค่เปลี่ยนฟิวส์นะครับ ร้านนอกซ่อมได้ไหม หรือซ่อมเองยากไหมครับ

ออฟไลน์ somchaijamsai

« ตอบกลับ #1518 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 10:13:57 pm »
พลาสม่าพานา ซีรีส์ที่ลงท้ายด้วย 7 (จำชื่อรุ่นไม่ได้) ก่อน pv8mt รุ่นนึงครับ

อาการคือไฟไม่เข้า เข้าใจว่าฟิวส์ขาด เพราะไฟที่บ้านทริป ตัวรีซิฟเวอร์จานดำก็เป็นเหมือนกันเลย อยากทราบว่าอาการนี้ค่าซ่อมเท่าไรครับ ถ้าแค่เปลี่ยนฟิวส์นะครับ ร้านนอกซ่อมได้ไหม หรือซ่อมเองยากไหมครับ
ฟิวส์ห้าบาท แต่อยู่ดีดีฟิวส์มันคงไม่ขาดเองหรอกครับมันคงจะมีอะไรช็อตอยู่ด้วย

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1519 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 12:50:32 pm »

PV7 ใช่ไหมครับ แนะนำให้หาร้านซ่อมดีกว่าครับ ฟิวส์ทำหน้าที่ป้องกันการลัดวงจร ฟิวส์ขาดมีสาเหตุครับ

ออฟไลน์ mr_spurs

« ตอบกลับ #1520 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 10:26:37 am »

PV7 ใช่ไหมครับ แนะนำให้หาร้านซ่อมดีกว่าครับ ฟิวส์ทำหน้าที่ป้องกันการลัดวงจร ฟิวส์ขาดมีสาเหตุครับ

PV70MT ครับ เช็คแล้วไม่เกี่ยวกับฟิวส์ขาด แต่เป็นที่ภาคจ่ายไฟเสียเนื่องจากไฟเกินชั่วขณะ ศูนย์บอกเปลี่ยนบอร์ด 2,900 บวกค่าแรง 1800  เกือบห้าพันไม่รวมค่าเดินทางอีก 350 บาทนะครับ   ส่วนอมรบอกราคาซ่อมไม่เกิน 3,000 บาท (แต่ความน่าเชื่อถือเป็นรอง) มีที่ซ่อมแนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ kochsoontorn

• *
« ตอบกลับ #1521 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 08:08:19 pm »
ขอถามหน่อยครับว่า
ตัว Plasma 3D P42UT30
1. รุ่นนี่มีข้อควรระวังอะไรรึเปล่าครับ เรื่องความร้อนอะไรพวกนี้
2. 3D นี่โอเคเปล่าครับ ถ้าเทียบกับ Samsung และ LG
    พอดีดูรุ่นที่ราคาใกล้เคียงกัน ราวๆ 3 หมื่น จาก powerbuy : Samsung UA40D6000, LG 42LW6500 (เห็นว่า 3D ลอยออกมาเลย)
    แต่อยากเลือกใช้ของ Japan ทนดี เห็นหลายคนใช้แล้วมีปัญหากับสินค้าเกาหลี
3. ไม่เคยใช้ Plasma กับ Led แต่ก็ศึกษาในจากเว็บไซต์มาพอสมควรครับ
4. Plasma Tv มีปัญหากับแสงสะท้อนมากเลยหรอครับ ถ้าเทียบกับจอ CRT จอแก้วโค้งๆ นี่สะท้อนมากหรือน้อยกว่าครับ 
    พอดีอยากตั้งไว้ในร้านอาหาร แต่ราคา 3D ที่เป็นของ Panasonic ก็มีรุ่นนี้ที่ไม่เกินกำลังผ่อน (3D ไว้ดูเอง ลูกค้าไม่เกี่ยว)
5. ปกติใช้ดู Truevision เป็นหลักครับ แต่ถ้าได้มานี่คงจะได้ดูหนัง fullHD มากขึ้น (จากพวก usb Harddisk ไม่ก็ HD Player ถ้ามีปัญหา codec ไม่รองรับ)

** แถวบ้านไม่มีให้ลองทีวีแต่ละแบบเลยครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัดเมืองเกษตรกรรม
** คิดว่าจะซื้อจาก powerbuy ซื้อประกันเพิ่มเป็น 3 ปีครับ เอาชัวร์ก่อน
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำไว้ล่วงหน้าครับ ^ ^

ถ้า 3D ไม่รู้นะครับ แต่ พลาสม่า ของพานา ผมใช้มา 7 ปีแล้วครับ ยังไม่มีปัญหาใคๆ ยิ่งนานสียิ่งสดครับ  [หื่น]

ปล. มี ไพโอเนีย อีกเครื่อง ใช้มาพร้อมกัน ไปเสียแล้วครับ (เมื่อ 7 ปีที่แล้ว ซื้อมาใช้สำหรับ ออกงานโชว์ ภาพและเสียงครับ รับประกันว่า เปิดมากว่าปิดทั้ง 2 เครื่อง)

ออฟไลน์ CK5

• *
« ตอบกลับ #1522 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 06:08:52 pm »
วันนี้ไปสอย 50x30t ร้านเฮียแสงมาแล้ว รอแต่เมื่อไหร่จะมาส่ง  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ dookaui

• *
« ตอบกลับ #1523 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 01:55:19 pm »
ถ้าผมซื้อ plasma มาใช้ แต่ว่าตำแหน่งที่ผมวางทีวี ใกล้กับประตูมากเลย ผมควรเปลี่ยนเป็น LCD หรือ LED ไหมครับ
แล้วมันจะร้อนไหมครับ
ผมปรึกษาร้านเขาถามตำแหน่งวางทีวี พอบอกไปเขาแนะนำเป็น LCD หรือ LED เพราะเขาบอกว่ามันจะมีแสงสะท้อน

ออฟไลน์ icecoa

• *
« ตอบกลับ #1524 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 10:26:58 pm »
 [โย่ว] ขอเป็นแฟนคลับด้วยคนครับ

ไปสอย 42x30t มาแร้ว ที่บิ้กซีเอ๊กซ์ตร้่า เชียงใหม่ 16990 ( จากราคาป้าย 18990 ) รูดอิออน 0 % 12 เดือน

พนักงานบริการดีมากกกกก ยินดีให้เช็คทุกอย่าง จนพอใจ ของมาส่งพรุ่งนี้

รอ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ  [หื่น]

ก่อนหน้านี้ไปดูที่โลตัสคำเที่ยง มีตัวโชว์วางขายอยู่ที่ 14990 แต่พนักงานไม่มีความรู้เลย ปล่อยให้เช็คเอาเอง

ผลปรากฏ เจอ ir เป็นแถบ เลยขอบาย  [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 10:29:49 pm โดย icecoa »

ออฟไลน์ CK5

• *
« ตอบกลับ #1525 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 10:27:21 pm »
วันนี้ไปสอย 50x30t ร้านเฮียแสงมาแล้ว รอแต่เมื่อไหร่จะมาส่ง  [ปลื่ม]

ได้รับแระ ดูได้แค่ DVD กะ ทีวี่จานดำ...ภาพใสแน๋ว อิอิ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ AM

• *
« ตอบกลับ #1526 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 05:58:55 pm »
อยากได้ 50VT30 ตอนนี้เห็นที่ไหนมีของบ้างครับ

ออฟไลน์ 304bbgun

• *
« ตอบกลับ #1527 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 11:43:32 pm »
อยากได้ 50VT30 ตอนนี้เห็นที่ไหนมีของบ้างครับ

ลองเช็ค ทาง ร้านขายทีวีแถวรามอินทรา สิครับ ราคาโดนใจมาก [ม่ายยย]

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #1528 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 12:42:06 am »
ซื้อ led pana มาครับ l42e30t มาไม่นาน  แต่ใจยังรักพลาสม่า อยู่ครับ อยากได้ตัว v20t มากครับ แต่ไม่มีที่เก็บแล้ววว

มีใครสนใจมั้ยครับ

อ้าวเห็นซื้อ V20 มาแล้วไม่ใช่เหรอครับ [กิน]
ไม่ได้เข้ามาดูนานเลยครับ ซื้อมาแล้วครับ แต่มีคนมาขอซื้อต่อไป ขายไปแล้วววว ได้ราคาดีครับ  อิอิ

ตอนนี้มีตัวเลือกใหม่ครับ ไปเล็งๆมา 50 vt20t กับ ตัว 50 st30t สองตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ แนวภาพห่างกันมากมั้ยครับ

ตัวแรกผมได้ราคามา 5หมื่น ตัวที่สองยังไม่ได้ต่อแต่คงราคาใกล้ๆกันครับ ไม่รู้ราคาโอเคมั้ยครับ ผ่อน 0% 10 เดือน

แต่ตัวที่สองมันแปลง 2D เป็น 3Dได้ แปลงแล้วมันจะโอเคมั้ยครับ

ออฟไลน์ zexuser

• *
« ตอบกลับ #1529 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 10:23:59 am »
ซื้อ led pana มาครับ l42e30t มาไม่นาน  แต่ใจยังรักพลาสม่า อยู่ครับ อยากได้ตัว v20t มากครับ แต่ไม่มีที่เก็บแล้ววว

มีใครสนใจมั้ยครับ

อ้าวเห็นซื้อ V20 มาแล้วไม่ใช่เหรอครับ [กิน]
ไม่ได้เข้ามาดูนานเลยครับ ซื้อมาแล้วครับ แต่มีคนมาขอซื้อต่อไป ขายไปแล้วววว ได้ราคาดีครับ  อิอิ

ตอนนี้มีตัวเลือกใหม่ครับ ไปเล็งๆมา 50 vt20t กับ ตัว 50 st30t สองตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ แนวภาพห่างกันมากมั้ยครับ

ตัวแรกผมได้ราคามา 5หมื่น ตัวที่สองยังไม่ได้ต่อแต่คงราคาใกล้ๆกันครับ ไม่รู้ราคาโอเคมั้ยครับ ผ่อน 0% 10 เดือน

แต่ตัวที่สองมันแปลง 2D เป็น 3Dได้ แปลงแล้วมันจะโอเคมั้ยครับ

โอ้ว กำลังหา v20t อยู่เหมือนกันน่ะครับ ไม่ทราบที่ไหนยังเหลืออยู่ครับเนี่ย