ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2845213 ครั้ง)

ออฟไลน์ superhulk

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1674 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 07:26:21 am »
เรียน ท่าน superhulk ท่านได้ราคามาเท่าไร ครับนั่นอะจิ อยากรู้ราคาอ่า [กระโดด]

ราคาที่ห้างนะครับ 75990 ราคาเงินสด ลด12% เหลือจ่าย 66871 ครับผม
ส่วนของแถม ก็ตามที่บอกไว้ข้างต้นครับ   [yes]

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1675 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 07:29:27 am »
ขอบคุณ คุณ pidpid , newtun , JT  มากๆค่ะ  ตอนนี้พิมพ์ใบรับประกันได้แล้วเรียบร้อยค่ะ

ยินดีด้วยนะครับ  [เท่ห์]

..

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #1676 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 07:31:14 am »
ศุกร์นี้คงรู้เรื่อง สั่งเฮียที่ฟิวเจอร์เวิล์ดเอาไว้เหมือนกันอ่า ที่นี่มีVT30แบบจอ42นิ้วด้วยอ่า [กระโดด]

ท่าน khosaktee มีระยะรับชมกี่เมตรล่ะครับ ไปเอาจอ 42" ดูไกลๆเดี๋ยวจอหดล่ะแย่เลย

ยิ่งเวลาดูหนัง 3D จอใหญ่ยิ่งได้อรรถรสน่ะครับ

...

ออฟไลน์ pidpid

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1677 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 11:33:08 am »
วันนี้เข้าเวป Panasonic.net มีรูป และพูดถึงโรงงานที่ไทยด้วยครับ

http://panasonic.net/avc/viera/eu2011/people_and_passion/vol7.htmlจิ้มเลยครับ

ออฟไลน์ khosaktee

• **
« ตอบกลับ #1678 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 03:15:15 pm »

ท่าน khosaktee มีระยะรับชมกี่เมตรล่ะครับ ไปเอาจอ 42" ดูไกลๆเดี๋ยวจอหดล่ะแย่เลย

ยิ่งเวลาดูหนัง 3D จอใหญ่ยิ่งได้อรรถรสน่ะครับ

ประมาณ๓เมตรอ่า อยากได้๕๐นิ้วอ่า แต่ก็กลัวงบไม่พออ่า [คุก]

• *
« ตอบกลับ #1679 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:38:10 pm »
เย็ ๆ วันนี้ทาง THE MALL เอาเจ้า 50VT30 มาส่งแล้ว ก็ให้น้องเค้าเทสก์ว่าไฟเข้า
และทดสอบรีโมท ทั้งให้ช่วยเอาเจ้า PHILIPS 42 นิ้ว ย้ายลงมาชั้นล่าง

หลังจากนั้นพอน้องเค้ากลับกันไปแล้ว ก็เริ่มทำการติดตั้ง BLU-RAY 3D พร้อมกับ DVD
SOKEN T90 และ PIONEER พร้อมทั้ง TRUE VISIONเข้ากับทีวีและทำการเซ็ท
พวกสายต่าง ๆ แต่ยังไม่ได้ทำการต่อกับ AVR เพราะ สายเยอะมากและช่องที่จะเข้าเซ็ท
มันแคบ แลยขอเก็บเอาไว้ไปทำกันวันหยุด

เท่าที่เทศก์ดูกับ แผ่น CONCERT BLU-RAY และ แผ่น DVD 9 พร้อมทั้ง TRUE ก็
โอเค คงต้องค่อย ๆ เซ็ทไปเรื่อยๆ ก่อน เพราะยังไม่คุ้น แต่แอบเสียดายระบบ AMBRILIGHT
ของ PHILIPS เพราะพอปิดไฟห้องแล้วมันมืดไปหมด........แต่ก็ได้ภาพเนียน ๆ มาแทน
 [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ไว้ถ้าเซ็ทเข้ากับ AVR เรียบร้อยแล้วจะมาเล่าให้เพื่อน ๆ ฟังต่อนะครับ สำหรับตอนนี้
ขออนุญาตไป ดูหนังก่อนนะครับ....อุ อุ ไม่ค่อยเห่อเลยนะเรา 555555555

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #1680 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:07:40 am »

ประมาณ๓เมตรอ่า อยากได้๕๐นิ้วอ่า แต่ก็กลัวงบไม่พออ่า [คุก]

50" ที่อยู่ในงบ ก็ต้อง 50ST30 แล้วล่ะครับ ลดเพดานบินลงมาหน่อยนึง

ผมเคยเห็นเพื่อนสมาชิกท่านนึง ถอยมาที่ราวๆสี่หมื่นห้านี่แหละครับ

แต่ถ้าไม่เกินงบแน่ๆ 50UT30 ภาพก็สวยใช้ได้เลย เหมือนที่ท่าน pidpid เอามาโชว์ให้ดู

..

ออฟไลน์ aznable

• *
« ตอบกลับ #1681 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:29:11 pm »
คุณ HOKAGE ครับ ขอโทดทีนะครับผมไม่ทันได้ check ข้อความส่วนตัว ที่คุณถามมา

อย่างไรก็ตามถึงแม้งาน Homepro Expro จะจบไปแล้วแต่ผมได้ยินว่าต้นปีหน้าก็จะมีอีกนะครับ ผมของแชร์ข้อมูลดังนี้แล้วกัน

วันนี้ผมเพิ่งได้เจ้าตัว VT30 50นิ้ว หลังจากจองในงานตั้งแต่กลางเดือน ราคาเปิดในงานคือ 75,990 บาท

โปรที่ผมได้ก้มี ส่วนลดเงินสด 10,000 + LCD 24 นิ้ว + แว่นตา3D 2 อัน
ด้านล่างนี้เป็น promotion จาก Citibank ในงาน
 - ลดเพิ่ม 10% + ผ่อน 0% 4 เดือน
 - ทุก 30,000 บาทได้ cashback 8% (2,400) แต่ไม่เกิน 4,800   <-- กำลังรอ citibank อยู่ว่าจะได้เมื่อไหร่
 - ทุก 15,000 บาทได้ ได้เงินคืน 300 (โปรช่วยน้ำท่วมในงาน)    <-- กำลังรอ citibank อยู่ว่าจะได้เมื่อไหร่
- ใช้แต้มเท่ากับราคาจะลดได้อีก 10%  <----- อันนี้ผมไม่ได้ใช้นะครับมันประมาณเกือบ 60,000 แต้ม เลยเสียดาย

วันนี้พอแกะกล่องปรากฎว่า ในกล่องก้มีแว่นตาอยู่แล้ว 2 อัน เลยกลายเป็น 4 อัน  <--- ไม่ทราบท่านอื่นเป็นอย่างไร
ตอนนี้กำลังจัดเรียงอุปกรณ์อยู่ เลยยังทดสอบอะไรได้ไม่มาก เพราะที่ผมค่อนข้างจำกัด สาย HDMI ที่มีมันยาวไม่พอ ตอนนี้ พวก AVR ต่าง ๆ เลยตอนเปลี่ยนที่กันใหม่หมด

ออฟไลน์ 304bbgun

• *
« ตอบกลับ #1682 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:31:03 pm »

พานาโซนิค P42U30T
พึ่งไปถอยมาเมื่อวาน จากร้านแถวรามอินทรา ราคาสิบหก [รัก]

ยังปรับภาพไม่เก่งเลย ดูจานแดงทรู ไม่แจ่มเท่าจอเก่าเลย(CRT)

ต้องปรับ ภาพ ยังไงครัับ รบกวนผู้รู้แจ้ง ด้วยครับ งงๆ ครับ [ร้องไห้]

แต่ดู ด้วยPlayonHD2 ก้อแจ่มดี

ฝาก น้องไหมเล่นพลาสม่า ซักคนครับ [โย่ว]
ไม่แจ่มยังไงหรือครับ

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ
พอดีติดจานแดงทรู นานแล้วครับ สาม ปีแล้ว
ืตอนนี้รู้สึกมันไม่ชัดเหมือนก่อน ช่อง 3 5 7 9
มันเกี่ยวกับ กล่องหรือจานทรูผิดองค์ศา หรือไงครับ  งงๆ
ตอนนี้ ต่อด้วย สายAV แดง ขาว เหลือง
เห็นข้างๆบ้านกัน ยังแจ่มอยุ่เลย เค้าใช่ ซัมซุงLCD ธรรมดา [เศร้า]

วอนผู้รู้ ด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #1683 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 04:02:06 pm »
คุณ HOKAGE ครับ ขอโทดทีนะครับผมไม่ทันได้ check ข้อความส่วนตัว ที่คุณถามมา

อย่างไรก็ตามถึงแม้งาน Homepro Expro จะจบไปแล้วแต่ผมได้ยินว่าต้นปีหน้าก็จะมีอีกนะครับ ผมของแชร์ข้อมูลดังนี้แล้วกัน

วันนี้ผมเพิ่งได้เจ้าตัว VT30 50นิ้ว หลังจากจองในงานตั้งแต่กลางเดือน ราคาเปิดในงานคือ 75,990 บาท

โปรที่ผมได้ก้มี ส่วนลดเงินสด 10,000 + LCD 24 นิ้ว + แว่นตา3D 2 อัน
ด้านล่างนี้เป็น promotion จาก Citibank ในงาน
 - ลดเพิ่ม 10% + ผ่อน 0% 4 เดือน
 - ทุก 30,000 บาทได้ cashback 8% (2,400) แต่ไม่เกิน 4,800   <-- กำลังรอ citibank อยู่ว่าจะได้เมื่อไหร่
 - ทุก 15,000 บาทได้ ได้เงินคืน 300 (โปรช่วยน้ำท่วมในงาน)    <-- กำลังรอ citibank อยู่ว่าจะได้เมื่อไหร่
- ใช้แต้มเท่ากับราคาจะลดได้อีก 10%  <----- อันนี้ผมไม่ได้ใช้นะครับมันประมาณเกือบ 60,000 แต้ม เลยเสียดาย

วันนี้พอแกะกล่องปรากฎว่า ในกล่องก้มีแว่นตาอยู่แล้ว 2 อัน เลยกลายเป็น 4 อัน  <--- ไม่ทราบท่านอื่นเป็นอย่างไร
ตอนนี้กำลังจัดเรียงอุปกรณ์อยู่ เลยยังทดสอบอะไรได้ไม่มาก เพราะที่ผมค่อนข้างจำกัด สาย HDMI ที่มีมันยาวไม่พอ ตอนนี้ พวก AVR ต่าง ๆ เลยตอนเปลี่ยนที่กันใหม่หมด

ดีใจด้วยครับ K.aznable ได้ราคาเจ้าตัว VT30 มาโดนใจ ถูกกว่าผมเยอะเลย ขอให้สนุกกับการดูหนังนะครับ
ส่วนผมตอนนี้ทุกอย่างเซ็ทลงตัวหมดแล้ว BLU-RAY & DVD อีก 2 เครื่่องและ TRUE VISION ต่อเข้ากับ
AVR ได้หมดแล้ว ขาดแต่เรื่องการดูระบบ 3D คงต้องค่อย ๆ เล่นไปเรื่อย ๆ เพราะขนาดแค่ดู BLU-RAY อย่าง
เดียว ก็แทบจะลืมเจ้า PLASMA PHILIPS รุ่น PIXEL PLUS 2 ซึ่งตอนนี้ผมย้ายลงมาที่ห้องโถงชั้นล่าง
อ้อ..............อีกอย่างผมได้ แว่นมาแค่ 2 อัน เท่านั้น ดีใจด้วยอีกครั้งนะครับ เพราะผมมีสอบถามจากน้องคน
ที่เป็นพนักงานขาย เค้าบอกว่า แว่นราคาอันละประมาณ 3 พันกว่า อุ อุ.........กำไรอีกต่อเลยนะครับ  [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #1684 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 07:20:39 am »
 [โขก]มีงบเพิ่มขึ้นมา๕๕๐๐๐ก็ยังไม่พอVT30 50นิ้วอ่า [ร้องไห้]

• **
« ตอบกลับ #1685 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 07:24:08 am »
สงสัยอ่า เรื่องแฟรชไดร้ ที่โหลดหนังมาดูจากคอมพ์ เสียบเข้าเจ้าVT30มันจะไม่ติดไวรัสเหรออ่า เห็นเสียบคอมพ์ วิ่งหาช่างกันจ้าละหวั่นอ่า  [จิ้ม]

• *
« ตอบกลับ #1686 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 07:59:11 am »
[โขก]มีงบเพิ่มขึ้นมา๕๕๐๐๐ก็ยังไม่พอVT30 50นิ้วอ่า [ร้องไห้]

เป็นกำลังใจให้นะครับ  [โย่ว] จะได้มาเป็นครอบครัว VT30 ด้วยกัน แล้วจะรู้ว่ามันเทพจริง ๆ  [รัก]

ออฟไลน์ HOKAGE

• **
  • pm
« ตอบกลับ #1687 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 08:50:05 am »
..  รายงานตัวช้าไปหน่อย.. ได้  50ST30 มาตั้งแต่วันศุกร์ที่ 23 แล้ว.. มัวแต่ burn จอเพลิน.  6 วันมานี่ได้ไปประมาณเกือบ 90 ชมแล้วครับ..
แล้วไปลงทะเบียนที่ web ไหนนะครับ + แล้วกล่องควรเก็บไว้ไหมครัม + แล้วอยากทราบวิธี post รูปแบบง่ายๆหน่อยอ่ะครับ.. เผื่อจะ review ให้เพื่อนๆ เป็นทางเลือกหน่อยอ่ะครับ..  ขอบคุณมากครับ..  [เขย่า] [เขย่า]
50ST30T+BDP3200+T60(VGA Upgraded)+ (LA32B460)
ONKYO TX-SR 702 THX
Wharfedale DIAMOND 9.5+9.CS+9.1+(SB)Cerwin Vega AT8 + Kipsch KSW-12

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #1688 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 09:46:25 am »

พานาโซนิค P42U30T
พึ่งไปถอยมาเมื่อวาน จากร้านแถวรามอินทรา ราคาสิบหก [รัก]

ยังปรับภาพไม่เก่งเลย ดูจานแดงทรู ไม่แจ่มเท่าจอเก่าเลย(CRT)

ต้องปรับ ภาพ ยังไงครัับ รบกวนผู้รู้แจ้ง ด้วยครับ งงๆ ครับ [ร้องไห้]

แต่ดู ด้วยPlayonHD2 ก้อแจ่มดี

ฝาก น้องไหมเล่นพลาสม่า ซักคนครับ [โย่ว]
ไม่แจ่มยังไงหรือครับ

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ
พอดีติดจานแดงทรู นานแล้วครับ สาม ปีแล้ว
ืตอนนี้รู้สึกมันไม่ชัดเหมือนก่อน ช่อง 3 5 7 9
มันเกี่ยวกับ กล่องหรือจานทรูผิดองค์ศา หรือไงครับ  งงๆ
ตอนนี้ ต่อด้วย สายAV แดง ขาว เหลือง
เห็นข้างๆบ้านกัน ยังแจ่มอยุ่เลย เค้าใช่ ซัมซุงLCD ธรรมดา [เศร้า]

วอนผู้รู้ ด้วยครับ

สัญญาณภาพบ้านเรา(ที่ไม่ใช่ HD)มันส่งมาด้วยความละเอียดค่อนข้างต่ำ

เพราะงั้นจออะไรก็สู้จอแก้ว CRT ไม่ได้หรอกครับ ยกเว้น พวก HD Ready ที่ตอนนี้สู้กันได้เลย

เอาจอ Plasma Full HD (P42U30) ไปดูฟรีทีวี ยังไงก็เป็นรอง CRT หรือ HD Ready อยู่นิดๆครับ

ส่วนที่ท่านดูฟรีทีวีไม่ชัด ก็เพราะเหตุผลข้างต้น เป็นกรณีที่ 1 นะครับ

กรณีที่สอง อาจเป็นไปได้ว่าองศาจานคลาดเคลื่อน อันนี้ต้องติดต่อพนักงานทรู
ซึ่งผมเคยเป็น แต่ไม่ใช่เพราะจานนะครับ เขาบอกว่าสัญญาณมันอ่อนกว่าที่ควร
เลยเพิ่มให้จากที่ศูนย์ทรูนั่นแหละครับ ยิงตรงมาที่จานของเราเลย

เหตุผลที่สาม เข้าใจว่ากล่องทรูของท่านน่าจะเป็นรุ่นเก่า เลยใช้ได้แค่สาย AV
ควรไปขอเปลี่ยนเป็นกล่องใหม่ ที่รองรับสาย AV , Component , HDMI
เปลี่ยนฟรีนะครับ ไม่มีค่าใช่จ่าย

...

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #1689 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 09:49:41 am »

ได้เพิ่มขนาดจออีก 5" เป็น 55ST30 ดูหนังไฮเดฟ กับ 3D สะใจตามขนาดที่เพิ่ม

พอจะชดเชยภาพที่เป็นรอง 50VT30 อยู่นิดๆ ได้มั้ยล่ะครับ

เคยมีเพื่อนสมาชิกถอย  55ST30 มาด้วยราคาห้าหมื่นต้นๆ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=924.msg160180#msg160180

ถ้ายังปักใจรักจริง หวังแต่งกับ  50VT30 ก็เก็บเงินรอค่าสินสอดอีกซักพักครับ

ผมว่าปีหน้าค่าตัวเจ้าสาว ทะยอยปรับลงมาแน่

..

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #1690 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 10:00:04 am »
..  รายงานตัวช้าไปหน่อย.. ได้  50ST30 มาตั้งแต่วันศุกร์ที่ 23 แล้ว.. มัวแต่ burn จอเพลิน.  6 วันมานี่ได้ไปประมาณเกือบ 90 ชมแล้วครับ..
แล้วไปลงทะเบียนที่ web ไหนนะครับ + แล้วกล่องควรเก็บไว้ไหมครัม + แล้วอยากทราบวิธี post รูปแบบง่ายๆหน่อยอ่ะครับ.. เผื่อจะ review ให้เพื่อนๆ เป็นทางเลือกหน่อยอ่ะครับ..  ขอบคุณมากครับ..  [เขย่า] [เขย่า]

ลงทะเบียนตามนี้ครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=924.msg165954#msg165954

ส่วนกล่องเก็บไว้ซักไม่เกินเดือน คำถามที่เหลือรอท่านอื่นนะครับ

..

ออฟไลน์ samanta

• *
« ตอบกลับ #1691 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 10:45:22 am »
เจ้า Pana P42C10T ของผมโดนความชื้นจากบ้านที่โดนน้ำขัง...ส่งซ่อม 0 ที่นนทบุรี โทร.แจ้งเปลี่ยนบอร์ด 7,000 บาท..

โอ๊ะแม้เจ้า.....ทำยังไงดีครับ...ไม่รู้ประกันหมดไปหรือยัง...รอเช็คอยู่ครับ...