ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2845108 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1764 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 04:09:58 pm »
ขอบคุณ ครับ
ผมเองก็เห็นไวๆ ในเวปนอก
มีแต่85เลยหรือใหญ่มาก ราคาก็เกินไป เหมาะห้างซื้อไใ้โชว์ สินค้ามากกว่า
รอต่อไป 6000 us พอรับได้แหละ เพราะ krp ก็ ราคาประมาณนี้
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ somchaijamsai

Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1765 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 09:31:21 pm »
PANASONIC P42U30 สามารถรับสัญญาณ1080p 24Hz จากเครื่อง MEDE8ER ได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ pidpid

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1766 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 10:06:55 pm »
ขอบคุณ ครับ
ผมเองก็เห็นไวๆ ในเวปนอก
มีแต่85เลยหรือใหญ่มาก ราคาก็เกินไป เหมาะห้างซื้อไใ้โชว์ สินค้ามากกว่า
รอต่อไป 6000 us พอรับได้แหละ เพราะ krp ก็ ราคาประมาณนี้

ถ้าVX300 ไม่มา
ได้ข่าวว่า Pioneer จะสั่ง Elite lcd เข้ามา ไม่รู้ว่าจะเปิดราคาที่เท่าไหร่ เพราะเที่เมืองนอกก็ราคาพอๆกับ Kuro

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1767 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 12:42:41 pm »
ถึงท่านXTA และแฟน pana ไม่ทราบท่านพอมีข่าว Vx300 บ้างเปล่าครับ พอจะมีโอกาสเข้ามาในไทยมั๊ย เพื่อนเก็บตังรอแล้วนะครับ เพราะ คุณภาพ น่าจะมาแทนKRP series ได้แน่นอน เพราะ ตอนแรก ตกลงกันจะไปซื้อ vt30 แต่พออ่าน vx เลยลังเล และเค้าชินกับภาพ KRP 500a ที่บ้านผม ไปดูvt30 ก็ยังห่างไกล กันอยู่
ใครมีควร pana รุ่น copy Vx กราบ post ให้อ่านด้วยครับ ขอบคุณ ครับ

ต้องรอดู Pana ไทยครับว่าจะเอาเข้าไทยไหม อิอิ ตอนนี้เอาโบว์ชัวส์ไปดูเล่นๆก่อนครับ

http://www.google.co.th/url?sa=t&rct=j&q=pana+vx300&source=web&cd=2&ved=0CCYQFjAB&url=http%3A%2F%2Fpanasonic.net%2Fprodisplays%2Fdownload%2Fpdf%2Fcatalogs%2FVX300series_EU.pdf&ei=BiwJT428GtDOrQee2JzrDw&usg=AFQjCNH08RgzoBFjPVzvw9hK3_l8qZGxVg&cad=rja

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1768 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 12:47:43 pm »
ถามหน่อย ครับ
 42V20 เห็นราคา 39900 ที่จังหวัด บอกว่ามีตัวใหม่  ลดให้ 2000 แต่ไม่มีผ่อนนะหรืออาจจะได้1choise
แพงมั๊ย ภาพดีกว่า st30 แบบชัดเจนเพราะ เล่นเปิด ติดกันเลย แต่ผมว่าแพงไปอ๊ะ แต่พี่อยากได้พอดีจะใช้บัตรผม ผมคงไม่เอา กำลังหาทีวีสู้แสงไม่เกิน42อยู่พอดีด้วย กะตัวเอง ผมรับไม่ได้กะอาการ flicker ของ pana 
ขอคำแนะนำด่วนครับ
ราคาป็นจริงควรเท่าไหร่ และถ้าDemo สพภาพที่เห็นสดใหม่มาก ราคาควรเท่าไหร่ครับ อาจจะไปหา จังหวัตข้างเคียง ดู
คนมันคัน  [เปล่า] [เปล่า]

ราคา 39K ผมว่าแพงไปครับท่าน Pucca ผมได้ตัวใหม่มาที่ 27K เมื่อเดือน 9 ที่ผ่นมาครับ

ผมคิด 2 แง่นะครับ

1.ราคาแพงไปสำหรับตัวตกรุ่น (อันนี้คิดโดยรวม)

2.ถ้าในงบ 39K ถ้าหาตัวที่ดีกว่าไม่ได้บางครั้งก็ตัวเอาละครับ(อันนี้คิดเรื่องภาพ)

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1769 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 12:49:32 pm »
ถึงท่านXTA และแฟน pana ไม่ทราบท่านพอมีข่าว Vx300 บ้างเปล่าครับ พอจะมีโอกาสเข้ามาในไทยมั๊ย เพื่อนเก็บตังรอแล้วนะครับ เพราะ คุณภาพ น่าจะมาแทนKRP series ได้แน่นอน เพราะ ตอนแรก ตกลงกันจะไปซื้อ vt30 แต่พออ่าน vx เลยลังเล และเค้าชินกับภาพ KRP 500a ที่บ้านผม ไปดูvt30 ก็ยังห่างไกล กันอยู่
ใครมีควร pana รุ่น copy Vx กราบ post ให้อ่านด้วยครับ ขอบคุณ ครับ

Vx300 นี่ตอนนี้ที่อเมริกา กำลังฮือฮากันเลยครับ เห็นว่าจะมาทดแทน Kuro ที่หยุดการผลิตไปแล้วได้เลย แต่ไม่รู้ว่าวางจำหน่ายในส่วนของConsumerหรือยังไม่รู้ นะครับ เห็นแต่ที่เวปนอกเอามารีวิวกัน แล้วคุยราคากันน่าจะประมาณ 6,000+$us.

ส่วน Panasonic ไทยที่เห็นเอาเข้ามาในรุ่น Professional Display (VX300ก็อยู่ในรุ่นนี้) ก็เป็นซีรี่ย์ PF12 ขนาดจอ 85 นิ้ว ตั้งราคาไว้ที่ 2ล้านครับ

ถ้า PF12 นั้นเป็น Plasma System ครับ หรือเป็น Plasma Monitor ครับ

Plasma ที่เราๆใช้กันเรียกว่า Plasma consumer ครับ อิอิ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1770 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 01:00:21 pm »
PANASONIC P42U30 สามารถรับสัญญาณ1080p 24Hz จากเครื่อง MEDE8ER ได้หรือเปล่าครับ

ได้ครับ ใน spec บอกว่า 24P Playback ได้ครับ

« ตอบกลับ #1771 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 06:39:17 pm »
 42V20 เห็นราคา 39900 ที่จังหวัด บอกว่ามีตัวใหม่  ลดให้ 2000 แต่ไม่มีผ่อนนะหรืออาจจะได้1choise
แพงมั๊ย ภาพดีกว่า st30 แบบชัดเจนเพราะ เล่นเปิด ติดกันเลย แต่ผมว่าแพงไปอ๊ะ แต่พี่อยากได้พอดีจะใช้บัตรผม ผมคงไม่เอา กำลังหาทีวีสู้แสงไม่เกิน42อยู่พอดีด้วย กะตัวเอง ผมรับไม่ได้กะอาการ flicker ของ pana 
ราคาป็นจริงควรเท่าไหร่ และถ้าDemo สพภาพที่เห็นสดใหม่มาก ราคาควรเท่าไหร่ครับ อาจจะไปหา จังหวัตข้างเคียง ดู

ราคา 39K ผมว่าแพงไปครับท่าน Pucca ผมได้ตัวใหม่มาที่ 27K เมื่อเดือน 9 ที่ผ่นมาครับ

1.ราคาแพงไปสำหรับตัวตกรุ่น (อันนี้คิดโดยรวม)

2.ถ้าในงบ 39K ถ้าหาตัวที่ดีกว่าไม่ได้บางครั้งก็ตัวเอาละครับ(อันนี้คิดเรื่องภาพ)

ขอบคุณมากครับ ผมก็ว่าแพง ผมว่าเดี๋ยวไปคุยกะเฮียแกจะเปลี่ยนใจ อีกเปล่า
ผมเปลี่ยนชื่อแกเป็น โลเลจัง แล้วครับ
วันนี้ ชอบv20 แต่เอาแค่x30ก้พอ หรือจะ จัดvt30
เลิกแล้ว ผมรอให้เค้าสงบก่อน ฮ่าๆๆ
แล้วค่อยมาเอาบัตรผมไม่ซื้อ
แต่ขอบคุณมากครับ 
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #1772 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 08:30:53 pm »

ที่เดอะมอลล์ power mall โคราช มีรุ่นนี้เครื่องใหม่ครับ 25998 ราราเงินสด ผ่อน 27900 0% 10เดือน

ไปเห็นมาวันนี้ครับ พอดีไปเอาเครื่องเสียงที่แลกซื้อไว้ มีตัวเดียวด้วย อีกตัวเป็นตัวโชว์ 1 ปี 2 เดือน 22000บาท ครับ

ออฟไลน์ thekingka

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1773 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 11:16:15 pm »
สวัสดีครับ รบกวนถามนิดนึงครับ เคยใช้ LCD กับ LED มา ตอนนี้อยากลองเปลี่ยนเป็นพลาสมา เล็ง pana 42u30t ไว้ ตัวนี้ถ้าเอาไว้ดูหนังเทียบกับ LED ของโซนี เจ๋งกว่าไหมครับ แล้วแสงสะท้อนเยอะไหมครับ สุดท้ายผมได้ราคาประมาณ 16500 ที่เซนทรัลพระราม 9 คิดว่าราคานี้โอเคไหมครับ หรือมีท่านใดรู้แหล่งราคาถูกกว่านี้รบกวนช่วยบอกหน่อย จะขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ somchaijamsai

« ตอบกลับ #1774 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:11:21 am »
สวัสดีครับ รบกวนถามนิดนึงครับ เคยใช้ LCD กับ LED มา ตอนนี้อยากลองเปลี่ยนเป็นพลาสมา เล็ง pana 42u30t ไว้ ตัวนี้ถ้าเอาไว้ดูหนังเทียบกับ LED ของโซนี เจ๋งกว่าไหมครับ แล้วแสงสะท้อนเยอะไหมครับ สุดท้ายผมได้ราคาประมาณ 16500 ที่เซนทรัลพระราม 9 คิดว่าราคานี้โอเคไหมครับ หรือมีท่านใดรู้แหล่งราคาถูกกว่านี้รบกวนช่วยบอกหน่อย จะขอบพระคุณอย่างสูงครับ
ร้านแถวรามอินทรา16kถ้วน

« ตอบกลับ #1775 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:40:32 am »

สีสรรจะไม่เข้มเท่าLED ที่สำคัญสว่างน้อยกว่า เรื่องสะท้อนเจอกันแน่นอนครับ
สังเกตุดีๆ ว่าดูเหมือน PDP ตัวนี้จะไม่ดำสนิท ออกเทาๆ แต่ถ้าLED แต่การแสดงผลภาพ ก็ออกเทาเช่นกัน
หน้าจอ ของพวก ศฎฏ ถ้าไม่นับที่เป็นflim เช่น Ex vs Nx หน้าจอคนละแบบ เป็นflimหระจก สะท้อนหมด
ไปดูLED sonyตัวไหนครับราคาแพงกว่า PDP เยอะ ยิ่งเอาคุณภาพ ที่ดีหน่อยยิ่งแพง
แต่อย่าเอา  U ไปเทียบกะ Hx นะครับเพราะ  HX sony เพราะ LED ตัวนี้ ภาพ โดยรวมสีสรรไม่นับเรื่อง motion หรือข้อจำกัด จอแบบLEDละก็ U คงไม่ใช่
แต่ถ้าอย่างEx520 sinv Ex720  ละก็ Uกินขาดเกือบทุกรณี ยกเว้นเรื่องความสว่างกะ ความดำของจอ ที่ไม่มีการสะท้อน
พอดีผมกำลังศึกษาหาข้อมูล ให้พี่ ชายเค้าจะเอา PDPยี่ห้อpana และ อีกคนจะเอา LED และผมเองมองหาsonyสักตัว ไว้ในoffice ห้องพักนะครับ
ทั้งหมดก็ 3 ตัว แต่สรุปไม่ได้เลย ห้องเองก็ยังไม่เสร็จ
ผมเลยถือโอกาส ขอ แชร์ข้อมูลที่มีอยู่ นิดหน้อย
กลุ่มLED

Hx เป็นอะไร ที่อย่างมีไว้ใช้มากที่สุด อีกตัว ถ้างบปไม่ใช่ข้อจำกัดแต่ของ55 หรือ65 นะ เพราะ 46ดูจะไม่สมราคาที่จะมาใช้งาน
Nx720 เฉยๆ เหมือนเอา810ปีที่แล้วมาเปลี่ยนfunction จาก intelligent tv เป็น internet Tv ตามสมัยนิยมภาพไม่ต่างจาก810
ex720 คุ้มราคาดี ครับ ถ้ามี แบบ 3D ออกไปแต่คงfeather อื่นๆของEx720อาจจะเป็น ex620 คงขายแบบเทน้ำเทท่าแน่
กลุ่มPDP

ชอบ50x30 มาก ดุกี่รอบก็ดูดีไม่ใช่fullHD แต่สีสรรมีประกาย แต่ต้องระวัง แสดงสะท้อนให้มาก 
U ไม่มีอะไร เด่น สำหรับผม ดุแค่คมกว่าเวลาดูtext ภาพ ถ้านั่งดูห่าง ผมว่าx30 ดูจะน่าใช้กว่า แต่อยู่ที่การใช้งานและความพอใจ
st ก้เฉยๆ ตื่นเต้นตอนแรก แต่สรุปก็ไม่ประทับใจเท่าไร
vt30 อันนี้อยู่ที่ งบครับ ดีแน่นอน

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1776 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:32:24 am »

มันมีดีคนละแบบน่ะครับ ต่างมีจุดด้อย จุดแข็ง อยู่ในตัว

แต่ที่แน่ๆ U30 สะท้อนเอาเรื่องอยู่ เนื่องจากเป็น Plasma Full HD รุ่นประหยัดนั่นเองครับ

ถ้ารักจะดู ควรคุมแสงในห้องรับชม ให้ดีพอสมควรนะครับ

ไม่ก็ดูกลางคืน หลังแดดร่มลมตกเป็นต้นไป จะเปิดไฟในห้องยังไง

ก็ไม่ใช่ปัญหาในการรับชมครับ ธรรมชาติของ Plasma มันเป็นยังงั้นเอง

แสงยิ่งน้อยเท่าไร ภาพยิ่งสวยขึ้นเท่านั้น

(ป.ล. ท่าน puccainbkk เล่นซะละเอียดยิบ วันหลังให้ผมตอบก่อนก็ดีครับ..555)

..

ออฟไลน์ khosaktee

• **
« ตอบกลับ #1777 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 04:51:41 pm »
ถามคนที่ใช้เครื่องเล่น hddplayer อ่า ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เลยอ่า [เศร้า]

dune กับ egreat ตัวไหนเข้ากับ 50 VT30 ได้ดีอ่า และ รุ่นไหนน่าจะคุ้มค่า กับเงินที่ลงทุนอ่า แล้วก็ราคาประมาณเท่าไหร่อ่า [เศร้า]

ออฟไลน์ fm_mm2007

• **
« ตอบกลับ #1778 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 05:43:46 pm »
Vivo legacy SE  ก็ภาพสวย และเสียงดีนะครับ   [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1779 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 06:19:29 pm »
Vivo legacy SE  ก็ภาพสวย และเสียงดีนะครับ   [ปลื่ม] [ปลื่ม]

+1 ครับใครไม่ลองไม่รู้ครับผมว่า เครื่อง hd ตัวนี้มีดีกว่าหลายๆคนมองข้างครับ ขอแนะนำ se นะครับสุดยอดมากๆ oppo ก็ oppo เถอะ 55+

ปล ยิ่ง fw ตัวใหม่ล่าสุด มันถูกจูนภาพมาให้เลยสุดยอดมากๆ  แล้วเสียงที่โม (รุ่น se ) ผมว่า ไม่ได้รับอนุญาต โมได้ยอดเยื่ยมครับ :)

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #1780 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 07:39:20 pm »

+1 ครับใครไม่ลองไม่รู้ครับผมว่า เครื่อง hd ตัวนี้มีดีกว่าหลายๆคนมองข้างครับ ขอแนะนำ se นะครับสุดยอดมากๆ oppo ก็ oppo เถอะ 55+

ปล ยิ่ง fw ตัวใหม่ล่าสุด มันถูกจูนภาพมาให้เลยสุดยอดมากๆ  แล้วเสียงที่โม (รุ่น se ) ผมว่า ไม่ได้รับอนุญาต โมได้ยอดเยื่ยมครับ :)
+1 ครับผม legasy se ใช้อยู่ครับ ภาพสวยมากครับ สวยจริงๆ สีดำ ดำได้ใจ ลักษณะสีผิวคน ใบไม้ เปลือกไม้ ใกล้เคียงธรรมชาติมากนะผมว่า

ส่วนเสียงดีมากเลยครับ โดยเฉพาะเสียงจากลำโพงเซอรร์ราวด์ ผมว่าเด่นมากรายละเอียดดี

ออฟไลน์ khosaktee

• **
« ตอบกลับ #1781 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 11:54:24 am »

ปล ยิ่ง fw ตัวใหม่ล่าสุด มันถูกจูนภาพมาให้เลยสุดยอดมากๆ  แล้วเสียงที่โม (รุ่น se ) ผมว่า ไม่ได้รับอนุญาต โมได้ยอดเยื่ยมครับ

แล้วduneหละอ่า ดีปะอ่า [กระดึบ]