ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2845500 ครั้ง)

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1800 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 07:57:06 am »
ใช้ pana มาหลายรุ่น 50pv70 ประมาณ 5 ปี  ล่าสุด 65vt20 ประมาณปีกว่าๆ โชคดีไม่เคยเจอปัญหา
เสียดายซื้อก่อน vt30 แป๊บเดียวเลยดู 3d ไม่ได้

ผมเคยไปลอง 65VT20 ที่บูธ Pana รุ่นนี้ให้ภาพ 3D ถูกใจมาก คงเพราะขนาดจอด้วยมั้งครับ

ที่บอกดู 3D ไม่ได้ ท่านหมายถึง เล่น 2D > 3D ไม่ได้ ใช่มั้ยครับ

..
ของพี่เขามันรุ่นก่อนออก3Dอะครับไม่แน่ใจระกัสอะไรต้องให้พี่เขาดูอีกที

ผมก็เซงตอนซื้อsony40ex700ตอนบอลโลก อีก3เดือนมานออก710  3มิติจ๊อด
ถ้าเป็น Plasma Pana 65VT20 ต้องเล่น 3D ได้ ถ้าเล่นไม่ได้น่าจะเป็นรุ่น 65VT10 ครับ :)

ขอบคุณท่าน fish_dvd ด้วยครับที่มาให้ข้อมูล

หายไปตั้งนาน สบายดีนะครับ ไม่ทราบโดนน้ำเล่นงานเอาบ้างหรือเปล่า

..

ออฟไลน์ aek_of

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1801 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 08:49:36 am »
ในที่สุดก็ได้มาเป็นสมาชิกชมรม pana plasma แล้วหละครับ เหลือแต่ของมาส่ง เป็นการ up จาก LCD 32 นิ้ว มาเป็น Plasma 50 นิ้วเลย ตอนนี้กำลังไล่อ่านกระทู้เก่าไว้เป็นข้อมูลครับ

ออฟไลน์ fish_dvd

« ตอบกลับ #1802 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 01:53:13 pm »
ใช้ pana มาหลายรุ่น 50pv70 ประมาณ 5 ปี  ล่าสุด 65vt20 ประมาณปีกว่าๆ โชคดีไม่เคยเจอปัญหา
เสียดายซื้อก่อน vt30 แป๊บเดียวเลยดู 3d ไม่ได้

ผมเคยไปลอง 65VT20 ที่บูธ Pana รุ่นนี้ให้ภาพ 3D ถูกใจมาก คงเพราะขนาดจอด้วยมั้งครับ

ที่บอกดู 3D ไม่ได้ ท่านหมายถึง เล่น 2D > 3D ไม่ได้ ใช่มั้ยครับ

..
ของพี่เขามันรุ่นก่อนออก3Dอะครับไม่แน่ใจระกัสอะไรต้องให้พี่เขาดูอีกที

ผมก็เซงตอนซื้อsony40ex700ตอนบอลโลก อีก3เดือนมานออก710  3มิติจ๊อด
ถ้าเป็น Plasma Pana 65VT20 ต้องเล่น 3D ได้ ถ้าเล่นไม่ได้น่าจะเป็นรุ่น 65VT10 ครับ :)

ขอบคุณท่าน fish_dvd ด้วยครับที่มาให้ข้อมูล

หายไปตั้งนาน สบายดีนะครับ ไม่ทราบโดนน้ำเล่นงานเอาบ้างหรือเปล่า

..
สวัสดีครับท่าน JT
จริงๆ ไม่ได้หายไปไหนครับยังวนเวียงเข้ามาอ่านแต่ไม่ค่อยได้ตอบกระทู้
แถมโดนน้องน้ำเล่นงานเพื่อไม่ให้ตกเทรนเหมือนคนอื่นๆ ด้วย  :)

ออฟไลน์ tpaisal

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1803 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 07:49:36 pm »
ตอนนี้อยากได้ค่าปรับแต่งภาพสำหรับ 50x30 ครับ

เน้นดูHD+PS3 เป็นหลัก ท่านได้ใช้ช่วยแนะนำด้วยครับ  [yes]

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #1804 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 03:06:00 pm »

สวัสดีครับท่าน JT
จริงๆ ไม่ได้หายไปไหนครับยังวนเวียงเข้ามาอ่านแต่ไม่ค่อยได้ตอบกระทู้
แถมโดนน้องน้ำเล่นงานเพื่อไม่ให้ตกเทรนเหมือนคนอื่นๆ ด้วย  :)

----------------------------------------------------------

ผมก็คุ้นๆว่าท่าน fish_dvd อยู่ฝั่งธนหรือไงเนี่ยครับ แล้วก็ไม่พ้นน้องน้ำจริงๆ
เสียใจด้วยนะครับ พี่ชายผมสองคน หลานอีกคน รวมสามบ้านแถวทวีวัฒนา
กับพุทธมณฑล โดนเข้าเต็มๆเหมือนกัน นี่ยังไม่นับญาติพี่น้อง เพื่อนฝูง เพื่อนร่วมงาน
แถวบางพลัด บางใหญ่ บางบัวทอง รังสิต รวมหลายชีวิตนะครับ บางคนถึงกับหมดเนื้อหมดตัวเลย

(ขออภัยเพื่อนสมาชิกท่านอื่นด้วยครับที่นอกเรื่อง)

ออฟไลน์ canit

• *
« ตอบกลับ #1805 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 05:43:58 pm »
รายงานตัวครับ พฤหัสนี้ก็จะได้ ยลโฉม 50ST30 ตัวเป็นๆแล้วครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ alumina_tee

• *
« ตอบกลับ #1806 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 09:43:58 am »
สวัสดีครับ ขอเข้า FanClub   Panasonic  ด้วยคน 50X30T ครับ

แต่มาพร้อมกับความสงสัยนะครับ

ทำไมไฟร์ MKV บางไฟร์มันเล่นผ่าน TV ไม่ได้ครับ ไม่ทราบท่านไหนพอให้ความกระจ่างได้บ้างครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tpaisal

• **
« ตอบกลับ #1807 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:02:23 am »
สวัสดีครับท่าน  alumina_tee ผมก็เพิ่งได้ 50x30มาไม่นานเหมือนกันครับ  [โย่ว]

รุ้สึกว่า mkv บางไฟล์มันใช้ codec ต่างกันละมั้งครับ เพราะบางทีของผมมีแต่ภาพแต่เสียงไม่ออกเหมือนกัน

ตอนนี้กำลังเล็ง a210 หรือ v8 อยู่  [คิคิ]

ออฟไลน์ alumina_tee

• *
« ตอบกลับ #1808 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:52:15 am »
คือผมมีวิธีแก้แบบบ้านๆเลยคือ แปลงไฟร์ดื้อๆเลยครับ ถ้ามาเป็นไฟร์AVi หรือ MKV ผมก็แปลงเป็น AVI เหมือนเดิมครับ คุณภาพเหมือนเดิมแต่ติดปัญหา

เวลาแปลงไฟร์ โปรแกรมมันไม่อ่าน SUB ในไฟร์ที่เราจะแปลงให้ เพราะฉะนั้นเวลาแปลงไฟร์ออกมามันจะไม่มีซัพ แต่ถ้าอัพ Sub ใส่เข้าไปใหม่มักจะมีปัญหา

SUB ไม่ลดคุณภาพเสียงลงครับ ตอนนี้เลยกำลังลองหาโปรแกรมมาแปลงใหม่เผื่อว่าใช้ได้ครับ..........ถ้าได้เรื่องไงจะเอามาแบ่งปันครับ

ออฟไลน์ maximus.hd

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1809 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 06:27:49 pm »
สวัสดีครับ กำลังหาทีวีใหม่มาอัพเกรด จาก 32 นิ้วอยู่ครับ รุ่นที่สนใจอยู่จะเป็น P42U30T ถ้าเทียบกับ P42UT30T
ต่างกันแค่ 3D ใช่ป่าวครับ? ถ้าแค่ 2D คุณภาพเท่ากันมั้ยครับ รบกวนด้วย  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ anan01966

• *
« ตอบกลับ #1810 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 07:52:44 pm »
สองปีก่อนลองเล่นพลาสมา TH-P42U10T ไม่Full
ปีนี้ TH-P50U30T Full ได้ราคาที่เขาBurnแล้ว 22,900 บาท อีกสองปีค่อยหา สามดีมาดู แต่คงไม่หนีพลาสมาถ้าเขายังทำขายอยู่ [เขย่า]

แค่เข้ามาบอกว่าชอบ พลาสมา พานา ครับ
 [หื่น]

ออฟไลน์ somchaijamsai

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1811 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:26:06 pm »
สวัสดีครับ กำลังหาทีวีใหม่มาอัพเกรด จาก 32 นิ้วอยู่ครับ รุ่นที่สนใจอยู่จะเป็น P42U30T ถ้าเทียบกับ P42UT30T
ต่างกันแค่ 3D ใช่ป่าวครับ? ถ้าแค่ 2D คุณภาพเท่ากันมั้ยครับ รบกวนด้วย  [ปาดเหงื่อ]
อยากรู้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ pidpid

• **
« ตอบกลับ #1812 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 12:13:29 am »

ผมใช้ 42UT30T อยู่ครับ  ก่อนซื้อก็ลังเลระหว่าง U30T กับ UT30T เหมือนคุณนี่แหละครับ ตัดสินใจอยู่นานเหมือนกัน
เข้ามาหาข้อมูลในนี้ และที่ Panasonic.net  สุดท้ายก็ลงเอยที่ UT30T (ความจริงอยากได้ neoplasma, ST, VT แต่งบไม่พอ)
U30 กับ UT30 ใช้จอตัวเดียวกันครับ ส่วนที่ต่างกันคือตัวประมาลผลภายในครับ(เหมือนST) ราคาที่ต่างกันเกือบหมื่น ได้อะไรเพิ่มบ้าง
-3D Full HD
-Moving Picture Resolution 1080 lines ( ของU30  900 lines)
-ระดับการไล่สีมากกว่า เมื่อใช้ดู Blu-ray หรือ DVD
-คอมป์ฟิลเตอร์3มิติ ช่วยปรับภาพนิ่ง หรือเคลื่อนไหวช้า ให้ชัดขึ้น
-intelligent frame creation  อันนี้คล้าย true motion ใน LCD ช่วยให้ภาพเคลื่อนไหวเนียนขึ้น (ฉากแพนกล้องกระตุกน้อยลง)
-24p smooth film

เชียร์ให้ซื้อ จอ Full HD แล้วซื้อเครื่องเล่น ฺBlu-ray มาร่วมด้วย แค่ใช้เล่น DVD ตาคุณก็จะเริ่มเสียแล้วครับ (อาการคือ ไม่อยากกลับไปดูเครื่องเล่นDVD หรือหนังทีวี)

ยินดีล่วงหน้ากับทีวีเครื่องใหม่ครับ

ออฟไลน์ maximus.hd

• *
« ตอบกลับ #1813 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 01:11:16 pm »

ผมใช้ 42UT30T อยู่ครับ  ก่อนซื้อก็ลังเลระหว่าง U30T กับ UT30T เหมือนคุณนี่แหละครับ ตัดสินใจอยู่นานเหมือนกัน
เข้ามาหาข้อมูลในนี้ และที่ Panasonic.net  สุดท้ายก็ลงเอยที่ UT30T (ความจริงอยากได้ neoplasma, ST, VT แต่งบไม่พอ)
U30 กับ UT30 ใช้จอตัวเดียวกันครับ ส่วนที่ต่างกันคือตัวประมาลผลภายในครับ(เหมือนST) ราคาที่ต่างกันเกือบหมื่น ได้อะไรเพิ่มบ้าง
-3D Full HD
-Moving Picture Resolution 1080 lines ( ของU30  900 lines)
-ระดับการไล่สีมากกว่า เมื่อใช้ดู Blu-ray หรือ DVD
-คอมป์ฟิลเตอร์3มิติ ช่วยปรับภาพนิ่ง หรือเคลื่อนไหวช้า ให้ชัดขึ้น
-intelligent frame creation  อันนี้คล้าย true motion ใน LCD ช่วยให้ภาพเคลื่อนไหวเนียนขึ้น (ฉากแพนกล้องกระตุกน้อยลง)
-24p smooth film

เชียร์ให้ซื้อ จอ Full HD แล้วซื้อเครื่องเล่น ฺBlu-ray มาร่วมด้วย แค่ใช้เล่น DVD ตาคุณก็จะเริ่มเสียแล้วครับ (อาการคือ ไม่อยากกลับไปดูเครื่องเล่นDVD หรือหนังทีวี)

ยินดีล่วงหน้ากับทีวีเครื่องใหม่ครับ

thx ข้อมูลคุณ pidpid มากครับ แต่ยังสงสัยที่ว่า Moving Picture Resolution ของ U30 900 lines นี่หมายถึง
จอไม่ใช่ Full HD(1920x1080) แท้หรอครับ 1920x900 แบบนี้ผมเข้าใจถูกป่าวครับ งบประมานจากทางบ้านคงได้ไม่เกิน U30  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ mrlens

• **
« ตอบกลับ #1814 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:28:51 pm »
65VT30 มีใครได้ราคาดีๆบ้างครับ

65VT20 เห็นมาอาทิตย์ที่แล้ว ตัวโชว์ที่พารากอนขายอยู่ ราคาดีมากใครอยากได้อยู่ลองไปดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2012, 10:32:02 pm โดย mrlens »

ออฟไลน์ khosaktee

• **
« ตอบกลับ #1815 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 12:32:58 am »

ใช่เลยอ่า [ร้องไห้] ไม่อยากดูดีวีดีอีกเลยอ่า อย่างน้อยหนังจากเฮชดี๗๒๐พี ภาพก็ดีกว่า ดีวีดีเยอะเลยอ่า ถ้าภาพ๑๐๘๐พีหละก็โยนดีวีดีทิ้งได้เลยอ่า [โย่ว]

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #1816 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:20:53 am »

เห็นหายไปพักนึง ตกลงท่าน khosaktee ไปถอยเครื่องเล่นอะไรมาล่ะครับ
..

ออฟไลน์ kkk_911

• *
« ตอบกลับ #1817 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 03:34:46 pm »
Panasonic P42u30 Plasma TV เวลาเสียบหูฟังแล้วเสียงที่ลำโพงจะยังคงดังอยู่ใช้ไหมครับ
ต้องปิดที่ตัวหยุดปิดเสียงที่รีโมทเอาใช้ไหมครับถึงให้มันออกแต่หูฟังอย่างเดียวนะครับแต่พบปัญหาว่า
เมื่่อกดปิดเสียงไปแล้วเสียงที่ตัวหูฟังจะดรอบไปด้วยเหมือนเสียงออกไม่เต็ม เหมือนตอนเปิดให้ออกทั้งคู่พอมีวิธีแก้ไหมครับ
พอดีจะใส่หูฟังตอนเล่นเกมส์ครับถ้าเปิดเบาไปจะไม่ได้ยินเสียงคุยกันแต่ถ้าเปิดดังก็ตกใจเสียงปืนเกรงใจคนข้างๆครับ
ปล ไม่ได้เอาไปดูโป๊นะครับ [หื่น]