ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2845226 ครั้ง)

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2718 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 01:26:23 am »
เข้าร่วมคลับด้วยคนนะครับ เพิ่งถอยรุ่น L42E5T รอส่งสิ้นปีนี  ไม่ทราบว่าลงทะเบียนที่ไหนอ่ะครับ
ตาม link เลยครับ  :)
http://www.panasonic.co.th/warranty/

ออฟไลน์ khun_tee

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2719 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 01:43:33 pm »
ท่านที่ยังไม่ลงทะเบียนทางเวปพานา
เท่าที่อ่านเงื่อนไขการขยายเวลาการรับประกันเป็น 3 ปี ระบุว่าให้ลงได้ถึง  31 มกราคม  2556 เท่านั้น

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #2720 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 02:27:36 pm »
ท่านที่ยังไม่ลงทะเบียนทางเวปพานา
เท่าที่อ่านเงื่อนไขการขยายเวลาการรับประกันเป็น 3 ปี ระบุว่าให้ลงได้ถึง  31 มกราคม  2556 เท่านั้น
ขอโทษนะครับ ลงทะเบียนเว็ปไหนครับ ผมเพิงถอย 42xt50 มา4-5 วันแล้วครับ แล้วส่วนมากเขาปิดทีวีที่จอหรือที่รีโหมดครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ moo_lpn

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2721 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 11:34:59 pm »
เข้าร่วมคลับด้วยคนนะครับ เพิ่งถอยรุ่น L42E5T รอส่งสิ้นปีนี  ไม่ทราบว่าลงทะเบียนที่ไหนอ่ะครับ
ตาม link เลยครับ  :)
http://www.panasonic.co.th/warranty/

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ khun_tee

• *
« ตอบกลับ #2722 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 03:37:53 pm »
รบกวนถามหน่อยครับ
เพิ่งได้ทีวี Pana 50ST50T ดู 3D ได้ คำถามคือ ผมมีชุด HK255 ซึ่งปล่อยเสียง HD ต่างๆได้แต่เข้าใจว่าไม่น่ารองรับ HDMI 1.4
ถ้าผมใช้ HD Player ซิบ Realtech 1186 พวก Extreme Pro. หรือพวกตระกูล Kaibour มันจะส่งสัญญาณ 3D ผ่านสาย HDMI ที่ต้องต่อเข้า HK255 ก่อนที่จะต่อไปยังจอทีวีดูภาพ 3D ได้หรือไม่ครับ หรือมีวิธีอื่นๆที่ทำให้ดูได้บ้าง
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tans

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2723 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 08:02:23 pm »
ผมต่อผ่าน Dvico 6500 ผ่าน YAMAHA RX-V 465 เข้า Panasonic P50XT50 ด้วยสาย HDMI ซึ่งไม่ใช่ 1.4 ก็ดูได้ครับ ...

ออฟไลน์ soodjai

• *
« ตอบกลับ #2724 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 08:21:09 am »
รบกวนถามหน่อยครับ
เพิ่งได้ทีวี Pana 50ST50T ดู 3D ได้ คำถามคือ ผมมีชุด HK255 ซึ่งปล่อยเสียง HD ต่างๆได้แต่เข้าใจว่าไม่น่ารองรับ HDMI 1.4
ถ้าผมใช้ HD Player ซิบ Realtech 1186 พวก Extreme Pro. หรือพวกตระกูล Kaibour มันจะส่งสัญญาณ 3D ผ่านสาย HDMI ที่ต้องต่อเข้า HK255 ก่อนที่จะต่อไปยังจอทีวีดูภาพ 3D ได้หรือไม่ครับ หรือมีวิธีอื่นๆที่ทำให้ดูได้บ้าง
ขอบคุณครับ

น่าจะใด้นะครับผมใช้ PANA50UT50T ต้องเข้าปรับระบบARVด้วยครับ(ที่ตัวเครื่องเสียง)

ออฟไลน์ uehara21

• *
« ตอบกลับ #2725 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 04:46:24 pm »
สวัสดีค่ะ ทุกๆ ท่าน
วันนี้อยากขอคำแนะนำค่ะ จริงๆ สนใจรุ่น L32E5T อยู่ค่ะ แต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงจอเล็กๆ แล้ว
เลยอยากตั้งถามหน่อยค่ะ ว่าถ้าเอามาไว้ในห้องเล็กๆ ใช้ดูไม่บ่อย อยากใช้ดู youtube เสาร์อาทิตย์ บ้าง เห็นว่าเป็นยังไงคะ
เปิดดูรีวิว มีแต่แนะนำ app อย่างอื่น แต่ไม่เจอแบบที่เล่น youtube ให้ดูค่ะ เลยอยากสอบถามจากคนที่พอจะทราบค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2726 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 08:03:47 am »
วันนี้อยากขอคำแนะนำค่ะ จริงๆ สนใจรุ่น L32E5T อยู่ค่ะ แต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงจอเล็กๆ แล้ว
เลยอยากตั้งถามหน่อยค่ะ ว่าถ้าเอามาไว้ในห้องเล็กๆ ใช้ดูไม่บ่อย อยากใช้ดู youtube เสาร์อาทิตย์ บ้าง เห็นว่าเป็นยังไงคะ
เปิดดูรีวิว มีแต่แนะนำ app อย่างอื่น แต่ไม่เจอแบบที่เล่น youtube ให้ดูค่ะ เลยอยากสอบถามจากคนที่พอจะทราบค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รุ่นนี้น่าจะมี App. ดูยูทูปนะครับ

ถามว่าน่าใช่มั้ย 32E5T ถือว่าเป็น LED ขนาด 32" ที่อยู่อยู่ในระดับบนๆน่ะครับ เนื่องจากใช้จอ IPS (ทำให้มุมมองกว้างและการเคลื่อนไหว ดีกว่า) , ความละเอียดหน้าจอเท่ากับ Full HD (1920x1080 Pixel) และเป็น Smart TV

อ้อ ประกัน 3 ปีอีกต่างหาก ยี่ห้ออื่นประกันปีเดียว

..

ออฟไลน์ uehara21

• *
« ตอบกลับ #2727 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 09:38:01 am »

ขอบคุณค่ะ

รุ่นนี้น่าจะมี App. ดูยูทูปนะครับ

ถามว่าน่าใช่มั้ย 32E5T ถือว่าเป็น LED ขนาด 32" ที่อยู่อยู่ในระดับบนๆน่ะครับ เนื่องจากใช้จอ IPS (ทำให้มุมมองกว้างและการเคลื่อนไหว ดีกว่า) , ความละเอียดหน้าจอเท่ากับ Full HD (1920x1080 Pixel) และเป็น Smart TV

อ้อ ประกัน 3 ปีอีกต่างหาก ยี่ห้ออื่นประกันปีเดียว

..

ขอบคุณมากค่ะ :)

ออฟไลน์ kintara

• *
« ตอบกลับ #2728 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 03:01:19 pm »
สอบถามเพื่อนๆในคลับ Panasonic ครับตอนนี้กำลังสนใจ 50ST50 (เปรียบเทียบกับ LED LG) ว่า

1. เคยใช้บริการซ่อมกับศูนย์ Panasonic มั้ยครับ ได้รับการบริการเป็นอย่างไรบ้าง

2. เพื่อนท่านใดเคยใช้บริการของทั้ง Panasonic และ LG แล้ว ประทับใจที่ไหน มากกว่ากันครับ

ปล. ผมเคยใช้บริการของ LG แล้ว บริการประทับใจครับ

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2729 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:28:10 am »
สอบถามเพื่อนๆในคลับ Panasonic ครับตอนนี้กำลังสนใจ 50ST50 (เปรียบเทียบกับ LED LG) ว่า

1. เคยใช้บริการซ่อมกับศูนย์ Panasonic มั้ยครับ ได้รับการบริการเป็นอย่างไรบ้าง

2. เพื่อนท่านใดเคยใช้บริการของทั้ง Panasonic และ LG แล้ว ประทับใจที่ไหน มากกว่ากันครับ

ปล. ผมเคยใช้บริการของ LG แล้ว บริการประทับใจครับ

ผมเคยใช้บริการทั้งศูนย์ Panasonic และ LG นะครับ

ขออนุญาตบอกก่อนว่า พานาฯเข้ามาทำตลาดในบ้านเราก่อน LG หลายสิบปีตั้งแต่ยังใช้ชื่อ National โน่น

พอ LG เข้ามา ก็เห็นว่าพานาฯนี่คือต้นแบบของการบริการในวงการเครื่องใช้ไฟฟ้าบ้านเรา จึงเล่นทางลัดโดยการซื้อตัวผู้จัดการศูนย์บริการ Panasonic พร้อมทีมงานไปเมื่อซัก 5-6 ปีที่แล้ว

ผมไม่แปลกใจที่ LG ทำยังงั้นเนื่องจากได้เคยใช้บริการของศูนย์ฯตั้งแต่ยังใช้ชื่อ ซิว-เนชั่นแนล จนเปลี่ยนมาเป็นชื่อปัจจุบัน

ความประทับใจหลายครั้งตั้งแต่ใช้จอแก้ว CRT รวมทั้งเครื่องเล่นวิดีโอ ฯลฯ

ครั้งสุดท้ายที่ได้ใช้บริการก็ตอนซื้อ Plasma ทั้ง Panasonic และ LG โดยซื้อห่างกันไม่นานนัก

ซึ่งผมถือว่า LG ให้บริการได้ธรรมดามากเมื่อเทียบกับ Panasonic ทั้งๆที่ LG ซื้อตัวทีมงานจากพานาฯไปแล้วก็ตาม

..

ออฟไลน์ noi_350

• *
« ตอบกลับ #2730 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 05:04:31 pm »
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่นะค่ะ เมื่อวานเพิ่งได้ TV 42UT50T มาในราคา 24,771.50 ผ่อน 10 เดือน บัตรกสิกร แล้วยังได้ของแถมเป็น เครื่องเสียง micro system SC-PM50D ราคา 4,490 ที่PW บางนา ตอนนี้อยู่ในช่วง runin ไม่ทราบว่าถ้าพ้น 100 ชม.แล้วรุ่นนี้ต้องตั้งค่า อะไรบ้างค่ะ รบกวนผู้ที่มีประสบการแจ้งด้วยนะค่ะ แอบเคืองอยู่นิดหน่อยตรงที่ขาตั้งมันหมุนไม่ได้ แต่เคยอ่านในเวปนี้ แจ้งว่าขาตั้ง Swivel Stand = YES   ก็เลยอยากจะแขวนกับพนังบ้าน น้ำหนักของทีวีรุ่นนี้สามารถแขวนกับพนังอิฐมวลเบาได้หรือเปล่าค่ะและมีปัญหาเรื่องความร้อนด้วยมั้ย ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ mark-ky

• *
« ตอบกลับ #2731 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 07:02:44 pm »
เพิ่งซื้อ p50xt50t มา ขอสมัครเข้าคลับด้วยนะครับ

ขอสอบถาม

- การดูจำนวนการเปิดปิดเครื่อง กดอย่างงัยครับ

- เวลาเข้า youtube กดค้าหา เช่น pe.............  มันก็ขึ้นชื่อมาหมดเลย ถ้าเป็นคอมก็กด enter แล้วที่ร๊โหมดกดตรงไหน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dan2514

• *
« ตอบกลับ #2732 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 10:48:59 pm »
ใช้ panasonic st30t คับ ไฟล์ .MKV เล่นผ่านช่อง usb ได้ไหมคับไม่ทราบว่าสนับสนุนไฟล์ตัวไหนบ้างคับ

ออฟไลน์ fish_dvd

« ตอบกลับ #2733 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 12:11:35 am »
ใช้ panasonic st30t คับ ไฟล์ .MKV เล่นผ่านช่อง usb ได้ไหมคับไม่ทราบว่าสนับสนุนไฟล์ตัวไหนบ้างคับ

Pana รุ่นปี 2011 เล่นไฟล์หนังได้ไม่เยอะครับ
ไฟล์ mkv. มักมีปัญหาเรื่อง audio และ subtitle
แนะนำจัด hd player ดีกว่าครับ  :)

ออฟไลน์ viper9

• *
« ตอบกลับ #2734 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:26:42 am »
เพิ่งได้  P42XT50T มา รบกวนสอบถามครับว่า
ผมต่อ สาย Lan จาก Wifi router  เข้าเครื่อง พอเข้า Connecting test เรียบร้อยขึ้น ลูกศร ถูก ทุกตัวแล้ว
พอกดปุ่มเข้า internet มันขี้น กำลังทำงาน ให้รอ (เป็นภาษาอังกฤษ)  และก็ขึ้น connecting ที่มุมล่างซ้ายจออย่างเดียวเลย
ไม่ทราบว่าต้องไปเซ็ทอะไรเพิ่มเติมไหมครับ ถึงจะเข้า Internet ได้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ epepo

• *
« ตอบกลับ #2735 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:46:11 am »
ใช้ TV Plasma Panasonic 42XT50 อยู่ครับ ท่านใดเคยต่อ Wireless Keyboard บ้าง ต้อง set อะไรบ้าง
ผมเคยต่อ Wireless Mouse มันไม่ตอบสนอง ก็เลยอยากทราบว่า ใช้ Keyboard จะมีปัญหาหรือเปล่า ...