ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2845290 ครั้ง)

ออฟไลน์ SuperNu

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #3132 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 12:23:31 pm »
เข้ามาเป็นสมาชิก Fan Club Pana ด้วยคนครับ  เพิ่งได้มาจากงาน Power Buy Expo ที่เซ็นลาดพร้าว  รุ่น  P50ST50T  ราคาโปร 29,994 ไม่ทราบว่าราคานี้คุ้มป่ะครับ  ขอถามเป็นข้อเลยนะครับ 

1. แนะนำสาย HDMI ต่อกับเครื่องเล่น HD Box หน่อยครับ  งบ 2000 - 3000 ++
2. ถ้าจะเอาดู TV กล่องของอะไรดูชุดที่สุดครับ
3. รบกวนขอวิธีเซตค่าภาพด้วยครับ

ท่านใดมีแนะนำ รบกวนด้วยครับ  ผมมือใหม่ Plasma เลย ขอบคุณครับ

ของใหม่หรือเปล่าครับ ถูกจัง

ออฟไลน์ aoniman

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #3133 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 09:02:03 pm »
จัดมาแล้ว วันนี้ 50GT50  [รัก]

ออฟไลน์ oyooyo

• *
« ตอบกลับ #3134 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 11:58:51 pm »
จัดมาแล้ว วันนี้ 50GT50  [รัก]

พึ่งจัดมาวันนี้ รุ่นนี้ ไซด์นี้มาเหมือนกัน ร้านดังย่าน เกษตร อิอิ [หื่น]

ออฟไลน์ prasith

• *
« ตอบกลับ #3135 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 09:22:34 am »

พึ่งจัดมาวันนี้ รุ่นนี้ ไซด์นี้มาเหมือนกัน ร้านดังย่าน เกษตร อิอิ [หื่น]

ได้มาราคาเท่าไหร่ ว่าจะไปจัดมามั๊งครับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ ammmana

• *
« ตอบกลับ #3136 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 02:35:52 pm »
ถามหน่อยครับ ตัวเลขบอกจํานวนครั้งที่เปิด-ปิดเครื่องนี่มันนับยังไงอ่ะครับ

บอกจํานวนครั้งที่ เปิด และ ปิด ด้วยหรือเปล่าครับ (เปิด นับเป็น 1 ครั้ง - ปิด นับเป็น 2 ครั้ง)

หรือบอกแค่จํานวนครั้งที่ เปิด เพียงอย่างเดียว (เปิด - ปิด นับเป็น 1 ครั้ง)

รบกวนถามเพราะไม่แน่ใจครับ เห็นหลายคนใช้คําว่า บอกจํานวน เปิด-ปิด เครื่อง

ขอบคุณเจ้าของภาพด้วยครับ

ออฟไลน์ aoniman

• *
« ตอบกลับ #3137 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 06:14:32 pm »

ได้มาราคาเท่าไหร่ ว่าจะไปจัดมามั๊งครับ

[ปลื่ม]
แนะนำโทรถามที่ร้านเลยดีกว่าครับ

ที่ผมรีบซื้อเพราะ ทางร้านบอกเหลือเครื่องน้อยแล้ว ไม่เกิน 20 เครื่อง
เพราะถ้ารอนาน ราคาอาจขึ้นได้

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3138 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 06:23:18 pm »

[ปลื่ม]
แนะนำโทรถามที่ร้านเลยดีกว่าครับ

ที่ผมรีบซื้อเพราะ ทางร้านบอกเหลือเครื่องน้อยแล้ว ไม่เกิน 20 เครื่อง
เพราะถ้ารอนาน ราคาอาจขึ้นได้

ร้านแสงชัย 39500 บาท

ส่วนร้านป่านรามอินทรา ขึ้นราคาเป็น 42000 บาท เรียบร้อยแล้วครับ  [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ baasu

• *
« ตอบกลับ #3139 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 01:21:18 pm »

ส่วนร้านป่านรามอินทรา ขึ้นราคาเป็น 42000 บาท เรียบร้อยแล้วครับ  [โขกโต๊ะ]

ผมตัดสินใจถูกแล้วล่ะ ที่สอยมาเมื่อต้นเดือน 555
คุ้มค่า ถูกใจมากๆ
ต่อเคเบิลแล้ว ภาพยังออกมาชัดเลย
ยิ่งสัญญาณภาพต้นทางดี 50GT ก็ชัดตามไปด้วย
เพื่อนห้องๆ ข้างๆ มาเห็นตอนดูหนังจากเคเบิล ถามว่าดูจากแผ่นเหรอ
ผมตอบไปว่า เคเบิล ชัดมากๆ เหมือนดูจากแผ่นเลย
ตอนนี้ในที่พักมีห้องผม ห้องเดียวที่ดูเคเบิลได้ชัดที่สุดแล้ว
ห้องอื่นเป็นคลื่นๆ ลายๆ บางช่องสัญญาณร่มเป็นบางครั้ง

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3140 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 07:38:20 pm »

ผมตัดสินใจถูกแล้วล่ะ ที่สอยมาเมื่อต้นเดือน 555
คุ้มค่า ถูกใจมากๆ
ต่อเคเบิลแล้ว ภาพยังออกมาชัดเลย
ยิ่งสัญญาณภาพต้นทางดี 50GT ก็ชัดตามไปด้วย
เพื่อนห้องๆ ข้างๆ มาเห็นตอนดูหนังจากเคเบิล ถามว่าดูจากแผ่นเหรอ
ผมตอบไปว่า เคเบิล ชัดมากๆ เหมือนดูจากแผ่นเลย
ตอนนี้ในที่พักมีห้องผม ห้องเดียวที่ดูเคเบิลได้ชัดที่สุดแล้ว
ห้องอื่นเป็นคลื่นๆ ลายๆ บางช่องสัญญาณร่มเป็นบางครั้ง

ถ้าเป็น Plasma Pana รุ่นปีก่อนๆ ผมแนะนำให้ปิด Picture Noise Reduction
เพราะถ้าเปิดความคมชัดของภาพจะลดลง
แต่รุ่น GT50T ผมแนะนำให้เปิดตั้งค่าเป็น Auto
ลด Noise หรือพวกสัญญาณรบกวนลงได้เยอะ แถมภาพก็ยังคมชัดดีอยู่ครับ  :)

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3141 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 09:30:12 pm »
แจ้งราคาครับ ร้านป่านรามอินทราปรับราคา 50ST50T เหลือ 33,990 บ. ครับ เห็นราคาแล้วอยากเอา 42 นิ้วไปเทรินจัง(5555)

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3142 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 11:50:13 pm »
แจ้งราคาอัพเดทครับ
50gt50 ร้านป่านรามอินทรา ปรับราคาเหลือ 39990 อีกครั้งแล้วครับ หลังจากที่ขึ้นราคาเป็น 42000 เมื่อวันก่อน

ออฟไลน์ aeiouk

• *
« ตอบกลับ #3143 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 10:56:38 am »
P50ST50T มีอาการเวลาดูฉากที่มีสีขาวเยอะๆ จะมีเสียงจี่ๆๆๆๆ ห้องเงียบๆ และปิดเสียง TV ไว้จะได้ยินชัดเจน
และเวลาปิดเครื่องด้วยรีโมทและปิดสวิตช์ปลั๊กรางตามจะมีเสียงแต๊ก แต๊กๆ สักระยะ นานสุดที่เจอจะดังประมาณ 5 นาที
แต่ถ้าเวลาปิดเครื่องด้วยรีโมทและปิดสวิตช์ที่ตัวเครื่องจะไม่มีเสียงแต๊ก
แบบนี้ปกติหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2013, 02:27:19 pm โดย aeiouk »

ออฟไลน์ Xmen1997

• *
« ตอบกลับ #3144 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 10:51:52 pm »
ผมจะซื้อทีวี ให้แม่สักเครื่องแทนของเก่าที่พังไป กำลังดู สนใจรุ่นนี้อยู่ครับ
PANASONIC PLASMA TV รุ่น TH-P50X60T
พี่ พี่ คิดว่าเป็นยังไงบ้างครับ ใช้ดู ฟรีทีวี ส่วนใหญ่ ดูหนังบ้างเล็กน้อย
ที่บ้านเปิดโล่ง มีแสงเยอะ เหมาะหรือป่าวครับ อยากให้แกดู ทีวีใหญ่ ใหญ่ น่ะครับ
หรือมีรุ่นอื่นแนะนำบ้างไหมครับ..ขอบคุณครับ.

ออฟไลน์ bhupunt

• *
« ตอบกลับ #3145 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 11:04:00 pm »
P50ST50T มีอาการเวลาดูฉากที่มีสีขาวเยอะๆ จะมีเสียงจี่ๆๆๆๆ ห้องเงียบๆ และปิดเสียง TV ไว้จะได้ยินชัดเจน
และเวลาปิดเครื่องด้วยรีโมทและปิดสวิตช์ปลั๊กรางตามจะมีเสียงแต๊ก แต๊กๆ สักระยะ นานสุดที่เจอจะดังประมาณ 5 นาที
แต่ถ้าเวลาปิดเครื่องด้วยรีโมทและปิดสวิตช์ที่ตัวเครื่องจะไม่มีเสียงแต๊ก

เท่าที่ได้ถามไถ่มา เสียงจี่หลังเครื่อง ถ้าไม่ดังจนรบกวนในระยะรับชม คืออาการปกติครับ
ส่วนเสียงแต๊ก ผมเคยถามแล้วตามนี้ครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=52534.0

แต่ในกรณีของท่าน ที่เสียงแต๊กดังอยู่นานต่อเนื่องเป็นนาที ส่วนตัวคิดว่าน่าจะผิดปกตินะครับ
ยังไงแนะนําลองแจ้งให้ช่างเข้ามาตรวจสอบดูครับ

ออฟไลน์ aeiouk

• *
« ตอบกลับ #3146 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 11:05:16 am »

เท่าที่ได้ถามไถ่มา เสียงจี่หลังเครื่อง ถ้าไม่ดังจนรบกวนในระยะรับชม คืออาการปกติครับ
ส่วนเสียงแต๊ก ผมเคยถามแล้วตามนี้ครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=52534.0

แต่ในกรณีของท่าน ที่เสียงแต๊กดังอยู่นานต่อเนื่องเป็นนาที ส่วนตัวคิดว่าน่าจะผิดปกตินะครับ
ยังไงแนะนําลองแจ้งให้ช่างเข้ามาตรวจสอบดูครับ

เสียงแต๊กดังนาน เจอสาเหตุแล้วครับ เป็นเพราะปลั๊กผนังต่อสลับ L N อยู่ ลองสลับให้ถูก คราวนี้เสียงหายเลยครับ
แปลกใจว่าสลับ L N มีผลขนาดนี้เลยเหรอครับ แต่ยังไงช่างจะเข้ามาดูให้ก่อนครับ เผื่อผิดปกติ
ขอบคุณครับ

--------------
ช่างมาดูแล้ว อาการหายหมดครับหลังจากกสลับ L N ให้ถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2013, 10:28:07 am โดย aeiouk »

ออฟไลน์ baasu

• *
« ตอบกลับ #3147 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 04:34:46 pm »
อยากทราบว่า 50GT รับสัญญาณทีวีดิจิตอลได้มั้ยครับ
หรือว่าต้องเพิ่มอะไรอีก

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #3148 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 07:51:31 am »
อยากทราบว่า 50GT รับสัญญาณทีวีดิจิตอลได้มั้ยครับ
หรือว่าต้องเพิ่มอะไรอีก

ต้องซื้อตัวแปลงสัญญาณ Digital TV (DVB-T2) กับหนวดกุ้งครับ

http://pantip.com/topic/30880015

http://pantip.com/topic/30871728

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?board=33.0

..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2013, 08:28:44 am โดย JT »

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #3149 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 07:52:25 am »
ผมจะซื้อทีวี ให้แม่สักเครื่องแทนของเก่าที่พังไป กำลังดู สนใจรุ่นนี้อยู่ครับ
PANASONIC PLASMA TV รุ่น TH-P50X60T
พี่ พี่ คิดว่าเป็นยังไงบ้างครับ ใช้ดู ฟรีทีวี ส่วนใหญ่ ดูหนังบ้างเล็กน้อย
ที่บ้านเปิดโล่ง มีแสงเยอะ เหมาะหรือป่าวครับ อยากให้แกดู ทีวีใหญ่ ใหญ่ น่ะครับ
หรือมีรุ่นอื่นแนะนำบ้างไหมครับ..ขอบคุณครับ.

รุ่นนี้เหมาะกับคุณแม่ดีแล้วครับ ห้องเปิดโล่งก็ไม่เป็นไร

ปัจจุบันใช้ทีวีประเภทไหนก็สะท้อนครับ -->  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=49099.0

..