ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2844933 ครั้ง)

ออฟไลน์ superman7

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #3204 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 09:32:30 am »
สอบถามหน่อยครับ  ทีวีที่บ้านเสีย รุ่นPanasonic 50" P50VT30T ผมอยู่ที่พิษณุโลก ซื้อที่วีมาจาก  ไทยมาร์ท อิเล็คโทรนิคส์ เซ็นเตอร์ (โคกช้าง) โทรไปที่ศูนย์ของพานาโซนิคเมื่อวานตอนประมาณ 09.00 น. ที่เบอร์ 02-7299000 ทางศูนย์พานาโซนิค(กทม.)บอกจะให้ช่างเข้ามาดู ภายในวันเสาร์ไม่เกินช่วงบ่าย ผมก็ให้เบอร์มือถือเพื่อใช้ติดต่อไว้  วันนี้(21ก.ย.56)โทรไปใหม่เวลา 09.27 น.ทางศูนย์ฯ บอกจะโทรตามช่างให้ [ปาดเหงื่อ] ไม่เห็นมาหรือโทรมาซักที ต้องทำยังไงช่างถึงจะมาดูหรือเอาทีวีไปซ่อม ทีวีเหลือประกันภายใน เดือนมกราคม 2557 ครับ
 [เศร้า]
ผมอยู่ กทม. pv8 ใช้มา 5 ปีเสีย โทรแจ้งศูนย์แล้ว นัดช่างแล้วคุยกันแล้ว (แบบว่าต้องโทรหาแล้วหาอีกคล้ายกับต้องขอความกรุณากัน)  [งง]เบี้ยว 2 ครั้ง วันแรกบอกว่ารถติดจะมาวันรุ่งขึ้น รออยู่ก็เงียบหายไปเลย โดยไม่โทรมาอีกเลยคล้ายกับซ่อมเสร็จแล้วซะงั้น ทั้งที่ในตอนแรกว่าจะไม่ซ่อม เพราะค่าเรียกช่าง+ค่าอะไหล่ รวมแล้วเกือบ 5,000 บาท แต่เคยคุยกับเจ้าของร้านซึ่งเป็นช่างเหมือนกันท่านบอกว่าอย่าทำให้ทีวีเป็นขยะเลยครับ   กะจะให้ช่างชาวบ้านซ๋อมแล้วไหนๆก็คิดจะซื้อใหม่แล้ว สงสัยตัวเองว่าจะซื้อยี่ห้อนี้อีกดีใหม [ปาดเหงื่อ]
รอไม่ไหวตอนเย็นวันที่ 21 ก.ย. เลยไปติดต่อที่ไทยมาร์ทครับ  พอวันจันทร์ 23 ก.ย.ไทยมาร์ทมายกเครื่องไปซ่อม ทางพานาฯพึ่งติดต่อมาวันอังคารที่ 24 ก.ย. ว่าจะมาเอาเครื่องไปซ่อม  ผมบอกว่าทางไทยมาร์ทเอาเครื่องไปซ่อมแล้ว ผมละเหนื่อยใจจริงๆ ติดต่อไปตั้งแต่วันศุกร์ (20 ก.ย.) พึ่งจะติดต่อมาทำงานกันยังไง ถ้าบริการหลังการขายแบบนี้โอกาสหน้าก็คงจะ.....อีกแล้ว [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2013, 09:34:16 am โดย superman7 »

ออฟไลน์ baasu

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #3205 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 06:56:15 pm »
GT50 สั่งล้างหน้าจอยังไงเหรอครับ
ตอนนี้โลโก้ช่วง มันค้างเป็นเงารางๆ อยู่ที่มุมจอครับ

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3206 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 09:39:53 pm »
GT50 สั่งล้างหน้าจอยังไงเหรอครับ
ตอนนี้โลโก้ช่วง มันค้างเป็นเงารางๆ อยู่ที่มุมจอครับ

Menu > ภาพ > การตั้งค่าขั้นสูง > แถบล้างหน้อจอ > เริ่ม

แต่ผมแนะนำให้ใช้วิธีเปลี่ยนไปดูช่องอื่นๆ ดีกว่า
ถ้าใช้โหมดล้างหน้าจอขอทีวีอาการ ir หายช้าครับ
ลองดูพวกช่อง Thai PBS เพราะช่องนี้โลโก้จะไม่ได้อยู่มุมเดิมตลอด
หรือเปลียนไปดูหนังเต็มจอประมาณ 30 - 60 นาที เดี๋ยวภาพค้างก็หายไปเอง

รบกวนถามท่าน baasu ครับ ดูทีวีช่องไหนจึงเกิด ir โลโก้ช่องครับ  :)

ออฟไลน์ baasu

• *
« ตอบกลับ #3207 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 10:31:35 pm »

Menu > ภาพ > การตั้งค่าขั้นสูง > แถบล้างหน้อจอ > เริ่ม

แต่ผมแนะนำให้ใช้วิธีเปลี่ยนไปดูช่องอื่นๆ ดีกว่า
ถ้าใช้โหมดล้างหน้าจอขอทีวีอาการ ir หายช้าครับ
ลองดูพวกช่อง Thai PBS เพราะช่องนี้โลโก้จะไม่ได้อยู่มุมเดิมตลอด
หรือเปลียนไปดูหนังเต็มจอประมาณ 30 - 60 นาที เดี๋ยวภาพค้างก็หายไปเอง

รบกวนถามท่าน baasu ครับ ดูทีวีช่องไหนจึงเกิด ir โลโก้ช่องครับ  :)

หายแล้วครับ ขอบคุณครับ
ดูช่อง Gang Cartoon อ่ะครับ

ออฟไลน์ alienonline

• *
« ตอบกลับ #3208 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 10:54:19 pm »
สอบถามหน่อยครับ เพิ่งซื้อทีวี พานา 42ut5ot ที่โฮมโปร หาดใหญ่มา ราคาลดเหลือ 17990  ตอนแรกเซลบอกประกัน 2 ปี และให้โทรไปเพิ่มได้อีก 1 ปีเป็น 3 ปี พอโทรไปศูนย์พานาบอกเพิ่มไม่ได้ครับ เป็นตัวโชว์ พอมาดูประกันข้างกล่อง ประกันเหลือ แค่ 1 ปี เองครับ หมด ตุลา 57 ตอนไปรับของผมก็ลืมดูประกันข้างกล่องด้วย ซวยเลย ทำอย่างไรได้บ้างครับ (แต่ลองเชคชั่วโมงทำงาน เปิดไปแค่ 6 ชั่วโมงเองครับ)

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3209 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 08:29:54 am »
สอบถามหน่อยครับ เพิ่งซื้อทีวี พานา 42ut5ot ที่โฮมโปร หาดใหญ่มา ราคาลดเหลือ 17990  ตอนแรกเซลบอกประกัน 2 ปี และให้โทรไปเพิ่มได้อีก 1 ปีเป็น 3 ปี พอโทรไปศูนย์พานาบอกเพิ่มไม่ได้ครับ เป็นตัวโชว์ พอมาดูประกันข้างกล่อง ประกันเหลือ แค่ 1 ปี เองครับ หมด ตุลา 57 ตอนไปรับของผมก็ลืมดูประกันข้างกล่องด้วย ซวยเลย ทำอย่างไรได้บ้างครับ (แต่ลองเชคชั่วโมงทำงาน เปิดไปแค่ 6 ชั่วโมงเองครับ)
ลองใช้วิธีลงทะเบียนผ่านทางเวบฯ ของพานาดูครับ  :)
http://www.panasonic.com/th/support/service/warranty.html

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3210 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 09:42:18 pm »
ระหว่าง
50GT50 Vs 50ST60
ไม่เน้น 3D เลย คิดว่าตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ ตอนแรก หนีLED  HX855 จะมาเป็น42 แต่ผบทบ อาจจะเล็ก แต่พอ 50-55ใหญ่จนตั้งไม่ได้
มีอะไร ใน2 ตัวนี้แตกต่างกันบ้างครับขอถาม สาวก Pana
หรือความคิดเห็น ราคาทั้ง2 เท่ากันนะครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ 12345678910

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3211 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 05:09:10 am »
ระหว่าง
ไม่เน้น 3D เลย คิดว่าตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ ตอนแรก หนีLED  HX855 จะมาเป็น42 แต่ผบทบ อาจจะเล็ก แต่พอ 50-55ใหญ่จนตั้งไม่ได้
มีอะไร ใน2 ตัวนี้แตกต่างกันบ้างครับขอถาม สาวก Pana
หรือความคิดเห็น ราคาทั้ง2 เท่ากันนะครับ

gt50 คุ้มกว่าครับถ้าหาของได้นะ ส่วนมากเหลือแต่ตัวโชว์

ออฟไลน์ puccainbkk

« ตอบกลับ #3212 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 12:07:55 pm »
ระหว่าง

gt50 คุ้มกว่าครับถ้าหาของได้นะ ส่วนมากเหลือแต่ตัวโชว์

ขอบคุณมากครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ kCMOn

• *
« ตอบกลับ #3213 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 10:17:32 am »
รบกวนถาม ทุกท่านครับ ตัวst60 ต้องใช้จนครบ100hr ก่อนถึงจะใช้ advanced settings ได้ใช่ป่าวครับ

ตอนนี้เช็ค ใช้ไป36ชมครับ เข้าโหมดยังไม่ได้ครับ

ปล. ผมเปลี่ยนมาใช้พลาสม่าครั้งแรก ตอนนี้ไม่ปรับภาพไรเลย รู้สึกว่าภาพมืดมาก 5555 [ติดภาพled]

แต่รายละเอียดภาพสุดยอดมาก ริ้วรอยเป็นริ้วรอย ชอบภาพสมจริงครับ ประทับใจมากครับ ถ้าเบรินครบ100hr เริ่มปรับค่าได้คงแจ่มเลยครับ  [yes]

ออฟไลน์ archyman

« ตอบกลับ #3214 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 10:32:16 am »
มันต้องเข้าออปชั่นที่อยู่ล่างๆ ไปปลดล๊อคก่อนท่าน
จำไม่ได้ว่าอันไหน
แต่ ไม่ต้องรอ 100 ชม.หรอกครับ เข้าไปเลือกให้มันมีโหมดเพิ่มได้เลย
พอกลับออกมาที่เมนูปรับภาพ จะมีโหมด advance หรือ custom เพิ่มมา
(100 ชม.เค้าให้รอ คือให้จอมันเสถียรขึ้น ปรับแล้วจะได้ไม่ต้องปรับบ่อยๆเท่านั้นเอง)

• *
« ตอบกลับ #3215 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 10:53:22 am »
มันต้องเข้าออปชั่นที่อยู่ล่างๆ ไปปลดล๊อคก่อนท่าน
แต่ ไม่ต้องรอ 100 ชม.หรอกครับ เข้าไปเลือกให้มันมีโหมดเพิ่มได้เลย
พอกลับออกมาที่เมนูปรับภาพ จะมีโหมด advance หรือ custom เพิ่มมา
(100 ชม.เค้าให้รอ คือให้จอมันเสถียรขึ้น ปรับแล้วจะได้ไม่ต้องปรับบ่อยๆเท่านั้นเอง)

ไล่ดูทุกเมนูแล้วไม่มีเลยครับท่าน  [ไม่เอา]

• *
« ตอบกลับ #3216 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 11:04:39 am »

โหหห โง่ตั้งนาน เลือก โหมด custom ก่อนถึงใช้ได้ครับ แหะๆๆ  [โขก]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3217 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 11:06:12 am »

ST60 โหมดภาพแบบ custom สามารถปรับภาพอย่างละเอียดได้ โดยเลือกที่การตั้งค่าขั้นสูงครับ

• *
« ตอบกลับ #3218 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 11:47:47 am »

ST60 โหมดภาพแบบ custom สามารถปรับภาพอย่างละเอียดได้ โดยเลือกที่การตั้งค่าขั้นสูงครับ

ขอบคุณมากครับท่าน

ออฟไลน์ sandjungkub

• *
« ตอบกลับ #3219 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 12:28:12 pm »
มีอยู่ 2หมื่น หน่อยๆ จัดตัวไหนดีครับ ตังไม่ถึง 3หมื่น

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3220 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 12:54:14 pm »
 [โขกโต๊ะ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 12:55:05 pm โดย dramin »

ออฟไลน์ peter-pan

• *
« ตอบกลับ #3221 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 06:00:25 pm »
ขอคำแนะนำด้วยครับ ท่านใดมีประสบการณ์เครมบ้างครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=58711.0