ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2845530 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #3240 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 02:08:28 pm »
เข้ามา Update หลังจากศึกษา ข้อมูลระยะสั้นๆ ก็ได้มาเป็นสมาชิก Pana Plasma แล้ว P42ST50T

จากร้านพี่ปาน34 อิอิ สดสดเมื่อคืนเลย ร้านเค้าบริการ ok เลยเล่นเอาเกือบลืมจ่ายเงิน 55+

อยากถามเพิ่มเติมครับ
ช่วยแนะนำปลั๊กพ่วงที่ ไม่ปล่อยไฟขณะปิด สวิต เพราะล่าสุดมีอันเก่า ปิดสวิตแล้ว มีเสียง แต็ก แต็ก ต้องดึงปลักออกเสียงถึงหาย นึกว่าทีวี เจ็งสะอีก เลยอยากให้ช่วยแนะนำ ที่ราคาไม่แพง งบไม่เกิน 500ครับ มีสวิตแยกมากกว่า 1 อัน ขอบคุณครับ

ปลั๊กรางในราคานี้ ยี่ห้อไหนก็ได้ครับที่ไม่ใช่ TOSHINO ผมเองก็เคยโดนมาแล้ว ปลั๊กช๊อต ampช๊อต  [ช็อค]

http://www.dvdgameonline.com/forums/index.php?showtopic=190440

ออฟไลน์ booonchu

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #3241 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 04:18:08 pm »
เข้ามา Update หลังจากศึกษา ข้อมูลระยะสั้นๆ ก็ได้มาเป็นสมาชิก Pana Plasma แล้ว P42ST50T

จากร้านพี่ปาน34 อิอิ สดสดเมื่อคืนเลย ร้านเค้าบริการ ok เลยเล่นเอาเกือบลืมจ่ายเงิน 55+

ช่วยแนะนำปลั๊กพ่วงที่ ไม่ปล่อยไฟขณะปิด สวิต เพราะล่าสุดมีอันเก่า ปิดสวิตแล้ว มีเสียง แต็ก แต็ก ต้องดึงปลักออกเสียงถึงหาย นึกว่าทีวี เจ็งสะอีก เลยอยากให้ช่วยแนะนำ ที่ราคาไม่แพง งบไม่เกิน 500ครับ มีสวิตแยกมากกว่า 1 อัน ขอบคุณครับ

ปลั๊กรางในราคานี้ ยี่ห้อไหนก็ได้ครับที่ไม่ใช่ TOSHINO ผมเองก็เคยโดนมาแล้ว ปลั๊กช๊อต ampช๊อต  [ช็อค]

http://www.dvdgameonline.com/forums/index.php?showtopic=190440

อยากบอกว่าอันที่ผมใช้ อยู่ ก็ TOSHINO แม้ปิดสวิต แต่มีไฟเลี้ยงอยู่ 55++

ออฟไลน์ Modaim

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3242 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 10:01:39 pm »

อยากบอกว่าอันที่ผมใช้ อยู่ ก็ TOSHINO แม้ปิดสวิต แต่มีไฟเลี้ยงอยู่ 55++

ลองแก้ไขเบื้องต้นดูครับ อาการแบบนี้เดาว่าสายไฟที่เต้ารับที่ผนังน่าจะต่อสาย L-N สลับกัน
หากเต้าเสียบเป็นแบบ 2 ขาไม่มี Ground ให้ลองกลับขั้วดู ถ้าจบให้ mark ตำแหน่งไว้
หากเป็นแบบ 3 ขามี Ground ให้เปิดเต้ารับที่ผนังสลับ L-N ด้านในให้ถูกต้อง เนื่องจากถูกบังคับด้วยขั้ว Ground
ได้เรื่องอย่างไรแจ้งด้วยครับ

ออฟไลน์ satawat

• *
« ตอบกลับ #3243 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 08:21:15 am »
รบกวนแนะนำ Plasma TV ของ Panasonic ให้หน่อยครับ
 - สถานที่ตั้งคือห้องรับแขก คุมแสงไม่ค่อยจะได้
 - การใช้งาน คือ เอามาดูหนังไฟล์ HD หนัง 3D ใช้ดูกับกล่องรับสัญญาณ HD (กล่อง CTH)
 - ต้องการขนาด 50 นิ้ว (ตอนแรกดูตัว 50GT50 แต่เห็นหลายท่านบอกว่าหาไม่ได้แล้ว)
 - ต้องการ ราคาไม่เกิน 30,000 บาท

รบกวนน้าๆทุกท่านชี้แนะให้หน่อยครับรบกวนขอราคากับสถานที่ซื้อด้วยนะครับประมาณกลางเดือนหน้า
จะไปซื้อครับ ขอสถานที่แบบใกล้ระยองหรือชลบุรีจะดีมากเลยครับแต่ถ้าไม่มีเป็นกรุงเทพก็ได้ครับ
อีกนิดครับรบกวนสอบถามว่าชุด โฮมตัวนี้ Onkyo HT-S4505 ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
แล้วคุณภาพเป็นไงบ้างครับ ถ้ามีตัวไหนดีกว่าในราคาเท่าๆกันรบกวนแนะนำด้วยนะครับ

สอบถามเยอะหน่อยนะครับพอดีไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่

ขอบคุณน้าๆทุกคนล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ bermby38

• *
« ตอบกลับ #3244 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:20:09 pm »
รบกวนถามหน่อยครับ ผมซื้อ Plasma TV VIERA TH-P50X60T มาใช้

ต่อกับเครื่องคอมพิวเตอร์ผ่านสาย HDMI ถ้าปรับ Res ที่ 1024x768 ก็จะได้เต็มจอ แต่ Ratio เพี้ยนๆ

ถ้าปรับ 1280x720 Ratio ถูกต้อง แต่จะเหลือขอบดำแทน

มันมีวิธีทำยังไงให้เต็มจอบ้างไหมครับ

แล้วถ้าผมปล่อยให้เหลือขอบดำไว้นี่จอมันจะเบิร์นมั้ยครับ

ออฟไลน์ nara kham

• *
« ตอบกลับ #3245 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 03:15:02 pm »
รบกวนสอบถามผู้รู้  ผมซื้อ plasma panasonic 50ut50t มาประมาณสี่เดือน  วันนี้เปิดดูสังเกตุว่ามีอาการดังภาพประกอบครับ  มีแสงออกมาเป็นเส้นด้านซ้ายของเครื่อง(ด้านขวาของคนดู)เกือบติดขอบครับ  รบกวนสอบถามดังนี้ครับ
1.อาการดังกล่าวเกิดจากอะไร วิธีการแก้ไข กรณีถ้าแก้ไขเองได้
2.ถ้าแก้ไขเองไม่ได้  ปล่อยไว้จะส่งผลต่อทีวีระยะยาวหรือไม่ ถ้าไม่ซ่อม
3.ต้องแจ้งบริษัทเรื่องรับประกัน (อยู่ในระยะประกันใช้มา 4 เดือน)  หรือการซ่อม (ตอนนี้ยังไม่ได้แจ้งครับ)
(หมายเหตุ ผมซื้อที่ panasonic central พระราม 9 แต่เอามาใช้ที่ลำปาง )
 -ถ้าซ่อมได้ต้องซ่อมก่อน  หรือสามารถเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้เลยครับ
 -ถ้าต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ต้องไปเปลี่ยนที่ไหนครับ  (ผมมีธุระอาจจะลงกรุงเทพ ช่วงต้นเดือนธันวาคมครับ)
รบกวนสอบถามพี่ๆ ทุกๆท่านครับ  ขอบคุณล่วงหน้าอย่างสูงสำหรับคำตอบครับ

« ตอบกลับ #3246 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 03:25:20 pm »
รบกวนสอบถามผู้รู้  ผมซื้อ plasma panasonic 50ut50t มาประมาณสี่เดือน  วันนี้เปิดดูสังเกตุว่ามีอาการดังภาพประกอบครับ  มีแสงออกมาเป็นเส้นด้านซ้ายของเครื่อง(ด้านขวาของคนดู)เกือบติดขอบครับ  รบกวนสอบถามดังนี้ครับ
1.อาการดังกล่าวเกิดจากอะไร วิธีการแก้ไข กรณีถ้าแก้ไขเองได้
2.ถ้าแก้ไขเองไม่ได้  ปล่อยไว้จะส่งผลต่อทีวีระยะยาวหรือไม่ ถ้าไม่ซ่อม
3.ต้องแจ้งบริษัทเรื่องรับประกัน (อยู่ในระยะประกันใช้มา 4 เดือน)  หรือการซ่อม (ตอนนี้ยังไม่ได้แจ้งครับ)
(หมายเหตุ ผมซื้อที่ panasonic central พระราม 9 แต่เอามาใช้ที่ลำปาง )
 -ถ้าซ่อมได้ต้องซ่อมก่อน  หรือสามารถเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้เลยครับ
 -ถ้าต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ต้องไปเปลี่ยนที่ไหนครับ  (ผมมีธุระอาจจะลงกรุงเทพ ช่วงต้นเดือนธันวาคมครับ)
รบกวนสอบถามพี่ๆ ทุกๆท่านครับ  ขอบคุณล่วงหน้าอย่างสูงสำหรับคำตอบครับ

UT50 รุ่นนี้หน้าจอมีปัญหากันเยอะ ปัญหาน่าจะเกิดจากกระบวนการผลิต เปลี่ยนจอใหม่มาหลายรายแล้วครับ

ลองติดต่อศูนย์ลูกค้าสัมพันธ์ panasonic ดูก่อนครับ 02 729 9000

ออฟไลน์ aphgig

• *
« ตอบกลับ #3247 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 12:19:29 pm »

ผมก็มีปัญหาเดียวกันครับ P50UT50T มีแทบขึ้นหนึ่งเส้น แต่ทางซ้าย เพิ่มภาพไม่เป็นครับ แจ้งลูกค้าสัมพันธ์แล้วแจ้งว่าน่าจะเป็นที่บอร์ดหรือจอ ตอนนี้รอช่างนัดว่าจะเข้ามาดูพร้อมอะไหล่ได้ไหมไม่อยากให้ยกไปศูนย์ครับ

ออฟไลน์ zHellBoYz

• *
« ตอบกลับ #3248 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 11:28:39 am »
พอดีผมก็กะจะไปงาน Home Proอยู่พอดี เเต่มีท่านนึงบอกว่า st60tหมด แป้วเลยงี้  กะจะไปซื้ออยู่พอดีเลยครับ

มีเรื่องสอบถาม รบกวนผู้รู้บอกทีครับว่า   

1.รุ่น50GT50T ผมก็อยากได้เหมือนกัน เเต่ว่ายังมีขายอยู่ไหมครับ เเละที่ไหนมีครับ

2.เเล้วถ้าผมซื้อst60tหรือจะgt50tมา ลองอ่านหลายๆกระทู้ในเว็บนี้บอก ต้อง test เดทพิกเซลใช่ไหมครับ เเละมีtestอย่างอื่นอีกไหมครับ

3.ผมมือใหม่ไม่เคยซื้อพวกโทรทัศน์ led plasmaเลย อยากรู้ว่าตอนซื้อมีหลักฐานอะไรให้มั่งครับ เช่นใบเสร็จเเละใบรับประกัน ประมาณนี้ป่าวครับ

4.ถ้าอยากที่ท่านบอกว่าst60tหมด ช่วงปลายปีจะมีจัดที่ไหนอีกมั่งครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #3249 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 11:37:42 am »
1.รุ่น50GT50T ผมก็อยากได้เหมือนกัน เเต่ว่ายังมีขายอยู่ไหมครับ เเละที่ไหนมีครับ
- ไม่มีแล้วครับ
2.เเล้วถ้าผมซื้อst60tหรือจะgt50tมา ลองอ่านหลายๆกระทู้ในเว็บนี้บอก ต้อง test เดทพิกเซลใช่ไหมครับ เเละมีtestอย่างอื่นอีกไหมครับ
- เช็คชั่วโมงการใช้งาน http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5702.0 ของ ST60 VT60 อยู่หน้าสุดท้าย

3.ผมมือใหม่ไม่เคยซื้อพวกโทรทัศน์ led plasmaเลย อยากรู้ว่าตอนซื้อมีหลักฐานอะไรให้มั่งครับ เช่นใบเสร็จเเละใบรับประกัน ประมาณนี้ป่าวครับ
- ใบเสร็จรับเงินขอจากทางร้านที่ซื้อ ส่วนใบประกันติดอยู่ข้างกล่อง

ออฟไลน์ zHellBoYz

• *
« ตอบกลับ #3250 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 11:48:46 am »
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มาบอกกันครับ คุณ Dramin

ปล.ผมชอบคำตอบทุกข้อยกเว้นข้อ1  ผมไม่ให้ผ่านครับ5555 ล้อเล่นน่ะครับ   

« ตอบกลับ #3251 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 01:24:11 pm »
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มาบอกกันครับ คุณ Dramin

ปล.ผมชอบคำตอบทุกข้อยกเว้นข้อ1  ผมไม่ให้ผ่านครับ5555 ล้อเล่นน่ะครับ  

ต้องรอลุ้น 50GT50 ช่วงต้นปีอีกทีครับ ว่าจะมีของค้างสต๊อคที่ พนักงาน panasonic ไปขุดมาส่งให้ร้านๆนึงขายเหมือนปีที่แล้วหรือเปล่า

*ช่วงต้นปี 2013 มีร้านๆนึง ขาย 50ST30 ในราคา 25000 มีหลายเครื่องเลย (แต่แว่น 3D ได้แค่อันเดียวนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2013, 05:37:13 pm โดย dramin »

ออฟไลน์ pednoy

• *
« ตอบกลับ #3252 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 09:04:17 pm »
65vt60  ในงาน homepro บอกของไม่มีแล้ว

จะหาได้จากที่ไหรอีกครับ

« ตอบกลับ #3253 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 09:55:33 pm »
65vt60  ในงาน homepro บอกของไม่มีแล้ว

จะหาได้จากที่ไหรอีกครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55075.0

สั่งร้านนี้เอาก็ได้ครับ

ออฟไลน์ beanba

• *
« ตอบกลับ #3254 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 08:38:39 am »

ปล.ผมชอบคำตอบทุกข้อยกเว้นข้อ1  ผมไม่ให้ผ่านครับ5555 ล้อเล่นน่ะครับ   

ต้องรอลุ้น 50GT50 ช่วงต้นปีอีกทีครับ ว่าจะมีของค้างสต๊อคที่ พนักงาน panasonic ไปขุดมาส่งให้ร้านๆนึงขายเหมือนปีที่แล้วหรือเปล่า

*ช่วงต้นปี 2013 มีร้านๆนึง ขาย 50ST50 ในราคา 25000 เองครับมีหลายเครื่องเลย (แต่แว่น 3D ได้แค่อันเดียวนะ)

ร้านไหนครับ

« ตอบกลับ #3255 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 05:38:07 pm »

*ช่วงต้นปี 2013 มีร้านๆนึง ขาย 50ST50 ในราคา 25000 เองครับมีหลายเครื่องเลย (แต่แว่น 3D ได้แค่อันเดียวนะ)

ร้านไหนครับ

ร้านป่าน34 ครับ

*พิมพ์ผิด แก้ไขจาก  50ST50 เป็น 50ST30

ออฟไลน์ toyke70

• *
« ตอบกลับ #3256 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 11:33:28 am »
รบกวนครับผม ไม่เคยใช้พลาสม่าเลยครับ แต่อยากลองดู  จะไปใช้ในคอนโด ระยะดู 2-2.5 เมตร ครับ

เล็งไว้ระหว่าง 42 กับ 50 นิ้ว ใช้ดูฟรีทีวี + หนังครับ ผมเล็ง p42xt50 กับ p50x60 ไว้ครับ

งบผมน้อยครับพี่ๆ เพื่อนๆ ผมควรเลือกรุ่นไหนดี  หรือมีรุ่นไหนแนะนำผมมั๊ยครับ เน้นราคาเบาๆหน่อยนะครับ ไม่เกิน15k ยิ่งดีครับ

« ตอบกลับ #3257 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 11:39:05 am »
รบกวนครับผม ไม่เคยใช้พลาสม่าเลยครับ แต่อยากลองดู  จะไปใช้ในคอนโด ระยะดู 2-2.5 เมตร ครับ

เล็งไว้ระหว่าง 42 กับ 50 นิ้ว ใช้ดูฟรีทีวี + หนังครับ ผมเล็ง p42xt50 กับ p50x60 ไว้ครับ

งบผมน้อยครับพี่ๆ เพื่อนๆ ผมควรเลือกรุ่นไหนดี  หรือมีรุ่นไหนแนะนำผมมั๊ยครับ เน้นราคาเบาๆหน่อยนะครับ ไม่เกิน15k ยิ่งดีครับ

ถ้าไม่ดู 3D ก็ X60 ครับ