ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2844923 ครั้ง)

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #900 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 10:08:02 pm »
ล้าง = สแกน = ถั่วต้ม

[โย่ว]

งานเข้าแล้วครับ P42X30T ของผมเพิ่งซื้อมา เมื่อวานเปิดดูรูป จาก flasn drive ค้างไว้
(ตรงเป็น file folder อ่ะครับ) เผลอหลับไปครับ ตั้งแต่ ประมาณ 8:00 -11:30 ตื่นขึ้นมา ตกใจมาก รีบเปลี่ยนช่องไปดู tv เห็นเป็นเส้น ขวาง หน้าจอ ด้านซ้ายเป็นรอย ไม่หายเลยครับ ทำไงดีครับ ช่วยหน่อยครับ เครียดมากเลยตอนนี้ ไม่น่าพลาดหลับไปเลย  
งานใหญ่เลยครับ อิอิ เปิดสโนว์ทิ้งไว้หรือเปิดโหมดล้างจอครับ ท่านได้ตั้งโหมดพิกเซลขยับไปมาไว้ไหมครับ

"  เมนู > ภาพ > การตั้งค่าขั้นสูง > การเคลื่อนตัวของพิกเซล : เปิด/อัตโนมัติ(มีให้เลือก 2 อย่าง) " ตรงนี้ตั้ง เปิดไว้แล้วครับ ตั้งแต่ซื้อมาตอนแรก

แต่ โหมดล้าง เข้าตรงไหนครับ

ผมเข้าไป => เมนู > ภาพ > การตั้งค่าขั้นสูง > .........     แล้วเข้าไปตรงไหนต่อครับ ไม่เห็นคำว่า ว่า ล้าง อ่ะครับ ใช่ตรงที่ เขียน ว่า ...แสกน รึป่าวครับ เดี๋ยวกลับไปดูอีกที                

อืม..แล้วโหมด ล้างนี้เปิดไว้นานมั้ยครับ กีชม.  ถึงจะเห็นผลครับ   [เศร้า]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 12:09:43 pm โดย fmt »

ออฟไลน์ makood

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #901 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:00:51 am »
.. ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ .. พอดีเป็นสมาชิกใหม่และเพิ่งหา TH-P42X30 มาใช้ .. ไม่แน่ใจว่าจะมีปัญหาเรื่องการ Burn-in หรือเปล่าครับ รู้สึกกังวลใจกับข้อนี้มาก  เพราะปกติจะดู Free TV ( 3, 5, 7, 9, )  ด้วยหน่ะครับ

[ไม่พูด]

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #902 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 12:38:10 am »
เข้าไปตั้งตามนี้เลยครับ กันไหม้น่ะครับ

เมนู > ภาพ > การตั้งค่าขั้นสูง > การเคลื่อนตัวของพิกเซล : เปิด/อัตโนมัติ(มีให้เลือก 2 อย่าง)

.. ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ .. พอดีเป็นสมาชิกใหม่และเพิ่งหา TH-P42X30 มาใช้ .. ไม่แน่ใจว่าจะมีปัญหาเรื่องการ Burn-in หรือเปล่าครับ รู้สึกกังวลใจกับข้อนี้มาก  เพราะปกติจะดู Free TV ( 3, 5, 7, 9, )  ด้วยหน่ะครับ

[ไม่พูด]

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #903 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:18:47 am »
งานเข้าแล้วครับ P42X30T ของผมเพิ่งซื้อมา เมื่อวานเปิดดูรูป จาก flasn drive ค้างไว้
(ตรงเป็น file folder อ่ะครับ) เผลอหลับไปครับ ตั้งแต่ ประมาณ 8:00 -11:30 ตื่นขึ้นมา ตกใจมาก รีบเปลี่ยนช่องไปดู tv เห็นเป็นเส้น ขวาง หน้าจอ ด้านซ้ายเป็นรอย ไม่หายเลยครับ ทำไงดีครับ ช่วยหน่อยครับ เครียดมากเลยตอนนี้ ไม่น่าพลาดหลับไปเลย 
คุณ Xmensniper ไม่ต้องกังวล
ดูทีวีหรือดูหนังไปเรื่อยๆ เดี๋ยว ir ก็หายแน่นอนครับ  :)

จริงหรอครับท่าน จะได้หายกังวล ตอนนี้เปิดมาเห็นเส้นแล้วเครียดเลย  [ปาดเหงื่อ]
ผมเดาว่าอาการทีวีของ คุณ Xmensniper เป็นแค่ IR [ ภาพค้างชั่วคราว] ไม่ใช่ Burn in [ภาพค้างถาวร]
เปลี่ยนไปดูภาพอื่นที่ไม่ใช่ภาพเดิม เดี๋ยวรอย IR ก็จางหายไปเองครับ
ลองดูอาการซัก 1- 2 วันแล้วรบกวนกลับมา Post แจ้งผลด้วยนะครับ  :)

ออฟไลน์ Netiwat

• *
« ตอบกลับ #904 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 04:29:29 pm »
TH-P42V20T ตัวนี้เป็นไงบ้างครับกำลังจะซื้อ ช่วยชี้แนะด้วยครับผม

ออฟไลน์ CalvaDos

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #905 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 06:05:08 pm »
อ๊ากก P42U30 ทำไมของหายากจัง ใครรู้ชี้เป้าทีครับ ที่ไม่ใช่  PWB

ค่าตัวสัก 18-20  [กระดึบ]

ออฟไลน์ Liverbird

• **
« ตอบกลับ #906 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:30:10 pm »
อ๊ากก P42U30 ทำไมของหายากจัง ใครรู้ชี้เป้าทีครับ ที่ไม่ใช่  PWB

สงสัยคงต้องรอมั้งครับ ตอนนี้หายากจริงๆ

ผมไปจองที่งาน Power Buy ปิ่นเกล้า เมื่อปลายเดือนที่แล้ว
ก็เพิ่งจะได้ของวันนี้เองครับ

ค่าตัว 17811 (ราคาลด Citibank 19% เฉพาะในงานนั้นครับ)

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #907 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 10:34:02 pm »
เอาภาพมาแชร์กันหน่อยนะครับท่าน Liverbird >>>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

[กระโดด]

สงสัยคงต้องรอมั้งครับ ตอนนี้หายากจริงๆ

ผมไปจองที่งาน Power Buy ปิ่นเกล้า เมื่อปลายเดือนที่แล้ว

ค่าตัว 17811 (ราคาลด Citibank 19% เฉพาะในงานนั้นครับ)

• **
« ตอบกลับ #908 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:00:52 pm »
ได้เลยครับ เดี๋ยวขอเวลาปล้ำกับ 42U30 ซักพักก่อน  [หื่น]
แล้วจะเอารูปมาแปะให้ชมบ้างครัย

เอาภาพมาแชร์กันหน่อยนะครับท่าน Liverbird >>>  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

[กระโดด]

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #909 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:11:24 pm »
TH-P42V20T ตัวนี้เป็นไงบ้างครับกำลังจะซื้อ ช่วยชี้แนะด้วยครับผม
รุ่นนี้คุณภาพดีครับ ยิ่งปัจจุบันปรับราคาลงมาจากตอนเปิดตัว 1หมื่น [ ราคาห้างฯ 49,990 เหลือ 39,990 ] ยิ่งคุ้มค่า
ลองดู Revirew จากทางเวบ lcdtvthailand ตาม link ครับ  :)
http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=529

• **
« ตอบกลับ #910 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:20:26 pm »
รุ่นนี้คุณภาพดีครับ ยิ่งปัจจุบันปรับราคาลงมาจากตอนเปิดตัว 1หมื่น [ ราคาห้างฯ 49,990 เหลือ 39,990 ] ยิ่งคุ้มค่า
ลองดู Revirew จากทางเวบ lcdtvthailand ตาม link ครับ  :)
http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=529

ถ้าจำไม่ผิด ที่ Power Mall ลดจาก 39990 อีก 8% ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Xmensniper

• *
« ตอบกลับ #911 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 12:18:18 pm »
คุณ Xmensniper ไม่ต้องกังวล
ดูทีวีหรือดูหนังไปเรื่อยๆ เดี๋ยว ir ก็หายแน่นอนครับ  :)

จริงหรอครับท่าน จะได้หายกังวล ตอนนี้เปิดมาเห็นเส้นแล้วเครียดเลย  [ปาดเหงื่อ]
ผมเดาว่าอาการทีวีของ คุณ Xmensniper เป็นแค่ IR [ ภาพค้างชั่วคราว] ไม่ใช่ Burn in [ภาพค้างถาวร]
เปลี่ยนไปดูภาพอื่นที่ไม่ใช่ภาพเดิม เดี๋ยวรอย IR ก็จางหายไปเองครับ
ลองดูอาการซัก 1- 2 วันแล้วรบกวนกลับมา Post แจ้งผลด้วยนะครับ  :)

IR หายแล้วนะครับ   [ปลื่ม]

เปิดดูหนัง ดูทีวี แล้วมันก็หายไปเองอ่ะครับ

ไงก็ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ redhot08

• **
« ตอบกลับ #912 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:37:50 pm »

ถ้าจำไม่ผิด ที่ Power Mall ลดจาก 39990 อีก 8% ด้วยนะครับ

ตัวนี้ภาพสวยครับ ถ้าเพิ่มตังค์อีกนิดนึงเป็นสี่หมื่นต้นๆก็จะได้ตัว 50V20 ครับ

ออฟไลน์ Tarkr

• *
« ตอบกลับ #913 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:56:44 pm »
ขอความคิดเห็นเพื่อนๆทีครับ Panasonic LCD TH-L42U3

1.Panasonic ตัวนี้น่าใช้มั้ยคับ
2.ทนมั้ยคับ (จริงๆที่บ้านก็ใช้เบรนนี้มาตลอด ถามอีกทีเพราะไม่เคยใช่ทีวี LCD)
3.ดูฟรีทีวีชัดมั้ยคับจาน PSI
4.(ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาตอบให้นะครับ พอดีเดินไปดูของซังซุงซึ่งเครื่องสามารถเล่นไฟล์จากฮาดดิสได้เลยเกิดอาการลังเลว่ามันจะดีกว่ามั้ย)

ออฟไลน์ kohhok

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #914 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 08:22:08 pm »
Panasonic DY-WL10 มีที่ไหนขายบ้างคับ แล้วราคาเท่าไหร่ใครรู้บ้างคับ

ออฟไลน์ amateus

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #915 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 05:33:21 am »
ขอความคิดเห็นเพื่อนๆทีครับ Panasonic LCD TH-L42U3

1.Panasonic ตัวนี้น่าใช้มั้ยคับ
2.ทนมั้ยคับ (จริงๆที่บ้านก็ใช้เบรนนี้มาตลอด ถามอีกทีเพราะไม่เคยใช่ทีวี LCD)
3.ดูฟรีทีวีชัดมั้ยคับจาน PSI
4.(ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาตอบให้นะครับ พอดีเดินไปดูของซังซุงซึ่งเครื่องสามารถเล่นไฟล์จากฮาดดิสได้เลยเกิดอาการลังเลว่ามันจะดีกว่ามั้ย)

1. ท่านหมายถึง TH-L42U30 หรือเปล่า ? ถ้าใช่ นี่เป็นตัวใหม่ รอ review จากท่านที่ซื้อแล้วดีกว่า
2. ผมว่า Pana ประกันอะไหล่ 3 ปี คงจะมั่นใจในคุณภาพสินค้าของตนมากกว่าแบรนด์อื่นมั้งครับ แต่คงไม่ทนเหมือน CRT ตัวเก่าที่ผมใช้ 8 ปีค่อยเจ๊ง
3. รอท่านอื่นตอบ
4. Samsung ซีรีื่ย์ 6 ขึ้นไปเล่นเสียง DTS ได้ ซึ่งยี่ห้ออื่นยังไม่รองรับ

วันก่อนผมเอา Popc5orn A-210 ต่อเข้า 46UA6200 ภาพที่ได้ดีกว่าดูจาก TV โดยตรงมาก เพราะมีมิติลึกกว่า และสีสันสดกว่า (A-210 ใช้ชิพ Sigma แต่เดาว่า TV Samsung ติดชิำพ realtek ในเครื่อง เพราะเล่น preview ได้)

ออฟไลน์ khae4152

• *
« ตอบกลับ #916 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 04:58:07 pm »
ชี้เป้าสำหรับคนที่สนใจ P50X30T เพิ่งไปถอยมาที่ 19,900 บาท จาก The Power ใน Home Pro โคราช
ราคาโปรโมชั่นที่ 20,900 ใช้ First Choice ลดอีก 1,000 รวมค่าตัว 19,000 บาท [คิคิ]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #917 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 05:18:12 pm »
ยินดีด้วยครับ แล้วเอาภาพมาร่วมแชร์ไว้ที่นี่ด้วยนะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

[กิน]

ชี้เป้าสำหรับคนที่สนใจ P50X30T เพิ่งไปถอยมาที่ 19,900 บาท จาก The Power ใน Home Pro โคราช
ราคาโปรโมชั่นที่ 20,900 ใช้ First Choice ลดอีก 1,000 รวมค่าตัว 19,000 บาท [คิคิ]