ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ UA55JS8000 ในเนต แนะนำเพื่อนๆตรวจสินค้า ดูร้านดีๆนะครับผม  (อ่าน 8830 ครั้ง)

ออฟไลน์ InwAdonis

• Flat TV member
  • *
พอดี UA55ES7500 panel ใกล้ไปละครับ จอขึ้นเป็นขีดเมื่อดูไปนานๆ เปิดใหม่เส้นนิดเดียวเอง ดูๆไปเริ่มชัด แต่ปิดเครื่องทิ้งไว้คืนนึงก็หาย

เลยสนใจ UA55JS8000 ครับ ราคา 4xxxx บาท ขอสอบถามหน่อยนะครับ

1. มีร้านไหนที่รับประกัน dead ดีๆบ้างครับ บางร้านบอก 5 จุด - -a จุดเดียวผมก็ไม่อยากได้นะครับ ถ้าประกันดีๆ จะไปถอยเลยครับ
2. บางร้านบอกว่ารุ่นใหม่ๆ ไม่ค่อยมีแล้วจริงหรือครับ? บอกไม่ต้องกังวล
3. รุ่นนี้ดีไหมครับ ขอคนที่ซื้อมาแล้ว ช่วยบอกว่าชอบและไม่ชอบตรงไหนบ้างครับ
4. รุ่นนี้แตกต่างกับ UA55ES7500 มากไหมครับ?
5. ถ้าจะรอ UA55JS8000 ตกรุ่น (รุ่นใหม่ออก) Samsung จะออกใหม่ราวๆเดือนไหนของปีหรือครับ จริงๆราคานี้ก็พอรับได้นะครับ ตอน 7500 ยังถอยมาตั้ง 67000 บาทเลย

ตอบบางข้อก็ได้นะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

ปล. ใครที่พลาดงาน Samsung ที่แถมประกัน กับรุ่น series S ผมแนะนำเป็นอย่างยิ่งนะครับ ถ้าซื้อตัวแพงๆ ทำประกันเพิ่มกับ กรุงเทพประกันภัย ถ้า rate 49490 บาท
ค่าเบี้ยราวๆ 2600 บาท ประกัน 3 ปี ถ้าในปีที่ 2 หรือ 3 panel เสีย จ่าย 10% ของค่าซ่อมจอนะครับ

อย่างไรแล้ว สอบถามกับทางกรุงเทพเองนะครับ เพราะข้อมูลผมอาจจะไม่ถูกต้อง 100% แต่แนะนำว่าทำเถอะครับ ยิ่งยี่ห้อนี้ด้วยแล้ว หมด 1 ปี โอกาสจอลาโลกมีสูงมากๆเลยครับผม ^_^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2015, 11:13:57 pm โดย InwAdonis »

ออฟไลน์ 55JS

• LCD TV member
  • **
3. ชอบ ยกเว้นนิดเดียว ภาพ576 SD  ของ TV digital มันปรับขนาดพอดีกับจอไม่ได้ ไม่มีฟังชั่นนี้ ทำให้ได้ภาพไม่ชัดเต็มที่ แต่ก็ชัด  อื่นๆ โอเค ไม่รวมเล่นเกมส์ ไม่เล่น
จอสะอาดดี ไม่มีแสงรั่ว  ไม่มีเดทซักเม็ด 3D เจอแสงจากปลั๊กไฟกระพริบบ้าง เอามันซ่อนก็คงจบไป 

ซื้อร้านเงินสด ไม่มีซื้อเพิ่ม มันซื้อเพิ่มได้ไหม ทำไง ลองหาดูในเนตไม่มีข้อมูลเลย

• *
ซื้อจากร้านไหนครับ เผื่อจะลองโทรไปสอบถามราคา

โทรเข้ากรุงเทพประกันภัยเลยครับ เขาจะให้เบอร์ของตัวแทนมาครับ ใช้บัตรประชาชนและใบกำกับภาษีครับ

ผมแนะนำอย่างยิ่งเลยครับให้ซื้อเพิ่ม ทีวีราคาแพง ประกัน panel ไว้ก่อนดีกว่าครับ แถมประกันตกแตก โดนน้ำอะไรพวกนี้ด้วยครับ คุ้มสุดๆ

Pm email มาก็ได้ครับ ผมมี power point รายละเอียด เผื่อเอาไปตัดสินใจก่อนครับ

ตอนไปลองที่ร้านเขาให้ลองได้นานไหมครับ กลัวร้านจะไล่ๆๆ รีบลองรีบรับสินค้าจัง

ออฟไลน์ Yummy

• *
เมื่อคืนได้ลองภาพ3D...ภาพคมชัดโอเคครับ แต่กับช่องtrueภาพด้อยลงไป
ตอนเลือกรุ่นนี้ผมไม่ได้ลองภาพแต่ตัดสินใจจากราคากับกูรูท่านนึงบอกว่ารุ่นนี้ดีครับเลยตัดสินใจเลือก

• **
โทรสั่ง เช้า ส่งของถึงบ้านเย็นๆ  ลองที่บ้านเลย ของถูกก็มีความเสี่ยงเพิ่ม  คิดว่ายังไงก็ต้องรอเคลมกับ samsung เลย     ของเกรดสูง ผลิตน้อย คุณภาพจะค่อนข้างดี
ถ้าชัวโฮมโปร รับประกันความพึงพอใจ 14 วัน คืนมาแล้ว แต่ราคาแพงขึ้นมาก

ออฟไลน์ MaximumMan

• *
รุ้่นนี้ประกัน 3 ปีอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ  ???

• **
1 ปี เท่านั้น ระบุในใบประกัน

• *
คุณ mew5939  ครับ จะทำประกันต้องภายในเจ็ดวันหลังจากซื้ออะครับ ถามมาแล้ว

• **
กำ จะเดือนแล้ว ไปทำบุญแทน ขอให้โชคดี

• **
จะว่าไปแล้ว sumsung ที่ทำงาน มีเกือบ 100 ตัว เปิดวันละ 12 ชม  จะ 3 ปี ยังไม่มีพังซักกะเครื่องเลย

ออฟไลน์ jumjum

• *
Re: กำลังจะซื้อ UA55JS8000 ขอร้านแนะนำและผู้ใช้งานด้วยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 11:26:59 pm »
1. มีร้านไหนที่รับประกัน dead ดีๆบ้างครับ บางร้านบอก 5 จุด - -a จุดเดียวผมก็ไม่อยากได้นะครับ ถ้าประกันดีๆ จะไปถอยเลยครับ
-ร้านของทางเวปนี้ เคยถามครับ ว่าให้ตรวจพวก Dead , Bright, Bad Pixel ให้ก่อนมาส่งได้หรือไม่
ทางร้านบอกว่าได้ครับ เมื่อโอนเงินเข้าเรียบร้อยทางร้านก็พร้อมตรวจสอบให้ พี่ที่คุยพูดจาดีครับ
แต่สุดท้ายรุ่นนั้นยังไม่มีของเลยไม่ได้ใช้บริการ ยังไงโทรตรวจสอบก่อนเพื่อความแน่ใจนะครับ
-โฮม  พนักงานบอกว่าไม่เกิน 5 จุดครับ
-ร้านขายส่งร้านอื่นเคยถาม  โทรถามเจอพี่ผู้หญิง(เหมือนผมอาจจะสื่อสารไม่ดีหรือเปล่า)
 บอกมีอะไรส่งเคลมศูนย์เลย
[เศร้า]

2. บางร้านบอกว่ารุ่นใหม่ๆ ไม่ค่อยมีแล้วจริงหรือครับ? บอกไม่ต้องกังวล
-ผมก็เคยได้ยินครับ แต่ลักษณะพูดให้เราสบายใจหรือเปล่าครับ เพราะอย่างโฮม ถ้าผมแกะกล่องแล้วตรวจเจอ dead pixel ไม่เกิน 5 จุด ผมคงขอเปลี่ยนไม่ได้

ผมโชคดี แกะกล่องแรก ไล่ตรวจกันละเอียดเลย ไม่เจอซักเม็ด ตอนนี้ก็ยังไม่มีครับ
จอโอเค ไม่มีแสงรั่วให้รำคาญสายตา

ส่วนเรื่องประกันจอ เป็นทางเลือกที่ดีครับ
  :)

• *
Re: กำลังจะซื้อ UA55JS8000 ขอร้านแนะนำและผู้ใช้งานด้วยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 11:39:56 pm »
คุณ jum jum ใช่ครับผมว่าต้องตรวจให้ดีที่สุดครับ จุดเดียวก็ไม่มีใครอยากได้ทั้งนั้นเลยครับ

ส่วนเรื่องประกันจอผมว่าสำคัญมากๆครับ เพราะส่วนมากกิตติศัพย์จอนี่หมดประกันจะเริ่มอาการมาทันทีครับ
ทำประกัน เกิดจอเสื่อม น้ำหก ตกแตก panel พัง จ่ายแค่ 10% ของราคาค่าซ่อมเท่านั้นเองครับ ดีกว่าต้องเปลี่ยน panelใหม่

ผมเคยถามที่ศูนย์ panel รุ่น es7500 24000 บาท +ค่าช่าง700 และต้อง vat 7% โหดมากกกกกกกกกกกกก

rate tv 42000-49999 แค่ 2600 บาท เพิ่มเป็นสามปี คุ้มซะยิ่งกว่าคุ้ม ราคาราวๆนี้นะครับ ไม่ได้เปรี๊ยะๆ

เพราะ samsung ไม่ได้ประกันจากตก แตก สูญหายและ น้ำหก บอร์ดชื้นนะครับ ^^"

ออฟไลน์ jumjum

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 12:50:59 am »
คุณ InwAdonis เห็นด้วยครับเรื่องประกัน  ยี่ห้อนี้ผมเคยได้ยินมาบ้างเหมือนกัน
ถ้านึกขึ้นได้ผมคงทำไปแล้ว

ส่วนตัวผมไม่เคยใช้TVยี่ห้อนี้มาก่อนเลยครับ ตัวนี้เป็นตัวแรกนี่แหละ พอดีตัวเก่าพังแล้วก็ชอบในแนวภาพของทางSamsung
ก่อนหน้านี้ก็ Sony ,Pana ,LG  ใช้ได้ดี  ทนทานเรียกว่าใช้จนคุ้มแล้วหล่ะครับ

ส่วนsamsung ผมใช้ smart device ของเค้ามาหลายรุ่นมาก ทั้งPhone , Tablet
จอสวย สีสด ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ ถึงตอนนี้ตัวเก่าสุดน่าจะ7-8ปีแล้วยังไม่พังเลย

ก็หวังว่าTVตัวนี้จะอยู่ได้ยาวนานเช่นเดียวกัน

ตอนซื้อTV ลืมนึกถึงเรื่องประกันเลย(อาจเพราะพะวงเรื่องตรวจจอและไม่มีบูทมาตั้งๆใกล้เหมือนตามงานต่างๆ) ทั้งๆที่ตอนซื้อ note3 ที่งาน TME เมื่อ 2ปีที่แล้ว ผมก็ซื้อประกัน
ในงานเลย ด้วยความคิดว่า โทรศัพท์มันมีโอกาสตกได้มากๆ ตกทีจอแตก เหงื่อแตกตอนซ่อมแน่ๆ

แต่ถึงทุกวันนี้โทรศัพท์เครื่องนั้น ไม่มีรอยบุบแม้แต่นิดเดียว ใส่เคสตลอด ;D

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 07:44:54 am »
ขอให้ครื่องคุณ jumjum ปลอดภัย ไร้กังวลนะครับ เครื่องผมมาส่งวันนี้แล้วครับ ^^"
เครื่องเก่าผมซื้อกับ Digital bestbuy แสงรั่วเยอะมากตรงกลางๆจอ เขามาเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ตั้งสามครั้งถึงบ้านเลย
บริการได้ใจสุดๆ ตอนนี้ร้านเขาคงขายสู้ไม่ได้แล้วล่ะครับเพราะค่าเช่าให้ห้าง

เมื่อวานถาม Homepro = 54900 บาท ถามที่ shop Samsung 67000 บาท
ราคาห่างกันไกลเหลือเกินรุ่นเดียวกันนี้

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 06:48:44 pm »
วันนี้สุดแสนจะเซ็ง เปิดมาเจอ dead 1 จุด  bright แดง 1 จุด เฮ้อ
รอพรุ่งนี้อีกวัน

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 10:22:08 pm »
ผมเช็คผ่านๆ เหมือนจะไม่มี เท่าที่ดูก็ไม่แปลกตาตรงไหน  ไม่กล้าเช้คอีกเดี๋ยวเจอแล้วจะคอยจ้องตรงนั้น

• *
ซื้อ UA55JS8000 แนะนำเพื่อนๆดูร้านดีๆนะครับผม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 11:11:44 pm »
เฮ้อ ตัวใหม่ก็เจอ bright สีแดงครับ เซ็งเป็ด ร้านเขาก็ไม่ให้เปลี่ยนแล้วครับ บอกว่าดูๆไปเถอะจะไปสนทำไม มันมองไม่เห็นหรอก แหมมม FULL HD ก็มองไม่เห็นหรอกครับ แต่ของแบบนี้เวลาเจอแล้วตามันก็คอยเพ่ง มันเหมือนกันเราก็จ่ายตังทำไมต้องได้ตัวบอดสีด้วยน้อ เขาบอกว่าแกะลองทุกกล่องไม่ได้เพราะร้านเขาขายแต่ของใหม่
แต่สงสัยอย่างขายแต่ของใหม่ แล้วเครื่องแรกที่แกะไปแล้วเจอทั้ง bright ทั้ง dead ก้อนเบ้อเร่อ (เพราะมันใหญ่เกิน 1 pixel) เขาจะไปคืนโรงงานหรือ repack ขายเป็นมือหนึ่งน้อ ใครจะซวยรับช่วงต่อไป หุหุ ก็ดูดีๆนะครับเพื่อนๆ ถ้าเป็นคนรุ่นเก่าคงขายได้แหละครับ เพราะเขาไม่ค่อย check

ดังนั้นเพื่อนๆจะซื้อของแนะนำไปดูที่ร้านเลย ถ้าเจอแล้วเขาไม่ยอมให้ดูอีกก็เปลี่ยนร้านแล้วกัน เงินทองหายากยิ่งเศรษฐกิจแบบนี้ด้วย อย่าสั่งแบบผมว่าให้เขามาส่ง พอเจอแล้วปัญหามันเยอะหนะครับ  ผมแค่อยากมาแชร์ประสบการ์ณเท่านั้นแหละครับ และอยากให้ทุกคนได้เครื่องที่ดี

[ร้องไห้]   ใครอยากทราบชื่อร้านก็ PM มาละกันครับ

เสียดายร้าน BestBuy เคยซื้อทีวี 67000 บาท บริการดี้ดี แสงรั่วก็มาเปลี่ยนให้ถึงบ้านเลย ไม่บ่นเลยสักคำ แถมเปลี่ยนไปสามตัว ตัวสุดท้ายไม่รั่วเลย
พนักงานบอกว่าเข้าใจลูกค้า เงินตั้งค่อนแสน เป็นเขา เขาก็ไม่เอาเหมือนกัน
เขาบอกว่าไปเอามาจากโรงงานมาให้ใหม่ๆจาก Samsung เลยครับผม บริการประทับใจมากกก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2015, 11:42:32 pm โดย InwAdonis »

• *
โทรสั่ง เช้า ส่งของถึงบ้านเย็นๆ  ลองที่บ้านเลย ของถูกก็มีความเสี่ยงเพิ่ม  คิดว่ายังไงก็ต้องรอเคลมกับ samsung เลย     ของเกรดสูง ผลิตน้อย คุณภาพจะค่อนข้างดี
ถ้าชัวโฮมโปร รับประกันความพึงพอใจ 14 วัน คืนมาแล้ว แต่ราคาแพงขึ้นมาก

คุณ mew รุ่นนี้ homepro ขายแพงกว่า 5000 บาทเองครับ ถามมาแล้ว ถ้ารับประกันความพอใจ 14 วันผมว่าคุ้มนะ ^^"