ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำโฮมเธียร์เตอร์5.1หน่อยครับ  (อ่าน 960 ครั้ง)

ออฟไลน์ Motta

• *
สวัสดีครับ ผมอยากได้โฮมเธียร์เตอร์5.1 (คู่หลังตัวยาว-กลางๆ) ที่ราคาไม่เกิน5พันบาท
ตอนนี้ที่ดูเห็นของLG dh4530t กับ Pana xh166ga ครับ แต่2ตัวนี้ไม่มีช่อง optical
ผมอยากรบกวนเพื่อนๆพี่ๆในlcdthailand ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปล.ผมมีps3 เลยกะว่าจะเอามาต่อเล่นกับโฮมด้วยครับ เลยตามหาoptical

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: รบกวนช่วยแนะนำโฮมเธียร์เตอร์5.1หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 09:25:10 am »
    เท่าที่ดู  spec  LG dh4530t  มันเป็น hometheatre in the box ที่มี dvd ในตัว แต่ขอ้ดีคือ upscale ภาพได้  ซึ่งตรงนี้มันมีข้อจำกัดด้านราคา จึงตัดทอนคุณสมบัติหลายประการ  ถ้าในงบ 5พัน ผมว่าอาจจะน้อยไปหากเน้นคุณศมบัติครบถ้วน  แต่หากคุณสามารถเพิ่มงบไปที่ 9พันปลายๆ ถึง หมื่นกว่า ก็จะมีตัวเลือกตรบถ้วน อย่างพวกชุดเซต AVR ONKYO กับลำโพง เป็นต้น ซึ่งจะมีคุณภาพที่เหนือกว่า พวก hometheatre in the box นะครับ  แต่ถ้าจำกัดที่ 5พันจริงๆ ผมแนะนำ soundbar ที่มีช่อง optical แบบพวก philip น่าจะโอเค แต่ในความเห็นผมแนะนำให้ขยับงบน่าจะได้อะไรที่คุ้มค่ากว่าครับ