ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่สอบถามการต่อ sub  (อ่าน 1067 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bankai

• Flat TV member
  • *
มือใหม่สอบถามการต่อ sub
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 11:14:33 pm »
เห็น sub มันมีให้ต่อ L R LFE  (polk i225w)

ผมใช้ AVR yamaha 467  มันมี  sub และข้างๆ มี L R

ผมต่อ 3 อันเลยไหมครับ หรือ ต่อ 3 มันถูก LFE ยึดไว้ เหมือนต่อ LFE อย่างเดียว

หรือควรต่อ LR  หรือ LFE อย่างใดอย่างหนึ่งครับ 

LFE ดีกว่าเพราะไม่ delay ?

ออฟไลน์ tigersilver

• LCD TV member
  • **
    • tigersilver.yolasite.com
Re: มือใหม่สอบถามการต่อ sub
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 12:06:15 pm »
low-frequency effects (LFE)  สำหรับ ใช้สายเล้นเดียว (หัวเดียว)
L R สำหรับ สาย 2หัว
เลือกต่ออย่างใด อย่างหนึ่ง ก็ได้คับ