ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆรุ่นเก๋าช่วยดู Yamaha ชุดนี้ให้หนอยครับ  (อ่าน 1380 ครั้ง)

ออฟไลน์ yochika

• *
พอดีผมได้ Yamaha ชุดนี้ตกทอดมาจากคุณปู่ซึ่งเสียไปเมื่อประมาณ 25-30 ปีที่แล้วตอนนี้ชุดนี้อยู่ในมือผมไม่รู้จะเอาไปใช้ยังไงเพราะของเดิมมันเล่นกับแผ่นเสียงใหญ่ ซึ่งคงหาแผ่นยากในปัจจุบัน ไม่ทราบว่าเราจะเอามาประยุคใช้ยังไงดีครับขอบคุณครับ [โขก]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: รบกวนพี่ๆรุ่นเก๋าช่วยดู Yamaha ชุดนี้ให้หนอยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 09:38:57 pm »
...เป็นชุดเครื่องเสียงที่สุดวิเศษชุดหนึ่งครับ หาเครื่องเล่น CD , DVD, เครื่องรับจานดาวเทียม HD player ฯลฯ มาต่อฟังเพลงได้เลยครับ ต่อเฉพาะตัวแอมป์ตัวล่างก่อน ส่วนตัวบนมีหลายๆ แบนสไลด์ เรียกว่า อีเควไลท์เซอร์ เลือกความถี่เสียงที่ต้องการ ท่านยังไม่มีความรู้ปรับแต่ง ค่อยเรียนรู้ทีหลังครับ เล่นตัวล่างให้เข้าใจบทบาทหน้าที่แต่ละปุ่มเสียก่อน